Review ทดลองใช้ "4 Skincare" ยี่ห้อละ 10 วัน อะไรที่โดนใจที่สุดในตอนนี้!!

11 5

ช่วงนี้เรามีปัญหาหน้าหมองคล้ำ และรอยสิว ไม่ได้เยอะมาก

แต่ไม่หายซักที !! นั่งดูรีวิวครีมนู้นนี่ไปเรื่อย  ไอ้ประเภทพวกที่ ขาวเร็วทันใจ ราคาถูกเว่อวัง

นี่ขอบายยยย..ไม่กล้าใช้จริง

กลัวขาวเร็วแล้วมีผลเสียระยะยาว

หรือหน้าพังตามมาก็ไม่ไหวนะจนไปเจอพวกสกินแคร์ธรรมชาติอยู่หลายที่  

เลยตั้งใจคัดแต่ครีมบำรุงผิวหน้าที่มากจากธรรมชาติจริงๆมาลองใช้ดู เผื่อจะมีอะไรช่วยให้ผิวหน้าดีขึ้น

อย่างเห็นได้ชัดซักยี่ห้อนึงสกินแคร์ที่ มาจากธรรมชาติ เลือกซื้อมาทั้งหมด 4 ยี่ห้อราคา ปานกลาง - สูง    

อยากรู้จริงๆว่าธรรมชาติๆนี่มันดีแค่ไหนReview ทดลองใช้  "4 Skincare"  - ยี่ห้อละ 10 วัน   พักหน้า 2 วัน

แล้วค่อยลองตัวถัดไป เดือนกว่าๆ ก็รู้เรื่องเลย!!

*เขียนขึ้นมาเอง ครีมซื้อมาใช้เอง ความรู้สึกส่วนตัว

อยากแชร์ให้คนที่กำลังมองสกินแคร์

จากธรรมชาติเหมือนกันนะจ๊ะ

บอกก่อนนะ  เราชอบทาครีมกลางคืนมากกว่ากลางวัน

เพราะกลัวครีมจะทำให้หน้ามันระหว่างวัน

เลยชอบใช้ "ไนท์ครีม" มากกว่า  

ตัวที่ 1.  เป็นไนท์ครีม

เขาบอกว่าจะทำให้ผิวชุ่มชื่น บำรุงผิวหน้า สารสกัดจาก Rose hips oil และน้ำแร่จากเทือกเขาสูง ในนิวซีแลนด์ ฟังดูเลอค่า  

เราทามา 10 คืน รู้สึกว่าหน้าชุ่มชื่นนะ แต่ไม่ได้รู้สึกเปลี่ยนแปลงอะไรมากเท่าไหร่  กลิ่นกุหลาบอาจจะแรงไปนิสนึงสำหรับเรา

คะแนน  2.5/ 5  ค่ะ   (ส่วนตัวนะคะ พอดีเราอยากได้ครีมที่เห็นผลชัดเจนนิดหน่อย  ตัวนี้อาจจะต้องใช้เวลามากกว่านั้น ถึงเห็นผลดีในระยะยาวค่ะ)

ซื้อที่นี่ >> https://shopch.in.th

ตัวที่ 2.  KARAYA  

สารสกัดจากพริกไทยดำ + ข้าว   เอาสิ๊!!  มาลองซักหน่อย

ตอนแรกแอบคิดในใจจะร้อนผาวที่หน้าหรือเปล่า  ครีมตัวนี้ไม่ได้มีคุณสมบัติโดนเด่นอะไร นอกจาก "ช่วยให้ผิว นุ่ม ชุ่มชื้น เป็นธรรมชาติ"  

ซึ่งครีมส่วนใหญ่ก็มีเหมือนๆกันแต่พอได้ลองก็รู้สึกโอเคนะ

ตัวนี้ทำให้ผิวชุ่มชื่นจริง หน้านุ่มนิ่ม กลิ่นหอมเหมือนน้ำนมข้าว  

แต่ก็ยังไม่ได้ช่วยให้รอยสิวจางลงซักเท่าไหร่

คะแนน  2.5/ 5  ให้คะแนนในความสะดวกด้วยกระปุกแบบหัวปั้ม และความชุ่มชื่นของผิวค่ะ  

(ส่วนตัวนะคะ พอดีตัวนี้ไม่ได้มีคุณสมบัติโดดเด่นเรื่องอื่นๆเท่าไหร่ เลยไม่ได้รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงเช่นกัน)

ซื้อที่นี่ >> https://www.lannaherbshop.com/product/130/karaya-facial-cream-extract-from-black-purple-rice

