งานปากของชะนีผิวน้ำผึ้งที่ควรค่าแก่การครอบครอง!!

13 8

เบโล่ลลลล ~  ทักทายเลียนแบบเสียงมินเนี่ยน 555555เจอกันอีกแล้วนะคะสาวๆจีบันทุกคนวันนี้ก็ไม่มีไรมากแค่อยากจะสวอชสีลิปสติกสำหรับสาวผิวน้ำผึ้งอย่างเราให้ดูค่ะซึ่งแต่ละตัวเป็นสีที่ชอบมากกกกกกก ใช้บ่อยมากจริงๆ ด้วยความที่เป็นคนชอบแต่งหน้าโทนสีส้มสีลิปที่เดี๊ยนมีก็จะไม่พ้น ส้ม แดง น้ำตาล อะไรประมานนี้ ชมพูมีบ้างประปราย ลิปสติกที่จะมารีวิววันนี้มีด้วยกัน6 สี อย่ารอช้าไปดูสวอชสีกันเลย

ปล.กระทู้นี้เราแต่งหน้าใสๆอยากโชว์งานผิวมากกว่าเลยไม่ได้แต่งไรมากมายก่ายกอง จะได้เห้นกันจะๆไปเลยเนอะว่าเข้ากับผิวสีน้ำผึ้งแบบเราจริงๆไม่ได้แอบอิงอำพรางด้วยเมคอัพ มันเป็นเหตุผลของคนขี้เกียจแต่งนั่นเองจ้า555555

เปิดประเดิมรีวิวลิปตัวแรกเป็นของ 4U2  Lipahoic No.19 สีของบล็อกเกอร์ชื่อดัง Nune Nobluk เป็นสีที่สวยมากกกก สีแดงน้ำตาลตุ่นๆ เป็นเนื้อครีมมี่แมทท์ แถมราคาถูกมากซื้อตอนโปรแค่ 100 บาท!!!

สีที่ออกมาก็จะได้แบบนี้ กลบสีปากมิดคือดีชอบเข้ากับผิวสีน้ำผึ้งของเราได้  อิอิ ตอนทาจะได้กลิ่นลิปของนางหน่อยๆหอมแบบกลิ่นอะไรไม่รู้บอกไม่ถูก 5555555555555

4U2 Kiss Me HARDER No.03 Miss Single  สีน้ำตาลเข้ม ดูเป็นสาวแซ่บหน่อยๆน่าค้นหา เป็นลิปเนื้อแมทท์ ติดทนมากกก กินข้าวกินน้ำก็ไม่หลุดอะ

สีนี้ถ้าทารอบเดียวจะดูน่ารักน่าเอ็นดู แต่ถ้าทา2รอบขึ้นไปเปลี่ยนลุคเป็นสาวแว่บเลยค่ะคู๊ณณณณณ แต่นี่เราทารอบเดียวก็จะได้ประมาณนี้ กลบสีปากได้ดีเลยทีเดียว

4U2 Kiss Me HARDER No.14 Heart Beat เป็นสีชมพูแต่นางเป็นชมพูที่ดูดีไม่แปร๋นเกินไป เนื้อแมทท์ ติดทน กลบสีปากได้มิดเลยเเหละ

ตอนแรกคิดว่าสีนี้ไม่น่าจะรอก แต่พอทาปุ๊บเออ ก็ได้อยู่นะ ดูเป็นสาวหวาน สีก็ไม่ได้ลอยไม่ได้ป่วย สวยอยู่ รอดค่าาาาา 555555555

Supermom matte liquid lipstick No.25 เป็นสีส้มที่น่ารักมากกกกกกกกกกก(ก)กอไก่ล้านตัว คือแบบชอบอะคือดี นางเป็นเนื้อลิปแมทท์                                                                                      

ปากสวยสดใส สมใจเดี๊ยนจริงๆ ปลื้มสุดสีนี้คิดไรไม่ออกก็ปาดสีนี้ไปเลยค่ะ 5555555555  ส่วนเรื่องความติดทน ใครสาวกซุปเปอร์มัมจะรู้ดีเลยแหละว่าเค้าเอาอยู่จริงๆค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอน 55555

JORDANA SWEET CREAM MATTE LIQUID LIP COLOR No.07 Tiramisu ตัวนี้ดังมาก ไม่มีใครไม่รู้จักเพราะมีแต่คนรีวิวว่าเหมือนสีปากมากที่สุด เป็นเนื้อลิปครีมมี่แมทท์ 

เป็นสีชมพูที่ดูสวย ดูธรรมชาติ ดูเป็นสีปากจริมๆแบบว่าฉันไม่ได้ทาลิปเลยนะปากสวยอยู่ล้าวอะไรงี้ ส่วนตัวสาวผิวน้ำผึ้งอย่างเราๆหาสีชมพูที่เข้ากับเราได้ยากมากนะ กลบสีปากได้ดี ติดทนโอเคเลยไม่ต้องเติมระหว่างวัน โอ้ยยย ดีต่อใจ แต่ราคาแพงอยู่นาจาเกือบ 500 เชียวล่ะ

Peripera Peri's INK VELVET No.09

แหมใครจะไม่รู้จักตัวนี้บ้างนางออกจะโด่งดังเรื่อความติดทนกับเม็ดสีที่แน่นเฟ่อร์สีออกแดงสดเหมือนปอบกินเลือดไก่สดๆมาอย่างไงอย่างงั้น55555555  แต่ถ้าเบลนก็จะได้สีแดงบานเย็นๆ

สีปากแซ่บเวอร์พริกร้อยเม็ดยังร้อนแรงไม่เท่านี้ เวอร์วังมาก5555555555  สาวผิวน้ำผึ้งทาสีแดงไหนก็รอดค่ะพูดเลยยยยย จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อนจ้า55555

เป็นยังไงบ้างกับลิปทั้ง6ตัวที่ เราเอามารีวิวครั้งนี้หวังว่าจะช่วยให้สาวกสาวๆผิวน้ำผึ้งอย่างเราๆตัดสินใจง่ายขึ้น เลิฟตัวไหน ไลท์ตัวไหน ก็อย่าลืมไปตำแล้วมาบอกเล่าไก่กาให้ฟังด้วยน้าาาาา บ้ายบายยยยยยยยย

Noppaluk

Noppaluk

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน
เราชื่นชอบการเเต่งหน้า สกินเเคร์ รีวิวความสวยความงามต่างๆ
ฝากเพื่อนๆติดตามผลงานของเราด้วยน้าาาาาา

FULL PROFILE