REVIEW สเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B ที่เราใช้แล้วหลงรักนาง

7 4

ฮัลโลสาวๆ ช่วงที่ผ่านมาเราแอบซุ่มไปลองกันแดดของแบรนด์ต่างๆค่ะ ขอบอกเลยว่าเยอะมากๆ ด้วยความที่เราเป็นคนที่มีผิวคล้ำอยู่แล้วแต่ผิวก็ยังไวต่อแสงอยู่ดี คือโดนแดดแรงๆไม่ได้ผิวจะแดง ไหม้เกรียมแดดเลยทันทีช่วงหน้าร้อนที่ผ่านมาเลยขอไปลองกันแดดซึ่งตัวที่เราจะมารีวิวในวันนี้คือตัวที่เราคิดมันดีที่สุดในหน้าร้อนเลย นั่นก็คือ สเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B

ก่อนที่จะเล่าว่าเพราะอะไรสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B ถึงเป็นตัวที่เราให้เป็นที่สุดของหน้าร้อนเรามาทำความรู้จักสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B กันก่อนดีว่าค่ะ

สเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B เป็นกันแดดในรูปแบบของสเปรย์น้ำแร่กันแดด SPF 50 PA+++ สามารถใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย ให้ความรู้สึกบางเบาดุจแพรไหม ซึบซาบเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ พร้อมยังมีมีอัลฟาอาร์บูติน วิตามิน บี 3 วิตามินซี ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใสยิ่งขึ้นเมื่อใช้เป็นประจำ

เรามาดูวีธีการใช้การกันดีกว่าเนอะ วิธีการใช้ก็ง่ายแสนง่ายเลยค่ะเพียงแค่ เขย่าๆ <<< Shake >>>  ฉีดลงบนผิว สเปรย์น้ำแร่กันแดดจะซึมเข้าผิว พร้อมลุย!!!!เราชอบใช้ตัวนี้มากค่ะ เพราะใช้งานง่าย ที่สำคัญมันยังมีข้อดีอีกหลายๆอย่างเลยค่ะ เราจะขออธิบายเป็นข้อๆเลยนะค่ะ

• ที่เห็นเด่นชัดๆเลยคือเราควบคุมความมัน เราใช้กันแดดตัวนี้แล้วหน้าเรามันน้อยลง ใช้กระดาษซับหน้ามันระหว่างวันน้อยลงค่ะ
  • จุดเด่นในข้อนี้ก็จะเป็นในเรื่องของความมันเช่นกันค่ะ เจ้าสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B เป็นกันแดดที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำมัน เมื่อฉีดและซึมเข้าผิวแล้วจะมีลักษณะคล้ายกำมะหยี่ค่ะ คือให้สัมผัสที่ลื่น สมูท และยังทำ

• จุดเด่นข้อต่อมากคือไม่ทำให้รองพื้นเปลี่ยนสี เพราะเจ้าสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B มาในรูปแบบของน้ำแร่เลยทำให้ไม่มีสีจึงไม่ทำให้สีของรองพื้นเปลี่ยน

• ให้ผิวหน้าแมตทันทีโดยจุดเด่นในข้อนี้ทำให้เราไม่ต้องทาแป้งทับอีกเลยก็ได้ค่ะ
  • ข้อต่อมาเรื่องความบางเบาค่ะ ตัวนี้จะให้ความบางเบามากๆ ไม่หนักผิว ไม่ทำให้รู้สึกเหนอะหนะ ทาเหมือนไม่ได้ทาเลยค่ะ
  • และมาถึงจุดเด่นที่สำคัญที่สุดของกันแดดคือเรื่องการกันแดด เราว่าเจ้าสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B กันแดดได้ดีเลยที่เดียวเลยค่ะ เพราะขนาดเราทำกิจกรรมกลางแจ้งเช่นว่ายน้ำ เดินเล่นตามหายทราย ก็ไม่ทำให้ผิวของเปลี่ยนสี หรือไหม้เกรียมเลยค่ะ นับไปว่าเป็นกันแดดที่ดีอีกตัวเลยที่เดียว
พูดถึงข้อดีกันไปแล้วเราของพูดถึงข้อด้อยบ้างนะค่ะ ซึงเราติดเรื่องเดียวค่ะ คือตอนฉีดลงบนผิวเราต้องกลั้นหายใจค่ะ เพราะกลิ่นช่วงเวลานั้นมันฉุดค่ะแต่ก็เข้าใจเพราะมันเป็นสเปรย์มาให้ดาวเจ้าสเปรย์น้ำแร่กันแดด PERFECT B กันดีกว่าค่ะ

เราขอให้ดาวทั้งหมด 4.5 เต็ม 5 เลยนะค่ะ เพราะใช้แล้วชอบจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของความสบายผิว การคุมมันบนใบหน้า ไม่ทำให้รองพื้นเปลี่ยนสี ช่วยให้เมคอัพติดยาวนานขึ้น  เรื่องกันแดดก็ทำได้ดี ที่สัญคัญที่สุดคือมาในรูปแบบสเปรย์น้ำแร่กันแดดทำให้ใช้ง่าย พกไปได้สะดวก ใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย คุ้มลืมจ้า...

marisa9ss

marisa9ss

FULL PROFILE