[กระทู้ขี้เห่อ] ครั้งแรกกับการสั่งของจาก Colourpop :)

19 8

สวัสดีค่ะทุกคน เพิ่งจะได้ฤกษ์มาเขียนกระทู้หลังจากได้ของมาค่ะ

เป็นการสั่งของครั้งแรกของเราที่สั่งจากทาง Colourpop โดยตรงเลย ปกติจะพรีเอากับร้านค้าต่างๆในไอจี

สั่งเพราะตอนนั้นมีโปรส่งฟรีเลยจัดซะหน่อย

ลุ้นมากค่ะว่าจะได้ของไหม เราสั่งไปเมื่อวันที่ 24 เม.ย. 60 ทางเว็บแจ้งว่าส่งเมื่อวันที่ 25 เม.ย. แต่เรารอแล้วรอเล่าเป็นเดือนของก็ยังไม่มาจนเราต้องเมลไปหาทาง Colourpop เค้าบอกว่าเหมือนพัสดุตกหล่นทำให้การขนส่งดีเลย์

เราก็โอเค รอต่ออีก 2 อาทิตย์ ของยังไม่มา

จนเรากังวลว่ามันจะหายหรือเปล่า

เลยเมลไปถามทางนู้นอีก ปรากฏว่าสถานะอัพเดทในเว็บของ USPS ที่ค้างตั้งแต่ 27 เม.ย. 60 ว่าของออกจากเมกาแล้ว เปลี่ยนเป็นของเพิ่งออกเมื่อ 30 พ.ค. 60

สรุปคือของค้างที่เมกาเดือนหนึ่งเต็มๆเลยค่ะ แล้วก็เพิ่งมาถึงมือเราเมื่อวันที่ 14 มิ.ย. 60 ที่ผ่านมา ตอนได้นี่กรี๊ดเลยค่ะ นึกว่าหายซะแล้ว(;____;

มาชมกันดีกว่าค่ะว่าหน้าตาเขาเป็นยังไง

อันนี้จะเป็นตัวกล่องของเขานะคะ ดูแข็งแรงพอสมควรเลย เป็นกล่องกระดาษขาวๆ

มีพิมพ์ว่า MADE IN LA

มาดูข้างในกันค่ะ เปิดมาจะเจอใบเขียวๆเป็นใบออเดอร์ว่าสั่งอะไรมาบ้างค่ะ อันนี้เราสั่งมาแต่ลิปนะคะ

กล่องข้างในมีแผ่นโฟมกันกระแทกบุมุมไว้ค่ะ กล่องสวยมาก มีพิมพ์ลายกับชื่อแบรนด์ Colourpop พร้อมกับการ์ดตามรูปค่ะ

สรุปคือปลื้มมาก น่าจะมีครั้งต่อไปสำหรับยี่ห้อนี้ ปกติเคยแต่สั่งพรีค่ะ สั่งเองก็จะถูกกว่านิดหน่อย

นี่สั่งลิปรุ่นใหม่ที่เป็น Blotted Lip มาด้วย

ไว้วันหลังมีเวลาอาจจะมารีวิวให้ชมกันค่ะวันนี้ขอจบเพียงเท่านี้นะคะ บ๊ายบาย❤

GrizzlyJoy

GrizzlyJoy

เป็นสิ่งมีชีวิตที่อ้วนๆกลมๆชอบแต่งหน้ากับนอนอ่านนิยายไปวันๆค่ะ

FULL PROFILE