Review : Jordana Primer ทั้ง 2 สูตร รุ่นไหนใช้ยังไง มาดู! l PEMIKAZ

12 5

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะว่าด้วยเครื่องสำอางของ JORDANA นั้นบอกเลยว่าดีหลายตัวเลยค่ะรองพื้นรุ่นคอนซีลนางอะดี รวมไปถึงลิปค่ะ อันนั้นเริ่ดจิง ไม่ตึงปากเลยเช่นกันค่ะรอบนี้ออกไอเทมใหม่มาแล้วอิชั้นลองแล้วชอบ! หม่ะมาเม้าท์กัน

JORDANA PRIMER ขนลุก ของใหม่ ร้อนๆ เลย Primer จากจอดาน่านี่เองค่าซึ่งเค้ามี 2 รุ่นให้เลือกค่ะ คือรุ่น MATTE กับ PORE นี่เองคุณสมบัติของ Primer : ช่วยให้เครื่องสำอางติดทนตลอดทั้งวันค่ะ
JORDANA PRIME NO-PORE FACE PRIMERเป็น Primer เนื้อครีม เหมาะสำหรับคนผิวธรรมดา ไม่ได้คุมมันแต่เอาให้เครื่องสำอางติดทนขำๆ ค่ะคนผิวทั่วไปใช้ได้ แห้งใช้ดีมาก! (แต่อันนี้เราเฉยๆ นะเพราะชอบอีกสูตรมากกว่า)
JORDANA PRIME NO-SHINE FACE PRIMERเป็นไพรเมอร์คุมมันค่ะ อันนี้อิชั้นชอบมาก มันพรางรูขุมขนได้ดี คุมมันได้ระดับนุง หลอดดำสวยดี กิกิเราทา T-Zone สวยๆ คนผิวมันใช้ดีมาก ผิวผสมใช้ดี คนผิวแห้งข้ามไปค่ะซิส
ด้วยความรักพี่เสียดายน้องก็ลงไปเลยค่ะ 2 รุ่น แต่ลงต่าง Position กันนะคะหลอดดำ : ทา T-ZONE ค่ะ เพราะรูขุมขนกว้าง รอยสงครามเยอะ ต้องคุมมันเยอะหน่อยหลอดขาว : ลงทั่วบริเวณกรอบหน้าเพื่อเครื่องสำอางติดทนตลอดทั้งวันค่ะ (จำเป็นนะคะ)
สรุปผลการทดลองของการใช้ไพรเมอร์ทั้งสองรุ่นกันค่ะหลอดดำ : คุมมันพลางรูขุมขนได้ดี ลงคอนซีลใต้ตาได้ดี ลงแป้งได้เนียนสุดๆหลอดขาว : ผิวฉ่ำขึ้น เครื่องสำอางติดทนขึ้นค่ะ แต่ไม่ได้ทิ้งความมันขนาดนั้น….ราคา ห้าร้อยปลายๆ ค่ะ ….สำหรับรีวิวนี้เปรมขอลาไปก่อนนะคะสวัสดีค่ะ#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE