Haul ของช็อปปิ้งราคาน่ารัก ๆ จาก KOREA

13 5

สวัสดีชาวจีบันทุกคนค่าา ♥ ไม่ได้กลับมาตั้งกระทู้นานมากเลย ช่วงนี้ปิดเทอมแล้ว ว่างค่ะ 55555

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว มาเห่อของให้ชาวจีบันดูดีกว่า !

ขอท้าวความนิดนึงนะคะ พอดีเราไปเที่ยวเกาหลีกับเพื่อนช่วงต้นเดือนมา ซื้อของมาบ้างเล็กน้อย

ของในกระทู้นี้ ราคาน่ารักมากกกกกกกกกกกกก สัญญาค่ะว่าน่ารักมากจริง ๆ ไม่แพงเลย

แพงสุดน่าจะ 31800 won (ประมาณ 1100-1200 บาท)

ของบางชิ้นก็สามารถซื้อได้ที่ช็อปในไทยนะคะ หรือบางอย่างอาจจะต้องพึ่งร้านพรี

เราจะบอกราคาที่ซืื้อ กับ สถานที่ไว้นะคะ  เผื่อใครไปเที่ยวแล้วอยากไปหาซื้อ

ราคาอาจจะไม่เป๊ะนะคะ เพราะโปรด้วย เพราะลืมด้วย ฮาา

ถ้าพร้อมแล้ว ไปเห่อกันเลยค่าาา ~ ♥

เริ่มจากอย่างแรกกันเลยนะคะ

ราคา : 10000 won

สถานที่ : Olive young

อันนี้ถูกมากกกกกกกกกก !

เจ้าตัวนี้สาว ๆ น่าจะได้ยินชื่อเสียงเรียงนามกันมานานแล้วนะคะ

ที่เราเห็นที่ไทยจะขายเป็นหลอด ๆ ราคาประมาณ 200 ?

แต่ที่เกาหลีขายทั้งแผงนี่ 300 เองค่า เอาตังก์ไปเล๊ยยย

ราคา : 22000 won (x4/pack)

สถานที่ : Nature Republic

อันนี้ความชอบส่วนตัวค่ะ เลยซื้อมายกแพ็คเลย

เจ้าตัวนี้เอาไว้ฉีดก่อนลงสกินแคร์ เมคอัพ ฉีดหลังเมคอัพ ฉีดระหว่างวัน ฉีดทั้งวัน 5555555

ส่วนตัวเราเวลาอากาศร้อนแล้วจะคัน ผื่นจะขึ้นอ่าค่ะ ก็เลยซื้อเก็บไว้ ร้อนแล้วก็เอามาฉีด ช่วยบรรเทาได้ระดับนึง

ปริมาณคุ้มค่ามากค่ะ กลิ่นหอมอ่อน ๆ สไตล์ของแบรนด์นี้

ราคา : 5000 won/pack

สถานที่ : Nature Republic

อันนี้มาร์คหน้าค่ะ กะไว้แล้วว่าไปจะขนกลับมา ซื้อมาแบบเป็นบ้าเป็นหลังมาก เพราะราคามันถูกเหลือเกินค่ะคุณขาาาา หาร ๆ แล้วตกแผ่นละ 15-16 บาท อุ๊ต่ะ ดีใจมาก ตื่นเต้น มีตังก์ก็จะซื้ออีก แต่ตังก์หมด 55555555 #ร้องไห้ทั้งน้ำตา

อันนี้ยังไม่ได้ลองใช้นะคะ ถ้าใช้แล้วดีไม่ดียังไงจะมาเพิ่มเติมให้น๊า

ใครเคยใช้ตัวนี้คอมเม้นบอกได้นะคะว่าชอบไม่ชอบ ดีไม่ดียังไง ♥

ราคา : 4500-5000 won (x10/pack)

อันนี้จำราคาเป๊ะ ๆ ไม่ได้ เพราะซื้อตั้งแต่วันแรกที่ไปถึงเลย ขอโทษด้วยนะคะ

สถานที่ : It's Skin

อันนี้ถามว่าโอเคไม๊ ถ้ามาร์คขำ ๆ ก่อนแต่งหน้าก็โอเคค่ะ แต่ถ้ามาร์คตอนกลางคืนหวังจะให้ฟื้นฟูงี้ไม่ค่อยเวิร์ค อาจจะเพราะนางมาแบบแห้ง ๆ ?

อะ เผื่อใครชอบแนวนี้ก็ลองไปดูกันได้นะคะ

ราคา : 7600 won

สถานที่ : SeaNtree

แบรนด์นี้เราไม่เคยรู้จักมาก่อนเลยค่ะ ไปเดินแถวเมียงดงวันก่อนกลับแล้วเจอมาร์คลดราคาเลยสอยมา ..

ใครเคยใช้หรือเคยได้ยินแบรนด์นี้มาบอกกันได้นะคะว่าเป็นยังไง

แบรนด์นี้เค้าลดหลายสูตรเลยค่ะ แต่เราสอยสูตรปกติมาเยอะแล้ว ประกอบกับอยากลองที่เป็นสูตรน้ำมันม้ามานานแล้วด้วย

ถ้าใช้แล้วดีไม่ดียังไงจะมาบอกน๊าา

ราคา : 10000 won

สถานที่ : The Saem

บอกกง ๆ ว่าเจอแบรนด์นี้ที่ไทยไม่เคยเข้าช็อปเค้าเลยค่ะ จนช็อปเค้าปิด 555555555555

แต่ไปเกาหลีซื้อของร้านนี้มาเยอะมากกก (เทียบกับแบรนด์อื่น ๆ)

อาจจะเพราะความติ่งเอลซ่าในตัวเรา .. เห็นโอลาฟปุ๊ป พุ่งไปสอยเลยจ้า

ดีไม่ดีไม่รู้ รู้แค่น่ารัก อะ เอาเงินพี่ไปเลยยยย

ราคา : 2500 won

เป็นแฮนด์ครีมที่หอมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก มากกก แบบ โอ้ย หอม หอมไม่เวียนหัว หอมแบบนั่งทำงานแล้วผ่อนคลาย คือดีมากกกก หมดซื้ออีก จะพรี จะหาช็อป จาววววว

ใครชอบแฮนด์ครีม ไปตำด่วนค่ะ !

อันนี้เค้าน่าจะมีหลายสูตรนะคะ ตอนที่เราหยิบมาไม่ได้ดู พอมาถึงดู อ่าว คนละอย่างกันนิ่ 555555

ใครชอบเนื้อไหน สูตรไหน ตอนหยิบดูดี ๆ นะคะ

ตอนนี้ที่ใช้ไปแล้วมี hand cream กับ hand clean gel

hand cream เนื้อไม่หนักเลยค่ะ บีบมา ทา ๆ นวด  ๆ แปปเดียวกลับไปจับปากกาเขียนหนังสือได้ปกติ

คือแฮนด์ครีมที่เราเคยใช้ก่อนหน้านี้เนื้อค่อนข้างหนักอ่าค่ะ ใช้แล้วมือจะมัน ๆ

อันนี้ใช้แล้วไม่มัน ให้ความชุ่นชื้นพอประมาณ แต่กลิ่นหอมแบบ OMGG

ราคา : -

อันนี้จำราคาไม่ได้เลยค่ะ แง้ แต่น่าจะประมาณ 10000 won  ?

ตอนแรกเราจะไปซื้อครีมกันแดดของ skin food ค่ะ เพราะเคยใช้อยู่สูตรนึง มันดีมากกก ไม่เยิ้ม ไม่มัน แต่พอไปถึงนางไม่ลดราคาจ้าา เราเลยต้องระเห็จไปหาดูแบรนด์อื่น แล้วก็มาป๊ะกับอันนี้

ตัวนี้เราลองใช้แล้วค่ะ เนื้อดีมากกกกกกกก เหมาะกับมนุษย์ทีโซนแบบเราสุด ๆ

เนื้อครีมจะเป็นสีชมพูอ่อนค่ะ ทาแล้วเบาหน้า ชอบ ๆ ถ้าเจอคงจะซื้ออีก

ราคา : 5000-7000 won (จำราคาเป๊ะ ๆ ไม่ได้ แต่รวมกับอันหมดแล้วไม่เกิน 19000 won)

**Swatch สีอยู่ด้านล่างนะคะ**

อันนี้สีสวยมากค่ะ คือเราอยากได้ทิ้นท์ไว้สำหรับทาระหว่างวันอ่าค่ะ เลยซื้อแบบน้ำมา เวลาเติมจะได้ไม่ต้องเกลี่ยเยอะ

ตัวนี้อร่อยด้วยค่ะ 555555 โอ้ย ดูเห็นแก่กิน

ตอนแรกไปดูของ etude มาแล้วค่ะ แต่ไม่ชอบรูปทรง อันใหม่ๆ  ดูพกยากสำหรับเราอ่า กลัวตลับแตก แปรงสั้นด้วย มาเจออันนี้แล้วโอเคก็อะ ซื้อเลย

ราคา : 31800 won

สถานที่ : Laneige

ตัวนี้เคยใช้อยู่ก่อนแล้วค่ะ ชอบอยู่แล้ว นางดีงามกับผิวหน้าเรามาก 555555

ถึงจะเคยใช้อยู่แบรนด์เดียวก็ตาม (?) แต่เรารู้สึกว่าเราโอเคแล้วอ่าค่ะ ยังไม่อยากลองแบรนด์ใหม่ ๆ ตอนนี้

อันนี้้สีที่ซื้อมาคือสี 23 Sand นะคะ สีพอดีกับผิวหน้าเลยย ไม่ลอย

ตัวนี้ปกปิดได้ไม่เยอะนะคะ สำหรับทาให้หน้าผ่อง ๆ นี่ช่วงนี้เราหน้าพัง โบกคอนซีลเลอร์กันไปจ้า

ราคา : 11800 won

สถานที่ : Laneige

ตัวนี้ซื้อมาเพราะรีวิวเลยค่ะ เห็นคนรีวิวบ่อยมากกกกก

เราก็แบบ เข้าช็อปไปซื้อของชิ้นเดียวก็กระไรอยู่ อะ ซื้อเพิ่มอีกซักอันแล้วกัน

ปรากฎว่า ใช้แล้วไม่ผิดหวังเลยค่าาา

ตื่นมาแล้วปากไม่แห้ง อาบน้ำแปรงฟันแต่งหน้าละลงลิปได้เลย ไม่ตกร่อง ถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคา

เจ้าตัวนี้มีหลายกลิ่นนะคะ แล้วแต่คนชอบเลย ส่วนตัวเราแล้วชอบอันนี้สุด ถึงแม้ว่าจะไม่รู้ว่าเกรปฟรุ๊ตหน้าตายังไงหรือคืออะไรก็ตาม แง้

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะหาลิปสครับมาไว้ใช้คู่กันด้วยค่ะ ใครมีลิปสครับแบรนด์ไหนในดวงใจมาแนะนำกันได้น๊าา

ราคา : 9600 won

สถานที่ : LOHB (เช็คสาขา LOHB กันอีกทีนะคะ แต่อันนี้เราซื้อที่เมียงดง)

เป็นลิปที่ถูกและคุ้มค่ามากกกกกก เนื้อเนียนละมุน สีตุ่น ๆ  ทาแล้วแฮปปี้เว่ออออร์

ตัวนี้ติดทนระดับโอเคเลยค่ะ ปกติเราเป็นกินคนข้าวโหด ลิปอะไรก็หลุด ฮา

อันนี้หลุดแล้วไม่เป็นคราบค่ะ เช็ด ๆ แล้วเติมได้สวยงามตามท้องเรื่อง

อันนี้หาซื้อตามร้านหิ้วอาจจะสะดวกกว่าไปหาร้านที่เกาหลีนะคะ

เพราะตอนเราไปหายากเหมือนกัน เพราะเค้าไม่มีช็อปเป็นของตัวเอง

ราคา : 9600 won

สถานที่ : LOHB

เหมือนตัวปลอกแดงเนื้อจะต่างจากสีเขียวนิดหน่อยค่ะ เราว่าสีเขียวเนื้อจะแมทกว่านิดนึง

ส่วนตัวสีแดงนี่จะออกแนวแมทเนื้อครีม (?) อันนี้สัมผัสด้วยใจล้วน ๆ ค่ะ แต่จริง ๆ เค้าต่างกันยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน ...

