กรี๊ดเห่อ Bronzing Face Powder ของ NYC NEW YORK COLOR สี sunny สีสวยมาก

19 11

สวัสดีค่ะทุกคนวันนี้เกิดอยากลองบรอนเซอร์ใหม่ที่มินได้มา เลยถือโอกาสนี้มาแชร์ให้ทุกคนได้อ่านกัน

ต้องบอกก่อนว่าที่ซื้อ NYC NEW YORK COLOR City Smooth Skin Bronzing Face Powder สี 720 Sunny มาเพราะในเว็บ Konvy บอกว่าสีคล้าย NARS สี Laguna ถ้าเทียบราคากัน NYC ถูกกว่าเป็นเท่าตัว เลยตัดสินใจซื้อมาลองในราคา 169 บาทลดจาก 550 บาท (เว็บขายเครื่องสำอางแบรนด์แท้ส่งถึงบ้าน เสียเงินง่ายๆแค่ปลายนิ้ว เว็บนี้มีบริการเก็บเงินปลายทางด้วย) 

และที่ซื้อมาเพราะขนาดกระทัดรัดพกพาง่าย ไม่ว่าจะพกไปเรียน ทำงาน หรือไปทริปท่องเที่ยว ขนาดเท่านี้ไม่หนักกระเป๋า ไม่รบกวนพื้นที่ในกระเป๋า

เมื่อเปิดฝาขึ้นจะเจอฟองนํ้า และแผ่นพลาสติกใสปิดบรอนเซอร์ลักษณะเหมือนฝาไอติมถ้วยตักมีที่ดึงให้หยิบสะดวก พอจะเห็นในภาพกันไหมคะ

บรอนเซอร์ตัวนี้เป็นเนื้อแมทไม่มีชิมเมอร์เป็นสูตรควบคุมความมันบนใบหน้าโดยไม่อันตันรูขุมขน ปรับหน้าหน้าเรียว หรือเฉดดิ้งให้ดูมีมิติให้กรอบหน้าชัดขึ้น รวมถึงจมูก

ในภาพนี้ถ่ายในห้องนอนแสงในที่ร่มสีของบรอนเซอร์ตัวนี้ค่ะ สีค่อนข้างธรรมชาติทาแล้วดูเป็นคนสุขภาพดี สีไม่เข้มไปหรืออ่อนไป 

สีนี้สายฝอน่าจะชอบเพราะสีเหมือนผิวบ่มแดด สีนี้คนผิวแทนทาแล้วจะทาขึ้นมากๆด้วยค่ะ

ภาพนี้เอาแขนไปใกล้ๆหน้าต่างให้แสงแดดส่องเข้ามา จะเห็นว่าเวลาโดนแดดยิ่งสวยเหมือนผิวบ่มแดด คือเป็นสีที่ธรรมชาติมาก คนผิวขาวทาไม่ต้องเยอะเดี๋ยวจะดูเข้มเกินความจำเป็น 555555 

ตอนนี้มินทาแขนออกมาข้างนอกด้วยสีไม่ค่อยหลุดเท่าไหร่ ขนาดถูไปมากับเสื้อ หรือไปถูกหูหิ้วกระเป๋าบ้าง ติดทนพอสมควรเลยจะไม่พกไปทาข้างนอกก็ได้นะ แต่ถ้าวันไหนมีนัด หรืออกวานจะพกมาเพื่อความหน้าพุ่งก็ได้เพราะพกพาง่ายมากๆ

จบความขี้เห่อแต่เพียงเท่านี้ คราวหน้าถ้ามีของใหม่ที่เห่ออีกจะมาเห่อให้ทุกคนดู แบ่งๆกันเห่อค่ะ อย่าเก็บไว้คนเดียว 

ขอบคุณทุกคนที่ติดตาม และเข้ามาอ่านจนจบนะคะ

Minthiya

Minthiya

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่บล็อกของเรา เราชื่อมินเจ้าของรางวัลชนะเลิศบิวตี้บล็อกเกอร์ปี 2017 จากงาน BEAUTY BLOGGER CHALLENGE 2017 รอบคัดเลือกจากผลงาน รอบWorkshopรับโจทย์(ทำวิดิโอ) รอบวิดิโอ และรอบFinalแต่งหน้าต่อหน้าคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ

บล็อกนี่จะอัพเดตเกี่ยวกับการแต่งหน้า แนะนำเครื่องสำอางรวมถึงสกินแคร์ เทรนด์แฟชั่นการแต่งกาย เปิดกรุเสื้อผ้ารองเท้าเครื่องสำอางสกินแคร์ ไลฟ์สไตล์

ติดตามมินได้ทางแฟนเพจMinthiya Make Up และyoutube ขอบคุณทุกคนที่ติดตามมินมากๆนะคะ หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ทุกคำแนะนำติชมจะนำมาปรับปรุงและพัฒนาค่ะ :)

FULL PROFILE