สาวๆที่ผิวแห้งมาก ใช้อะไรลงก่อนแต่งหน้าหรือก่อนทาครีมบำรุงกันคะ

5 11

เราเป็นคนที่ผิวแห้งมากกกก เวลาแต่งหน้านี่เป็นคราบเลยค่ะ ขนาดทาครีมบำรุง

ก่อนแต่งหน้าแล้วนะ ทำยังไงหน้าก็ไม่เรียบเนียนซะที แล้วยิ่งวันไหนแต่งหน้า

ออกไปข้างนอกนานๆกลับมาแทบไม่มีร่องรอยเครื่องสำอางบนหน้าเลยค่ะ TT

สาวๆคนไหนที่เคยมีปัญหาเรื่องแต่งหน้าไม่ติดมีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ อย่างเรานี่

ต้องไปซื้อเอสเซ้นมาใช้ไหมคะ ที่มองๆอยู่ก็จะเป็นพวก โอเชี่ยนสกิน,ฮาดะลาโบะ

ที่ราคาไม่ค่อยแรงมาก มีตัวอื่นน่าสนในอีกมั้ยคะ แนะนำหน่อยน้า

อยากแต่งหน้าทีเดียวแล้วอยู่ทั้งวันเหมือนคนอื่นบ้างค่ะ

nongpranee

nongpranee

FULL PROFILE