[เที่ยวเกาหลีกับโอปป้า] ✰ Urban Rabbit คาเฟ่น่ารักย่านคังนัม 강남카페거리 ✰

12 5

안녕~~ สวัสดีค่า วันนี้บิวไม่ได้มารีวิวเครื่องสำอางค์แต่อย่างใด จะมารีวิวคาเฟ่น่ารักๆที่เพิ่งไปมาค่า โซนนี้ของคังนัม จะเรียกว่า 키페거리 (คาเพ่กอรี) หรือแปลว่าย่านคาเฟ่นั่นเอง ฉะนั้นบริเวณนี้ก็จะเรียงรายไปด้วยคาเฟ่ติดๆกันเลย แทบเรียกไม่ถูกเลยว่าจะเข้าร้านไหนดีน้าา สวยดูดี และมีเอกลักษณ์แตกต่างกันไปซะทีร้าน 

เมื่อปีที่แล้วเคยรีวิวร้านคาคาวเฟรน กับคาเฟ่ Ryan ไปแล้ว ใครอยากตามรอยก็กดลิงก์ด้านล่างจ้า[เที่ยวเกาหลีกับโอปป้า]♡แนะนำร้านอาหารและคาเฟ่น่ารักๆย่านคังนัม

การเดินทางมาคังนัมก็ไม่ยากเลย มีสองแบบค่ะ

1. รถไฟใต้ดินสายสีเขียว (Line 2) ลงสถานี Gangnam ทางออก 11 แล้วเดินตามเส้นสีเขียวเลย

2. รถไฟใต้ดินสายสีน้ำตาลอ่อน (Line 9) ลงสถานี Sinnonhyeon

ในส่วนใต้ดินของตึกเป็นร้านอาหาร เจ้าของเดียวกันค่ะ เป็นพวกพิซซ่า พาสต้า ส่วนคาเฟ่ จะต้องเดินขึ้นบันไดนิดหน่อย เหมือนเป็นชั้น 1 ลอยๆ มีทั้งหมด 3 ชั้น+ ชั้นลอย Rooftop อีกครึ่งนึงค่ะ

ไปดูชั้น 1 กันค่ะ จะมีส่วนสั่งเครื่องดื่ม และเบเกอรี่ มีที่นั่งแบบบาร์ และโต๊ะนิดหน่อย

เมนูเครื่องดื่มมีเยอะมากค่ะ แต่ของหวาน เบเกอรี่มีไม่กี่อย่างค่ะ มีภาษาอังกฤษกำกับไม่ต้องกังวลจ้า

• เครื่องดื่มราคา 4,500~7,000 วอน
  • น้ำแข็งใส (Milk/Tiramisu/Brownie Choco Ice Flakes) ราคา 12,000~14,000 วอน
  • สโคน 3,500 วอน
  • ทิรามิซุ 6,500 วอน
  • บราวนี่&Espresso 7,000 วอน >> อันนี้ก็น่ากินมาก เป็นบราวนี่แบบผ่าแล้วเยิ้มๆออกมา

เมนูแนะนำเป็นประเภท Shake ค่ะ ปั่นๆ เราสั่ง Coffe Shake กับ Oreo Shake แล้วก็สโคนชาเขียวโอริโอ้มาลองจ้า

น่ากินเนอะะะะ อยากบอกว่าอร่อยมากกกกกด้วยค่ะ ถึงขั้นต้องมาเขียนรีวิวแนะนำเลยทีเดียว

อ้อ! แล้วร้านชื่อ Urban Rabbit มีกระต่ายให้เล่นด้วยรึป่าวน้าา หลายคนอ่านไปคงสงสัย อิอิ ไม่มีกระต่ายจริงๆค่า แต่ตามผนังจะตกแต่งด้วยภาพวาดกระต่าย น่ารักมุ้งมิ้งสุดๆ ผนังสีขาว แนะนำให้ใส่เสื้อสีสดๆไปถ่ายรูปค่ะ ออกมาแจ่มแน่นอนนน

มาดูรูปบรรยากาศชั้นอื่นๆกันบ้างดีกว่าค่ะ

เรานั่งที่ชั้น Rooftop ค่ะ มีประตูเล็กๆเปิดออกไปชมวิวด้านนอกด้วย (แต่เหมือนพนักงานจะมีเสื้อผ้าตากไว้อยู่นะ 555) เป็นชั้นลอยเพดานเตี้ย แต่ไม่มาก คุณผู้ชายก็เดินได้อยู่ 55 

วันนี้ก็มารีวิวสั้นๆแค่นี้ค่า ถ้ามีคำถามเกี่ยวกับเกาหลีก็คอมเม้นไว้ได้เลยน้า หรือไปติดตาม SNS ช่องทางต่างๆได้ที่ Profile เลยค่า ไว้เจอกันใหม่ รีวิวหน้า บับบายยย~~!

bewitch.bewty

bewitch.bewty

Business inquiry please add line: buta_beauty

FULL PROFILE