How to แต่งหน้าแน่นเป๊ะ สู้ฤดูฝนแสนชื่นฉ่ำ !

12 5

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนนนนนมายด์คนเดิมกลับมาอีกครั้งนะคะวันนี้มายด์ก็มี How to แต่งหน้าแน่นเป๊ะแบบนตกหน้าก็ยังชนะ ! มาฝากกันค่ะ 555

มายด์อยากจะแต่งแบบเบาๆใสๆ ไม่ว่าสถานการณ์ไหนก็รอดค่ะและเนื่องจากช่วงนี้เป็นหน้าฝน ยิ่งต้องใช้เครื่องสำอางที่ทนน้ำทนฝนได้!.เครื่องสำอางในวันนี้จึงเน้นเป็นกันน้ำแล้วรอดค่ะโดยเฉพาะวันนี้มายด์หยิบSKINFAC professional foundation DD cream มาใช้ในการปรับสภาพผิวหน้าให้เรียบเนียน

เป็น DD cream ที่ปกปิดได้ดีค่ะมายด์ได้ศึกษามาก่อนค่ะว่าเจ้าตัวนี้เนี่ยมีทั้งตัวบำรุงผิวปรับสีผิว ปกปิดได้และมีกันแดดและไพร์มเมอร์ในตัวทำให้เราไม่ต้องใช้หลายสิ่งจัดตัวนี้ไปได้เลยย      .

เขามาในลักษณะขวดที่มีปุ่มกดแล้วจะมีเจ้า DD ขึ้นมาด้านบน

.และส่วนด้านบนนี้เป็นฟองน้ำค่ะ สามารถเกลี่ยเจ้าตัว DD ได้เลยสนุกมากแถมยังใช้งานง่ายอีกด้วย

.ซึ่งขวดจะมาในขนาดกำลังพอเหมาะสาวไทยยุคนี้จะต้องชอบเพราะความสะดวกใช้งานง่ายของเขาค่ะ

.หากเพื่อนๆอยากจะทราบกันแล้วว่าลุคนี้แต่งยังไงและมายด์พิสูจน์การกันน้ำไว้ด้วย มันส์กันหล่ะทีนี้กดลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยนะจ้ะ !อย่าลืมไปแต่งตามกันนะ ไม่ยากเลย อิอิ

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบแล้วนำไปปรับใช้ให้เข้ากับสไตล์ตัวเองกันนะคะวันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนพบกันใหม่คราวหน้าน้าวันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า LOVE!!!

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE