เปลี่ยนสีผมครั้งแรกในรอบ7ปี>>ASH+BLONDE<<ขออวดสักหน่อย

42 25

สวัสดีค่า แครอทนะคะวันนี้จะมาทำการ "อวดสีผม" สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะว่า อยากลองอะไรใหม่ๆ เพราะไม่เคยลอง เลยต้องลอง ครั้ง 1 ในชีวิต555555 นี่เป็นครั้งแรกเลยนะคะที่ฟอกสีผม มาๆมาดูกันค่ะ ว่าจะเปลี่ยนไปแค่ไหน(ออกตัวนิดนึงค่ะว่าภาพที่ถ่ายไม่ได้ใช้กล้อง เป็นกล้องมือถือ คุณภาพเลยอาจจะไม่ดีมากนะคะ)

รอทไม่ได้ทำสีผมเองนะคะ ความสามารถไม่พอ555 ไปทำที่ร้านชื่อ "ศิวกร" ตรงข้ามDigital Gatewayที่ไปร้านนี้เพราะว่าน้องชายไปตัดผมที่นี่ ก็เลยติดสอยห้อยตามไป55555 สีผมที่รอทเลือกคือ สี "Ash+Blonde" นะคะ สีนี้ต้องกัดทั้งหมด 2 รอบ การทำผมในครั้งนี้รวมแล้วใช้เวลาถึง 7ชั่วโมง นั่งตั้งแต่ 5 โมงเย็น ยันเที่ยงคืน ทรหดมากจริงๆ5555555

ตอนกัดก็จะมีแสบๆบ้างตามหนังศรีษะนะคะ

เป็นยังไงคะ หลังจากทำได้ เกือนจะ 1 เดือน สีผมและความเทาก็ค่อยๆหลุดแล้ว(ทางร้านก็ได้เตือนไว้แล้ว) ตอนนี้สีเริ่มมีความเหลืองมากขึ้น แต่ก็ยังอมเทาเบาๆอยู่หลังจากที่ทำแล้ว ผมรอทไม่ขาดหรือหลุดร่วงเลย อาจจะเพราะว่าเดิมที เป็นคนผมเส้นใหญ่อยู่แล้ว ผมจะมีแห้งนิดหน่อยช่วงปลายผมเท่านั้นโดยรวมแล้ว รอทพอใจมาก เพราะเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่สำหรับรอท ถามว่าอยากจะทำสีอีกไหม คงไม่ทำเร็วๆนี้ ถ้าต้องกัด ขอพักหนังศรีษะก่อน5555 ใครอยากเปลี่ยนลุค ต้องไปจัดค่า!!

Papada.station

Papada.station

Make up is life

FULL PROFILE