Paphong lipstick

14 19

สวัสดีจ้า...ไม่ต้องตกใจรูปขึ้นกระทู้นะจ๊ะ เปิดตัวอลังการนี๊ดดดดดดนึงให้รู้กันไปเลย ว่าวันนี้เราจะมาเห่ออะไรให้เพื่อนๆดู

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะจ๊ะเราชื่อไม้คิว หรือ maikiw makeup นะจ๊ะเราเป็นช่างแต่งหน้านะ ยังไงฝากติดตามกระทู้เราด้วยน๊า

อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราผิดพลาดประการใดก็ขออภัยเพื่อนๆทุกคนก่อนเลยนะจ๊ะเริ่มเลยเนอะ!!!คือเมื่อเร็วๆนี้เนี้ย ได้ลิปสติ๊กแบรนด์ไทยน้องใหม่ออกมาชื่อแบรนด์ว่า "พาผ่อง"ที่เราสะดุดตอนแรกเลย คือ คอนเซ็ปของนางนางทำออกมาแบบ ไทยมาก มีทั้งหมด 12 สีนางเลยทำออกมาเป็นคอนเซ็ป นาง12แค่ชื่อคอนเซ็ปก็เก๋ละใช่มะและเราก็ติดต่อแบรนด์พาผ่องไป ว่าอยากได้มารีวิวและข่าวดีคือนางก็ส่งมาจ้าาา

ไม่พูดพร่ำทำเพลงมากและเนอะไปดูกันเลยดีกว่าว่าแต่ละสี จะสวย จะแซ่บ แค่ไหน

ต่อไปเรามาทาที่ปากกันทีละสีกันเลยดีกว่าขอบอกว่าความเด็ด อยู่ที่ชื่อของแต่ละสีถ้าอยากรู้แล้วว่าชื่อสีอะไรบ้างเราก็มาเริ่มกันเลยดีกว่า

เป็นยังไงกันบ้างจ๊ะ ทั้ง 12สีชื่อคือแบบ ไทยมากกกกกกกกกกกกก

มาถึงความรู้สึกดีกว่าเริ่มที่กลิ่นก่อน มีกลิ่นหอมอ่อนๆ กำลังดีเลยนะคิวว่าส่วนเนื้อสัมผัสเนี้ย ดีแบบดีจริงๆ แมทแห้งเร็วที่สำคัญ ไม่รุ้สึกหนึบหนับๆด้วย ไม่เป็นขุย ไม่ตกร่องอันนี้สำคัญมาก

คิวได้ลองทาแล้วกินข้าวกินน้ำ และใช้ชีวิตกับปากที่ทาเพียงรอบเดียว ขอบอกว่าติดทน นานมาก ไม่หลุดไม่ร่อน แต่พอ 3-4 ชั่วโมงก็แอบมีสีจางๆบ้างนิดนึง แต่ถือว่าผ่านมากกกส่วนเรื่องราคา ขอบอกว่าอยู่ที่ 250.- ต่อแท่งเท่านั้น ถูกมากกกก ถ้าเทียบกับคุณภาพที่ได้

ยังไงวันนี้ไม้คิวขอจบการเห่อเพียงเท่านี้ก่อนนะผิดพลาดประการใด รบกวนเพื่อนๆช่วยกันคอมเม้นบอกได้เลยนะจ๊ะ^^

ขอขอบคุณ Paphong Thailand

Maikiw

Maikiw

FULL PROFILE