ตัวนี้เนื้อดีค่ะ คล้าย ๆ ตัวบนเลย แต่ยังไม่ได้ทาออกไปไหนบ่อย เพราะสีแรงมาก ฮาา

สถานที่ : Tony Moly

ตัวนี้ราคาไม่แพงค่ะ ไม่เกิน 10000 วอน อาจจะซัก 7-8 พันวอน

ราคากำลังน่ารัก หยิบได้แบบไม่ต้องคิดมาก

อันนี้ชอบมากกกก เล็งไว้ตั้งแต่ก่อนบิน พอไปถึงหาช็อปเจอ ซื้อเลยจ้าา

มันตั๊ลลั๊คจริง ๆ นะเตงง เป็นน้องต่ายงุงิ สีก็สวย เนื้อก็ดี ราคาก็น่ารัก โอ้ยย อยากจะสอยมาทุกอันแต่ต้องห้ามใจไว้ 555555

อันนี้ซื้อมาสองเบอร์ค่ะ สีแดงคือเบอร์ 4 ชมพูอ่อนคือเบอร์ 2

ตัวสีแดงนี่ทาแทนทิ้นท์ได้เลยค่ะ สีสวยมาก ทาปากแล้วให้ลุค girly เบอร์แรงมากกก

ส่วนตัวสีชมพูนี่เกินมาเพือเป็นกลอสและตายไปอย่างเดียวค่ะ 55555

แต่มันน่ารักน๊าา แบบมันเป็นประกายมากก เลยซื้อมา ไว้ทาบนลิปสติกปกติค่ะ น่าจะน่ารักดี

ราคา : 6800 - 8000 won (จำราคาเป๊ะ ๆ ไม่ได้ + ลดราคาอยู่)

อยากจะฝากลิปรุ่นนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกคนจริง ๆ คือมันดีมากกกก

มันตั๊ลลั๊ค เนื้อนุ่ม ราคาถูก สีชัด ติดทน ชอบค่ะ เอาใจไปเลยยย ♥♥♥♥♥♥

ตอนเราก็อยากจะซื้อมาเพิ่มค่ะ แต่ว่าพอนึกถึงลิปที่ซื้อมาก่อนหน้านี้แล้ว ..

จะใช้ยังไงให้หมด ก็เลยไ่ม่ได้ซื้อมาเพิ่มค่ะ

สีเค้าน่ารักมากเลย มีตั้งแต่สีโทนนู้ดไปจนถึงสีแดงแซ่บ ๆ เริ่ด ๆ

ใครมีโอกาสอย่าลืมไปลองสวอชกันดูนะคะ

หรือถ้าใครมีอยู่แล้ว คิดเห็นยังไงมาบอกกันได้น๊า

ราคา : 5600 won

อันนี้จะเป็นรุ่นแบบสองหัวค่ะ

หัวนึงจะเป็น eye liner

อีกอันจะเป็น eye shadow แบบ sponge

อันนี้ซื้อแล้วใช้ตอนอยู่เเกาหลีคือมันโอเคมาก มันไม่เยิ้ม มันดี สีมันชัด เลยไปสอยเพิ่ม

แต่พอกลับมาไทยนี่ไม่ค่อยไหวเหมือนกันค่ะ 555555555555

เยิ้มแบบ เยิ้มอะ แง้ อาจจะเพราะมันเป็นเนื้อครีมด้วย แล้วหนังตาเราก็มันด้วย

แอบเสียดายนิดนึง คือสีมันน่ารักมากเลย กำลังหาวิธีที่จะให้มันติดทนอยู่ค่ะ

ราคา : 8000 - 10800 won

ตัวนี้ตอนแรกจะไม่ซื้อค่ะ แต่ไปเดิน ๆ ดูแล้วแบบ เอ๊ะ ตังก์เหลือซื้ออะไรดี (เพราะแลกเงินกลับก็คงไม่คุ้ม + ไม่รู้จะได้ไปเกาหลีอีกเมื่อไหร่) เลยลงเอยที่ซื้อเจ้าตัวนี้กลับบ้านมาค่ะ

