โลชั่นกัดแดดเนื้อรองพื้นสำหรับสาวผิวแทน ไม่วอก ไม่ลอย ไม่เทา เอ้า! มาดู

13 5

ฮาโหลลลลล สาวๆผิวแทนวันนี้แฟงมีผลิตภัณฑ์กันแดด ที่เหมาะกับสาวผิวมัน ผิวแทนมาฝากเพื่อนๆกันค่ะนั่นก็คือ Cute press UV Expert Protection White & Matte Sunscreen SPF50+ PA++++บวกทะลุพิกัดมาเลยทีเดียว

ซึ่งเจ้าตัวนี้ก็คือโลชั่นกันแดดเนื้อรองพื้นจากแบรนด์ Cute press นั่นเอง เป็นกันแดดเนื้อรองพื้น ที่ทำให้ผิวสวยแมททั่งวัน และตอนนี้ก็มีสีใหม่สองสีคือ สี Ivory สำหรับสาวผิวขาวออร่า และสี Honey Beige สำหรับสาวผิวแทน ผิวสีน้ำผึ้ง นั่นเองปรบมือคร่าาาาาา

กันแดดตัวนี้ของ Cute press ทำออกมาได้ตอบโจทย์สาวไทยมากๆเลยนะคะ เพราะมีคุณสมบัติ ควบคุมความมันได้ถึง 8 ชั่วโมงด้วยเทคโนโลยีใหม่ Oil-Trapping Film ที่ช่วยดูดซับความมันบนใบหน้า พร้อมทั้งยังช่วยกันน้ำ กันเหงื่ออีกด้วย เริ่ดสุดๆ 

ในเรื่องการกัดแดดนี่ยิ่งปังสุดๆ ด้วยนวัตกรรมสารกันแดดในรูปแคปซูลอณูเล็กช่วยปกป้องผิวจากรังสียูวีได้ทั้ง UVA1 UVA2 UVB ด้วยค่าSPF50+ PA++++และยังช่วยปรับสีผิวให้แลดูกระจ่างใสขึ้น ผิวเรียบเนียนขึ้นเหมือนใช้รองพื้นเลยค่ะอีกทั้งยังไม่มีน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำมัน(oil free)ใครที่แพ้น้ำหอม แพ้แอลกอฮอล์ก็สามารถใช้ได้เลยนะคะ

เรามาดูเนื้อกันค่ะ ตัวกันแดดตัวนี้ จะเป็นเนื้อโลชั่น คล้ายรองพื้นเนื้อน้ำเลยค่ะ ดังนั่นตอนใช้ต้องเขย่าขวดก่อนนะคะ ด้านซ้ายคือสี Natural Beige และด้านขวา คือสี  Honey Beig สีใหม่สำหรับสาวผิวแทนนั่นเอง

ลองปาดดูนะคะ เนื้อเกลี่ยง่ายมากกกกกก นุ่มละมุน บางเบา

ลองเกลี่ยและปล่อยให้เซทตัว เนื้อจะแมท และกลืนไปกับผิวเลยค่ะ พร้อมปรับสีผิวให้กระจ่างใสขึ้นด้วย

แฟงลองลองที่ผิวหน้านะคะ แฟงจะมีผิวเข้มมาก nc 42-44 ลองใช้ดูแล้วชอบมากกกกกกกกตอนแรกทาอาจจะดูขาวไปสักหน่อย แต่พอเนื้อกันแดดเซทตัว พอดีกับผิวมากกกกกก และปรับให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้นจริงๆ แบบไม่วอก ไม่ลอย ไม่เทาค่ะระดับความปกปิดอยู่ที่ light-medium ค่ะ ถือว่าดีเลยค่ะความคุมมันนี่ถือว่าสุดยอดนะ เพราะทาแล้วออกไปทำงานทำกิจกรรมข้างนอก แดดร้อนๆ น้องๆยังทักว่าหน้าไม่มันเลย ปลื้มสุดๆ

โอเค เรามาดูคลิปแต่งหน้าจาก  Cute press UV Expert Protection White & Matte Sunscreen SPF50+ PA++++ กันเลยค่ะ

orramakeup

orramakeup

สวัสดีค่า ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE