[ รีวิว ] Bifesta Whip Foam CO2 วิปโฟมเนื้อหนา แน่น นุ่ม ll aadiiwaiew

11 7

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนกลับมาเจอกับอิ๋วกันอีกแล้ว กับกระทู้รีวิวอีกเช่นเคยวันนี้อิ๋วมานวัตกรรมใหม่แห่งการล้างหน้ามาแนะนำกันค่าหลายๆคนอาจจะเคยเห็นกันแล้วเนอะนั่นก็คือ ....

Bifesta Whip Foam CO2 

นางคือ โฟมล้างหน้าเนื้อวิป ที่มีเนื้อโฟมหนาแน่นนุ่ม นั่นเองค่ะ

สำหรับอิ๋ว ใช้ ตัว Cleansing water ของ Bifesta อยู่แล้ว พอได้มาลอง ตัว Bifesta Foaming Whip เท่านั้นแหล่ะ โอ้โหหห !!! รู้สึกดีมากกก ได้ใช้ครบสูตรซะที

สงสัยกันมั๊ยคะ ว่า Bifesta Whip Foam CO2 เนี้ยยย มันคืออะไรนะ

นางก็คือ นวัตกรรมใหม่จากญี่ปุ่นค่ะ วิปโฟม CO2 หรือ Carbonated Foam ซึ่งจะช่วย กระตุ้นการหมุนเวียนใต้ผิว ช่วยให้ผิวหน้าเปล่งปลั่ง แลดูสุขภาพดีนั่นเอง

ที่สำคัญคือเค้าเป็นวิปโฟมที่มีเนื้อหนานุ่ม และแน่นกว่าโฟมที่เกิดจากการตีด้วยมือหรือหัวปั๊มทั่วไปค่ะ แถมฟองโฟมยังเนียนละเอียดมากด้วย ทำความสะอาดสิ่งสกปรกที่อุดตันรูขุมขนอย่างอ่อนโยนและล้ำลึก ให้สัมผัสนุ่มลื่นไม่ระคายเคืองผิว

และด้วยความที่เค้าเป็นวิปโฟมหนาๆ ทำให้ช่วยลดแรงเสียดสีระหว่างนิ้วมือกับผิวหน้าโดยตรงค่ะ

เค้ามีทั้งหมด 3 สูตรนะคะBifesta Foaming Whip Sebum (สูตรสำหรับผิวผสม-ผิวมัน)- ขจัดความมันและสิ่งสกปรกที่อุดตันในรูขุมขน- ช่วยเติมความชุ่มชื่นให้ผิว ด้วย Hyaluronate- กระชับรูขุมขนด้วยสารสกัดจากชาเขียว (Green Tea Extract)** Bifesta Foaming Whip Sebum ขนาด 40g ราคา 95.- (*วางจำหน่ายเฉพาะที่ 7-11 ทุกสาขา)

Bifesta Foaming Whip Brightup (สูตรเพื่อผิวกระจ่างใส)- ช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า ให้หลุดออกอย่างอ่อนโยน ด้วยส่วนผสมของ Lactic Acid (AHA ที่ได้จากน้ำนม)- สารบำรุง Hyaluronate ช่วยทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น เผยผิวสว่างกระจ่างใสขึ้น

Bifesta Foaming Whip Moist (สูตรสำหรับผิวธรรมดา-ผิวแห้ง) * สูตรนี้จำหน่ายเฉพาะที่ TESCO เท่านั้น- ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น สดใส มีชีวิตชีวาด้วยสารบำรุงที่ช่วยคงความชุ่มชื่นให้ผิวอย่าง Collagen และ Hyaluronate

มาดูวิปโฟมที่ได้กันดีกว่าวิธีใช้ก็ง่ายๆค่ะ1. เขย่ากระป๋อง 2-3 ครั้งแล้วตั้งขึ้นตรง ฉีดโฟมลงบนฝ่ามือในปริมาณขนาดเท่า 1 ลูกปิงปองประหยัดเวลา ไม่ต้องตีโฟมเลย  เพราะวิปนางจะออกมาแน่นมากฟูมากอยู่แล้วค่ะ2. นวดโฟมเบาๆทั่วใบหน้า 20-30 วินาที เพื่อกระตุ้นการหมุนเวียนใต้ผิว3. ล้างออกด้วยน้ำสะอาด

ความรู้สึกหลังใช้ให้คะแนนเต็มไปเลย 5/5 ค่ะชอบมากกก ชอบมากๆๆๆๆ รู้สึกว่าหลังจากล้างหน้าแล้ว รูขุมขนสะอาดขึ้นมาก สิวอุดตันขึ้นน้อยลงนะ หลังจากที่ทดลองใช้มาหลายวัน เพราะปกติเป็นคนแต่งหน้าทุกวัน คราวนี้เราใช้ Cleansing เช็ดหน้าแล้วก็จริง แต่ก็ไม่รู้ว่าสะอาดขนาดไหนไง มาล้างหน้าซ้ำด้วย บิเฟสต้า วิปโฟม CO2 รู้สึกว่าหน้าสะอาดขึ้นมากกกก ผิวดูสว่างสดใสขึ้นมากค่ะ ที่สำคัญหน้าไม่แห้งเอี๊ยดอ๊าดหลังจากล้างเสร็จด้วย

จบไปแล้วค่า สำหรับการรีวิวนี้วันนี้ก็มีวีดีโอมาให้ดูกันด้วยค่า

สำหรับรีวิวนี้ อิ๋วก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อสาวๆนะคะ :)ขอบคุณที่ติดตามกันน้าบ๊ายบายยย

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE