ความสวยอยู่รอบตัวเรา แต่งหน้าลุควิ่งเล่นในทุ่งลาเวนเดอร์ จะอยู่ที่ไหนก็สวยได้แค่มี 7-11!

24 11

เคยเป็นกันไหมคะ ไปเที่ยวต่างจังหวัด ต้องออกไปที่ไหนไกลๆ แต่ Oop! ดันลืมพกเครื่องสำอางมา.. โอ้มายก้อด นี่มันปัญหาระดับชาติแล้วนะ! แล้วเราจะปล่อยหน้าสดออกไปเผชิญโลกภายนอกได้ยังไงกันคะ นี่ก็เคยประสบปัญหาแบบนี้อยู่เหมือนกัน แต่ทุกคนอย่ากังวลไปค่ะ เพราะเรามี 7-11 ที่จะช่วยขจัดความทุกข์ใจในการไม่มีเครื่องสำอางใช้ไปได้ด้วยความที่ 7-11 มีหลายสาขาทั่วประเทศ แบบครอบคลุมมาก ขายตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ เดี๋ยวนี้เราก็จะพบเห็นเครื่องสำอางมากหน้าหลายตาตบเท้าเข้ามาครองพื้นที่ในเซเว่น ซึ่งราคาไม่แพงเลยค่ะ เบาๆ เข้าถึงได้ แถมบางอย่างก็ใช้ดีจริงๆ นะเออ ใช้ดีแบบ ของเคาน์เตอร์แบรนด์ยังติดทนไม่เท่า (เอ๊ะ หรืองบเราไม่พอเอง #ปลอบใจตัวเองไป) เอ้อ ใช้แต่งหน้าทุกวันได้เลยอะวันนี้เราจึงจะมาลองใช้สินค้าจาก 7-11 มาแต่งหน้าลุคใสๆ ธรรมชาติ ด้วยงบหลักร้อยให้ได้หน้าหลักล้านกันจ้า มาลองกันว่าอะไรดีอะไรไม่ดี อันที่จะลองซื้อในครั้งนี้บางอันก็เป็นของที่เรายังไม่เคยลองเหมือนกัน มารอดูพร้อมกันเลยดีกว่าว่าอะไรจะพัง! อะไรจะปัง!

เริ่มจากงานหน้า ลงครีมกันแดดกันก่อนซักนิด ถ้าใครไม่ได้พกไปก็ซื้อได้นะจ๊ะ ในเซเว่นนางมีอยู๊ แต่วันนี้เราขอลองแค่พวกเมคอัพเพียวๆ นะจ๊ะ เพราะงั้นครีมกันแดด ใช้ที่มีอยู่เลยจ้ะ แดดเมืองไทยไม่ใช่เรื่องตลก ห้ามประมาทกันนะคะ รอซักพักแล้วเรามาลงหน้ากันเลย เราเลือกซื้อ Baby bright Moist Cushion มาค่ะ อันนี้ตอนซื้อเห็นมีแบบ Matte ด้วย แต่เราเป็นคนหน้าแห้งมาก เลยขอแบบมอยส์ดีกว่า แพ็คเกจเค้าน่ารักดีค่ะ ในเซเว่นขายเป็นสี #23 Natural Bright ราคา 159 บาท สีค่อนข้างออกเหลือง คิดว่าน่าจะเข้มกว่าผิวเรานิสนึง

ลองแล้วโอเคเลย มีกลิ่นอโลอ่อนๆ ด้วย หอมดีค่ะ ถึงสีจะเข้มกว่าหน้าแต่ไม่มาก พอลงทั่วทั้งหน้าก็เนียนๆ ไปได้ คิดว่าเหมาะกับสีผิวคนไทยมากเพราะสีออกโทนเหลือง  มีความฉ่ำวาวนิดๆ แลดูเป็นผิวสุขภาพดี ไม่หนา ไม่โบ๊ะ ที่สำคัญหน้าที่แห้งลอกก็ดูดีขึ้น นางทำหน้าที่ของนางได้ดี ธรรมชาติให้มามากค่ะ ลองแล้วโอเคให้ผ่าน ใช้ดีชะนีหวีดร้อง

