รีวิว Peripera MINI FASHION PEOPLE CARRIER SET รวมของจิ๋วที่จัดว่าเด็ด!!

11 6

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้มนต์จะมาขอรีวิว ไอเท็มน่ารักของแบรนด์ Peripera เป็นแบรนด์น้องใหม่จากเกาหลี ซึ่งมนต์เองไม่ได้เป็นแฟนแบรนด์นี้ แต่ๆ พอเห็นเซตนี้แล้ว เอ้ยยมันน่ารัก  เคยเห็นๆคนอื่นเขารีวิวตัวลิปของเค้ามาบ้างซึ่งเซตนี้เค้าเป็นไอเท็มยอดนิยม 5 ชิ้น ไม่ว่าจะเป็นลิปทิ้นส์สีฮิต และยังมี คอนซีลเลอร์  และเชดดิ้งครีม มาด้วย 

ซึ่งในเซต ประกอบไปด้วยPERIPERA AIRY INK VELVET #เบอร์5PERIPERA VIVID TINT WATER #เบอร์3 PERIPERA INK VELVET #เบอร์2INK CONCEALER #เบอร์1PERIPERA INK MULTI SHADING

ทั้งหมดมาในขนาดมินิ พร้อมกับกระเป๋าเดินทางน่ารัก แถมยังลากได้จริง และเพิ่มความกุ๊กกิ๊ก โดยมีสติ๊กเกอร์มาให้ติดเล่นกันอีกโดยเขามี สองสี คือชมพูและเหลือง ซึ่งด้านในตัวลิปจะเหมือนกันต่างแค่สีกับสติ๊กเกอร์ที่ให้มาใครชอบแบบไหนก็เลือกเลยจ้า

ด้านในเป็นถาดและช่องใส่ ตัวน้องจิ๋วๆ แต่ถ้าเอาออกมาใช้แล้วก็เอาตัวกล่องไว้ใส่ของกระจุ๊กกระจิ๊กกันต่อไป

Swacth  สีกันหน่อย จากที่สีสัมผัสครั้งแรก ตัว AIRT มีความนุ่มละมุน  ตัว Tint ก็จะเบาๆ และ velvet  แน่นสุด ส่วนตัว คอนซีลเลอร์ และเชดดิ้ง เนื้อ ครีมมี่มาก

ลองปาดขยี้ ลงไปตัวเนื้อ ทดสอบความแน่น ของสี  ลิป  ตัว velvet แน่นสุด ส่วนตัว คอนซีลเลอร์ หนา และ เชดดิ้งสีค่อนข้างเข้มสำหรับเราปาดแล้วมาลองลบดีกว่า คลีนซิ่งสำหรับ ปากและมาสคาร่า กดแช่ไว้แป๊บนึง รอ รอ รอ แล้วเช็ดออก จ้าาเอ้าาา เหลือ สีtint กับ velvet   ค่าา และตัวลิป airy จางๆ และ หลังจากนั้นก็ลองใช้ออย ล้างต่อ สองรอบ คลีนซิ่งวอเตอร์เช็ดอีกก็ไม่ออก จนแสบแขนละ พอๆ  อาบน้ำฟอกสบู่ จนข้ามวัน แขน ก็เป็นแบบนี้ค่ะ ล้างไม่ออก T^T นางทนจริงอะไรจริง

ลองลงที่ปากบ้าง  จะได้ประมาณนี้เลย^^  สีติดทนดีมาก  

จากที่ได้ลอง first impression ประทับใจตัวลิป  AIRY เพราะเนื้อมันนุ่มและกำมะหยี่มากกกก  คุณภาพที่ลิปก็โอเค อันนี้พูดจากความรู้สึกคนที่ไม่เคยใช้แบรนด์นี้มาก่อนนะคะ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะบ๊ายบาย=^___^=Monnazy

Monnazy

Monnazy

สวัสดีค่ะชื่อมนต์นะคะ เมื่อก่อนเราเป็น graphic designer แต่หลังจากแต่งงานเรามาเป็นแม่บ้านเต็มตัวเป็นคุณแม่fulltime จนไม่ได้ดูแลตัวเองเลยจนเราได้มาเริ่มเล่นจีบันและได้รู้เทคนิคและการดูแลตัวเอง เราเริ่มอ่านรีวิวเพื่อนๆในนี้ทำให้เรามีความมั่นใจและเริ่มดูแลตัวเองมากขึ้น และซื้อของมากขึ้นๆ 5555เลยเริ่มอยากแบ่งปันและชอบเขียนกระทู้ที่นี่เพื่อบอกต่อว่าสิ่งนี้ซื้อมาแล้วอันไหนดีไม่ดีขอบคุณบ้านหลังนี้ค่ะ

FULL PROFILE