ตัวนี้ HD สมชื่อมากกก ติดทนเบอร์แรง เป็นทิ้นท์ที่เนื้อข้นมากกกกกกกกกก

อะ ใครชอบอะไรแบบนี้ไปโดนเลยจ้าาา

แต่ ! .. ตัวนี้แอบเฟลนิดนึง เพราะเราอยากได้ทิ้นท์ออกแดง ๆ ชมพู ๆ บ้าง เพราะซื้อสีส้มมาแล้ว (ของ The Saem) แต่พอทาบนปากกลายเป็นส้มเฉยเลย แงงง้ อันนี้อาจจะผิดที่ปากเราเอง #นั่งกอดเข่าร้องไห้

ด้านล่างเป็นสวอชลิปที่บอกไปนะคะ

ด้านซ้ายคือสวอชปกติ ด้านขวาคือลองปาด 1 ที

ราคา : 9800 won

สถานที่ Olive young

ตัวนี้ชอบมากกก แต่ราคาก็แอบแรงมากกก เช่นกัน 555555

เหมาะสำหรับชะนีอยากทาเล็บแต่ไม่มีปัญญาทาเองแบบเรามากกก จะไปทำร้าน เอ๊ะ ทำลายแบบนี้ก็คงแพง เพราะทาเจลปกติก็หลายร้อยแล้ว เลยซื้อมาติดเล่น ๆ ถ่ายรุปเก๋ ๆ ระหว่างอยู่นู้น

ส่วนตัวแล้วเจ้าเล็บตัวนี้ติดทนประมาณนึงเลยค่ะ แต่เพื่อนอีกสองคนที่ติดหลุดเร็วมาก

นี่ว่าอาจจะเป็นเพราะเล็บจริงเรายาวด้วย เนื้อที่ที่กาวแปะเลยเยอะกว่า ?

น่าจะมีร้านหิ้วเข้ามานะคะ ใครสนใจลองไปหากันดู

สถานที่ : Olive young

อันนี้จำราคาไม่ได้ค่ะ จำได้แค่่ว่าถูกกว่าไทยครึ่ง ๆ เลย เพราะอันนี้ได้มารวม ๆ 70 ชิ้น

คุ้มค่าคุ้มราคาจริง ๆ

เจ้าตัวนี้ลองใช้แล้วค่ะ คุณสมบัติเท่า ๆ ไปก็เหมือนของบ้านเราเนี่ยแหล่ะ

แต่เค้าจะมีตัวดึงให้ (สีชมพู ๆ ที่โชว์บนหน้ากล่อง) ทำให้แปะได้เนียนขึ้น เพราะของบ้านเราต้องมานั่งแงะ ทำให้เป็นรอยไรงี้ แต่อันนี้ไม่ใช่รุ่นบางนะคะ

ราคา : 3000 won

สถานที่ : Daiso

ตัวนี้ชอบมากกกกกกกกกกกกกกก แนะนำสำหรับคนที่ชอบปวดนู้นปวดนี่แบบเรา

เดินเยอะ ปวดหลัง ? แปะ !

นั่งเยอะ ปวดบ่า ? แปะ !

อ่านหนังสือเยอะ ปวดคอ ? แปะ !

มันถูกมากค่ะ 1 แพ็ค มี 5 ชิ้น ในราคา 90 บาท อู๊วหูวววว นี่ซื้อกลับมาหลายแพ็คมาก ตุนไว้

ตอนแรกที่ซื้อมานี่เพราะไปเกาหลีเดินเยอะมากค่ะ เดินจนท้อ เดินจนแบบ ไม่ไหวแล้ว ต้องการแผ่นกอเอี๊ยะ 55555555555555555555 เข้าไดโซะไปเจอเหมือนเจอสวรรค์เลยค่ะ

หมดไปแล้วนะคะสำหรับการเห่อของเล็ก ๆ น้อย ๆ ของเรา ใครชอบตัวไหน เคยใช้ตัว หรืออยากถามอะไรเพิ่มเติม คอมเม้นไว้ได้เลยนะค๊าา ♥

ขอบคุณสำหรับการรับชมค่ะ สำหรับกระทู้นี้ ขอตัวลาไปก่อน สวัสดีค่า

papii

papii

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักน๊าา ❤

FULL PROFILE