เพราะคิ้วคือมงกุฎของหน้าจ้า ดันนั้นเราจะลงคิ้วต่อ ยอมให้โล้นนานไม่ได้ค่ะ อันนี้เลือกมาเพราะถูกดี มีความน่าลอง 12Plus Eyebrow ราคาเบาๆ 59 บาทเท่านั้น เป็นสี Natural Brown นะคะ แบบหัวดินสอเหลาได้

คิ้วมาแล้ว หนาปึ้กค่ะ ตัวเนื้อบอกเลยว่าเขียนง่าย เกลี่ยง่าย เนื้อบางเบา ให้ความรู้สึกเป็นเนื้อฝุ่นหน่อยๆ อันนี้เราให้ผ่านนะ คือโอเคเลย ด้วยราคามันด้วยอะ ถูกม๊าก แต่ที่เราเขียนอาจจะดูเข้มไปหน่อย ยังไม่ค่อยชินมือค่ะ 55555555 ตัวนี้ใช้ดีชะนีปลื๊ม

งานตาเราก็ยังลงหนักมากไม่ได้ เพราะที่เซเว่นไม่มีอายแชโดว์ขายค่ะ ยังไม่อลังเบอร์นั้น 5555 เพราะงั้นจุดๆ นี้เราต้องใช้สิ่งที่เรามีให้เกิดประโยชน์สูงสุด ใช้ลิป Ustar Pump Up ที่ซื้อมาลงเบาๆ ให้พอมีสี นี่เลือกสีอมพีชมาหน่อยจะได้ดูธรรมชาติแบบมีเลือดฝาด ปาดเข้าไปค่ะ ส่วนเรื่องเนื้อผลิตภัณฑ์ของเจ้าตัวนี้เดี๋ยวเราพูดสรุปตอนลงปากทีเดียวต่อด้วยอายไลเนอร์ Missha Liquid Shape Eyeliner 129 บาท อันนี้งงหนักมาก คือเราเคยไปเกาหลีละเจอแบรนด์นี้ ซื้อของเค้าติดไม้ติดมือกลับมามันก็โอเค ไม่คิดว่าเค้าจะมาโผล่ในเซเว่นแบบนี้ แอบกรี๊ดเลยค่ะแบบ เฮ้ย ทำไมเธอมาอยู่ที่นี่ ฮูววววว นี่เลยรีบสอยมาเลย

ลองแล้วโอเคมากค่ะ สมกับเป็นแบรนด์จากเกาหลีเลย เราอาจจะเขียนบางไปหน่อยเพราะอยากได้ลุคธรรมชาติ แต่เนื้อเค้าเขียนง่ายลื่นไหล เส้นคมชัด อันนี้ประทับใจมาก จริงๆ ชอบตั้งแต่เห็นแบรนด์แล้วอะ ยังอึ้งอยู่เลยที่มาเจอที่เซเว่น แล้วนำเข้ามาราคาไม่แพงเลย แบบร้อยต้นๆ ราคาน่ารักมาก คือของแบรนด์นี้ที่เกาหลีก็ไม่ได้แพงอยู่แล้ว แต่เราแอบคิดว่าถ้ามีคนเอาเข้ามาแล้วเค้าจะแพงรึเปล่า แต่เจอร้อยกว่าเข้าไปนี่ใจชื้นเลยค่ะ อันนี้ดีย์ ใช้ดีชะนีตำรัว! ให้ผ่านไปเลยจ้า 10 10 10

