[REVIEW] Pure color LOVE Lipstick จาก Estee Lauder

19 9

สวัสดีค่าาา กลับมาเจอกันอีกแล้วค่าาาาหลังจากที่เมื่อวาน ได้เอาบรรยากาศ สนุกๆของงาน Pure color love จาก Estee Lauder ไปแล้วคงจะไม่พูดถึง ลิปของเขาเลยไม่ได้

ซึ่งแน่นอนว่า ในวันงานนั้น เราก็ได้ลิปมา 1 แท่งพร้อมสลักชื่อเราฟรีค่ะ(หัวใจพองโต หมุนตัว 360 องศา)

แต่ แน่นอนเขามาในหัวข้อการ Mix จะมีสีเดียวได้ไงกันก็ต้องจัดมันมาอีกสีสิคะ!!!!!(สอยเพิ่มมาเองมันสะเลย)

จัดมาแบบเบาๆ ราคาแท่งละ 950 บาท ..... (จริงๆก็ไม่เบาหรอกค่ะ หลอกตัวเอง)ซื้อได้ตาม เคาวเตอร์ Estee Lauder เลยค่ะ พี่ๆพนักงานยินดีต้อนรับสุดๆ

แพ๊คเกจ ของเขาต้องขอบอกเลยว่า ดูหรูมากจริงๆ สมกับที่เป็นพี่เอสเต้ของเราส่วนตัวไม่เคยใช้ของ เอสเต้ เลยนะ (เพราะว่ามันแพงน่ะสิ....)

เนื้อสีดีมากเลยค่ะ นุ่มลืมสุดๆ โดยทั้ง 2 สีนั้น มีเนื้อต่างกันนะคะ โดยสี Proven Innocent จะเป็นเนื้อ Matteส่วนสี Hot Rumor จะเป็นเนื้อ Creme

ที่ Swatch ออกมาแบบนี้ เพราะจะให้เห็นถึงตอน เอาสีมา Mix กันด้วยค่ะซึ่งจากสาวหวาน ก็จะกลายเป็นเปรี้ยวทันที

เดี๋ยวเรามาลองบนปากกันดีกว่าเนอะส่วนตัวอุ้มเป็นคนปากค่อนข้างคล้ำนะคะ 

สี Hot Rumor แลดูจะเป็นสีแซ่บๆนะคะแต่ทานำมาทาแบบบางๆ ก็จะได้สีที่ออกมาค่อนข้างเป็นธรรมชาติเลยล่ะค่ะ  

สีสวยมาก แถมไม่หนักปากเลยค่ะ สบายปากสุดๆ 

แซ๊บแล้ว ขอแบบหวานๆบ้าง

เนื่องจากสี Proven Innocent เป็นสีที่ได้มาจาก กิจกรรมของ Jeban ค่ะเลยเป็นการเลือกสีจากรูปภาพ เลยอาจจะดูป่วยไปนิดนึง แต่รวมๆแล้วก็สวยนะคะ ชอบเลย(เพราะงี้ถึงแอบไปสอยมาอีกสี อิอิ)

พอลองเอาทั้ง 2 สีมาทาผสมกันเราก็จะได้สีที่ดูสนุก สดใส ขึ้นมาอีกแบบค่ะ

โดยการทานั้นเราจะทา ปากด้านบนสี ด้านล่างอีกสี และ แม้มหากันค่ะ

นอกจากจะทาแบบ Mix กันหมดแล้ว ก็ยังมาในสายเกาหลีได้ด้วยนะคะ ถึงจะเป็นลิปสาย ฝ. ก็ตามมโดยเราจะทาสีเข้มไว้ด้านใน แล้วทาสีอ่อนไว้ด้านนอก

ก็หมดกันไปแล้วนะคะ กับการ Review ครั้งนี้แบบเบาๆ (เหรอ)โดยรวมแล้ว ราคาก็ถือว่าไม่แพงนะคะเมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้ เนื้อดี แพ๊คเกจงาม ได้ปริมาณ 12 กรัม ค่ะ

วันนี้ก็คงหมดกันแค่นี้ล่ะค่ะ หวังว่าจะชอบกัน แล้วก็เป็นอีกตัวช่วยในการตัดสินใจของเพื่อนๆนะคะ

วันนี้ก็คงต้องขอตัวออกไปฝึกงานก่อนนะคะจัดแจงทาสี Hot Rumor แบบบางๆออกไปค่ะ(เพราะหน้าสดไปทำงาน แต่ไม่อยากปากคล้ำง่ะ)

บะบายยยยยยยยย เลิฟๆ

AumAumu

AumAumu

รีวิวเครื่องสำอางที่ออกมาเรื่อยๆไม่หมดสักที เงินก็จะหมดไปตามๆกันเด้อ แต่มีคู่หูพี่Olympus OM-D5 ช่วยให้นำสิ่งดีๆมาแชร์ให้ทุกคน

FULL PROFILE