รักษาสิว ผิวติดสเตียรอยด์ ด้วยสมุนไพรราคาหลักสิบ

12 12

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบัน ทุกคน นี่เป็นกระทู้แรกของเรา ที่จะมาแชร์ปัญหา "ผิวหน้าที่ติดสารสเตียรอยด์เรื้อรัง"รักษามาหลายขนานมาก ทั้งหาหมอ ทั้งสารพัดยาจะสรรหามาทา ขอแค่ให้สิวหาย หยุดประทุออกมาก็พอแล้ว

อันนี้ปัจจุบันนะคะ อาจจะไม่ได้เพอร์เฟคแต่ถือว่าพอใจมากแล้วค่ะ

มาดูกันดีว่าค่ะ ว่าเราใช้อะไรบ้าง

.

.

บีบออกมา โอ้โห้!! มะขามเปียกปั่นชัดๆ ใช้ไปแล้วได้ฟิลลิ่งของการเอามะขามเปียกมาขัดหน้าเลย แสบยิบๆ เพราะมะขามเป็นกรดอยู่แล้ว ล้างๆแล้วไม่มีฟองนะ แต่หน้าสะอาด แล้วก็รู้สึกว่าหน้ามันน้อยลงด้วย อันนี้ราคาน่าจะ 95 บาทนะ ถ้าจำไม่ผิด

เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือค่ะ ถ้าช่วงไหนหน้าเห่อมากๆ ก็ทาเบนแซกกับเมเดอม่า

ผงพิเศษนี่ทาก่อนนอนทุกคืนเลย ดีมากกก 

เราใช้ว่านหางจระเข้แท้ ของเขาค้อทะเลภู ทาหน้าเช้าเย็นค่ะ ตอนเช้าทาครีมกันแดดด้วยนะ

น้ำว่านหางจระเข้อันนี้ เราชอบมากตรงที่ไม่มีสารเคมีเลย เป็นว่านสดๆ

ใช้สำลีชุบเช็ดประจำค่ะ เช้าเย็น (แต่อันนี้ไม่มีรูปที่เราใช้อะ เพิ่งหมด)

เราซื้อจาก TOPS 39 บาท เซเว่นน่าจะมีขายนะ

สุดท้ายแล้ว เราพอกหน้าทุกสองวัน เพราะหน้าเรามันมาก

ใช้ครีมพอกหน้า ปรับสมดุลผิวค่ะ แต่อันนี้จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

รู้สึกสิวผดขึ้นน้อยลงนะคะ เหมือนว่าผิวดีขึ้นด้วย ไม่รู้คิดไปเองป่าว 55555

เราทำแบบนี้ต่อเนื่องมาเกือบเดือนแล้วค่ะ

เหลือแต่รอยดำนิดๆ ที่ต้องรักษากันต่อไป

แต่พอใจมากเลยที่สิวผด สิวอักเสบหายไปเกือบหมด

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับคนที่ผิวหน้ามีปัญหาเหมือนเราน้า .. ไว้คราวหน้ามีอะไรเด็ดๆ หรือผิวหน้าเปลี่ยนแปลงยังไง จะมาอัพเดทอีกทีเน๊อะ

ปล. ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปในกระทู้ก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ

Alienniiss

Alienniiss

FULL PROFILE