แกะ ของ ลอง เล่น Ashley Cheek and Face Color & Lipstick

11 6

สวัสดีค่ะ มากับ แกะ ของ ลอง เล่น กันอีกค่ะ งานแก้มกับปากต้องมานะคะมาเติมหน้าสวยครบ จบปิ๊ง กันกับผลิตภัณฑ์ตกแต่งแก้มและผลิตภัณฑ์ตกแต่งริมฝีปากดีกว่าค่ะ สาวๆขาของถูกและดีก็ยังมีอยู่นะคะ

• ฝนชอบการปัดวนๆรวมกันให้ได้เนื้อสีนวลๆ มีการผสมกันทั้ง 3 สีแบบ เอ๊ะ !!! วันนี้ปัดแก้มสีอะไรมานะ ดูดี เหมือนปัดหลายๆสีทับๆกันเลยค่ะ

• ลิปพาเลทเป็นแบบ เนื้อแน่น แต่เม็ดสีค่อนข้างกึ่งกลอส เป็นแบบเจลลี่โดยที่ทาแล้ว จะให้ความรู้สึกเหมือนลิปเนื้อซาติน ทาทับซัก 2 ชั้นจะได้สีลิปที่สวยเหมือนกับตัวพาเลทเลยค่ะ แต่ก็ยิ่งทายิ่งเพลินนะคะ จิ้มสีนั้นผสมสีนี้ ที่ปากฝน ผสม 2 สีเลยค่ะ ตอนแรกจะทาสี ส้มที่4 ทาเพลินแตะสีแดงที่5 เอ๊ะสวยดี ทาทั้งปาก เลยค่ะ 

สรุป ชอบหรือไม่ ??? ใช่หรือเปล่า ???

• - Ashley Cheek and Face Color Flower Blending Blusher No.A190-06
7/10 ตอนแรกจะให้เต็ม 10 เพราะ มีสีให้เลือกเยอะ combination สีเข้ากันสวยงาม สีชัด แบบระเรี่ยๆ ปัดออกมาแล้วดูธรรมชาติ แต่ แปรงไม่สามารถใช้ได้จริง ไม่แข็งมากนะ แต่ไม่ละมุนหน้า อีกอย่าง ถ้าต้องเก็บแปรงในตลับ คงเลอะเทอะแน่ๆ จะมีพลาสติกใส่ๆแบ่งชั้นระหว่างแปรงกับบลัชออน แต่เปิดมาครั้งเดียวหลุดร่วงไปเลยค่ะ

• - Ashley Lip Jelly No.093-06
7/10 เพราะสีเยอะมาก ผสมกันเล่นสนุกไปอีก ติดทนนะคะ ถ้าสำหรับลิปเจลลี่ แต่ สีตอนทาไม่ชัดมาก ต้องทาทับ 2 รอบ จะได้สีตามพาเลท และส่วนตัวชอบทาลิปจากแท่งเพราะ ไม่อยากแปรงทาลิป

Fonza_

Fonza_

Makeup lover & Food aholic
ฝนค่ะสาวที่รักเครื่องสำอางค์และหลงไหลในอาหาร อย่างมาก

FULL PROFILE