มาต่อที่งานขนตากันเลยค่ะ ตัวนี้คงไม่ต้องพูดเยอะ คนทั่วไปน่าจะรู้จักกันดี Maybeline the hypercurl 149 บาท เมเบอลีนนี่เค้ามีมาสคาร่ายอดฮิตเยอะมาก แล้วเจ้าตัวนี้ก็เป็นอีกหนึ่งตัวที่คนพูดถึงกันเยอะมากค่ะว่าปัดแล้วงอนสวย ขนตาเด้ง จริงๆ อันนี้ปกติเราก็ใช้ค่ะ แค่ไม่ได้ซื้อจากเซเว่น นี่อันเก่ากำลังจะหมดพอดี เซเว่นมีก็จัดสิจ๊ะ รออะไร อย่าลืมดัดขนตาก่อนน้า ที่ดัดขนตาเราก็ซื้อมาจากเซเว่นเช่นกัล 50 บาทมีทุกอย่างจริงๆ ค่ะ 5555555

ขนตาเริ่มมาแล้ว แต่เราว่าที่ดัดขนตาอันนี้ดัดแล้วไม่ค่อยขึ้นเลยอะ ต้องย้ำหลายรอบม๊ากกก นางคงสมราคาของนาง เลยไม่หวังอะไรมาก แข็งด้วย แต่เข้าเบ้าตาดีค่ะ ไม่หนีบตาเลย ต่อด้วยมาสคาร่าจ้า เจ้าตัวที่เพิ่งพูดถึงไป

สวยเด้งราวกับใส่ขนตาปลอมเลยอะ เกิดมากกกกกกกกก ไม่มีคำพูดจะมอบให้ คือของเค้าดีอยู่แล้วอะ เป็นมาสคาร่าระดับตำนานที่หาซื้อได้ที่เซเว่น ถามว่าซื้อต่อไหมก็จะบอกว่านี่ซื้อต่อกันมาหลายอันแล้วค่ะ อิอิ ใช้ดีชะนีตาลุก

เหลือแก้มกับปากแล้วค่ะ ใกล้เสร็จครบหมดแล้วในสองส่วนนี้เราได้กลับมาใช้ Ustar Pump Up สี Coral Peach เป็นสีออกส้มพีชที่ใช้แทนอายแชโดว์ไปราคา 149 บาทแต่ใช้คุ้มมากค่ะ เป็นลิปเนื้อซอฟแมทท์ มีความครีมมี่ไม่แห้งเกินไป

อันนี้ลงรูปกับแก้มเป็นสีนัวๆ เป็นลิปที่สีเหมาะกับแก้มมากค่ะ ชมพูอมส้มแบบ เอฟวี่เดย์ลุคมากกกกกก สีสุภาพดีค่ะ เดี๋ยวจะลงกับปากเพื่อให้มันทำหน้าที่ของตัวเองอย่างสมบูรณ์แต่ลงเป็นฟินิชลุคเลย เดี๋ยวรอดูรูปข้างล่างนะคะ สำหรับลิปอันนี้เนื้อดี มีกลิ่นหอม เป็นแมทท์ที่ไม่แห้ง ใช้ได้สารพัดประโยชน์มากกกกกก ถ้าถามว่าซื้อต่อไหม บอกเลยว่าซื้อค่ะ! ใช้ดีชะนีซื้อต่อ

แต่งครบหมดองค์แล้ว มาเจอกับลุคหลังแต่งหน้าเสร็จได้เลยค่า แผ่ผมสยายความสวย *สะบัดผมแบบเก๋ๆ* เป็นไงคะใสใสเหมือนอยู่ในดงดอก ราวกับกำลังวิ่งเล่นเบาๆ ในทุ่งลาเวนเดอร์เลยใช่ปะคะ 55555555

เห็นไหมคะว่าเราสวย(มั่นหน้า)ได้ทุกที่แค่มีเซเว่น! ความสวยอยู่รอบตัวเราจริงๆ ค่ะ ใครมีสินค้าตัวไหนในเซเว่นมาแนะนำก็เม้นบอกกันได้น้า ><

momoeww

momoeww

FULL PROFILE