ตัวที่ 3.  ครีมมะม่วงงงงงงงงงงง

ตัวนี้กระปุกหนัก ดูดี และน่าใช้มากๆอ่ะ

เปิดกระปุกมะม่วงมาคิดว่าต้องเป็นกลิ่นมะม่วงสุกแน่ๆ แต่ป่าวเลย กลิ่นอะไรไม่รู้เราก็บอกไม่ถูก สูดเต็มปอด สำลักเลย 5555  คือกลิ่นหอมนะไม่ได้เหม็น แต่แอบฉุนไปหน่อย

มาเรื่องการใช้บ้าง..ทาลงไปบนผิวหน้ามีความรู้สึกว่าเคลือบผิวดีนะคะ แต่ก็รู้สึกว่าเหนียวหน่อยๆ ต้องนวดไปซักพักให้ครีมซึมเข้าผิวจะรู้สึกเหนียวน้อยลง  ใช้มา 10 วัน ผลลัพธ์ตัวนี้คอนข้างเห็นผลขึ้นมาบ้าง

รู้สึกผิวหน้าดีขึ้นค่ะ แบบอิ่มน้ำ รูขุมขนกระชับ คือหน้าเนียนขึ้นอ่ะ แต่งหน้าไม่มีเป็นขุยๆ (ก่อนหน้านี้เป็นขุยหน่อยๆ) ดูใสขึ้นนิดนึง

คะแนน  4/ 5   ชอบในความเป็นธรรมชาติ ตัวนี้อ่านมาคือไม่มีสารอันตรายแถมยังพิเศษเพราะใช้พืชธรรมชาติที่ไม่ผ่านการดัดแปลงทางพันธุกรรม(GMO Free)  ทำให้รู้สึกผิวดีขึ้นได้ทั้งที่ใช้แค่ 10 วัน

ตัดคะแนนตรงกลิ่นฉุนไปนิด และความเหนียวหน้าไปหน่อยนะจ๊ะน้องมะม่วง

ถ้าใครจะซื้อตัวนี้ ก็แนะนำนะ ถือว่าคุ้มอยู่จ้า

ซื้อที่นี่ >> https://www.thefaceshopthailand.com/skin-care/cream/thefaceshop-mango-seed-volume-butter-for-face.html

มาถึงตัวสุดท้ายยยยย

ตัวที่ 4.  ชื่อว่า โมนิค  ตัวนี้เหมือนจะเป็นแบรนด์ใหม่

นั่งอ่านไปเจอคำว่า ออร์แกนิค 100 % นำเข้าจากฝรั่งเศส  กดซื้อเลย!!

ตัวนี้จะมี เดย์ครีม และ ไนท์ครีม  แต่เหมือนเดิมเราสั่งแต่ไนท์ครีม ก็ชอบทาครีมตอนกลางคืนอ่ะ

เปิดมาครั้งแรก สูดกลิ่นเหมือนเดิม เฮ้ยย อันนี้กลิ่นดีอ่ะ หอมอ่อนๆ ตอนแรกเราคิดว่ากลิ่นกุหลาบ แต่สอบถาบไปในเพจ เข้าบอกมันคือกลิ่น White Lotus (ดอกบัวขาว) เออแปลกดี! ไม่ค่อยเคยยินว่ามีครีมกลิ่นนี้ด้วย

พอลงมือทา คืนแรกก็โบกหน้านอน ไม่ได้รู้สึกเหนียวหน้านะ ครีมเขาเข้มข้นแต่ซึมซาบดีเลยล่ะ

ตัวนี้เป็นสารสกัดจากทับทิมฝรั่งเศส  ตื่นมาตอนเช้าล้างหน้าด้วยโฟมปกติ รู้สึกหน้ามีความนุ่มนิ่มแฮะ

มีความเฟรซ  

หลังใช้ไป 10 วัน  รอยสิวที่บนหน้าผากและจมูกของฉัน มันจางลงไปมากกกกกกกก สิวบนหน้าผากหายไปเลยดีกว่า  และรู้สึกว่ารอยตีกาเบาๆของเรามันหายไปด้วยนะ เพราะเขาบอกมันช่วยลดริ้วรอย

หน้าที่คล้ำดูใสขึ้นนะ  

คะแนน  5/ 5  ให้เต็มอ่ะ แนะนำเลยนะ เป็นของจากธรรมชาติที่เอาอยู่จริงๆ

คือใช้แล้วแฮปปี้จริง เพราะไหนๆก็ลองเป็นตัวสุดท้าย เลยใช้ยาวมาจนเกือนเดือนและ ตั้งแต่ใช้คือผิวมันดีขึ้นเว้ย ไม่ได้โม้นะ  และสิวก็ไม่มีเลย  กะว่าถ้าหมดกระปุกนี้ จะลองซื้อแบบเซ็ท ทั้งเดย์และไนท์

มาแบบ Full Team ดู  

ซื้อที่นี่ >> FB  Lighthouse Beauty

BenmoRe2

BenmoRe2

FULL PROFILE