อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

เปิดกรุ Highlight + Bronzer + Blush จาก 2016-2017 จ้าาา ♡♡

เฮลโหลววววสาวๆ ♡

วันนี้กลับมาพบกับนาบิกันอีกครั้งนะคะ

จากกระทู้รีวิวคราวที่แล้ว "เปิดกรุ Eyeshadow Palette 2016-2017" นั้นนน ต้องขอขอบคุณสาวๆมากๆนะคะ ที่ให้การต้อนรับกันอย่างอบอุ่นสำหรับรีวิวแรกของนาบิ

เราสัญญาไว้ว่าจะมาเปิดกรุ Eyeshadow ที่เหลือให้ครบ
แต่แต่แต่แต่!!!
วันนี้ขอขั้นกลางด้วย

"Highlight × Bronzer × Blush"

กลัวว่าสาวๆจะเบื่อ eyeshadow กันก่อน
เริ่มเลยค่ะ!!!
นี่คือกรุ Highlight x Bronzer x Brush ของนาบิ
ออกจะเน้นไปทาง highlight เยอะหน่อยนะคะ 
ช่วงนี้กำลังบ้าอย่างหนักกันเลยทีเดียว

1. KATVOND Alchemist Holographic Palette

ชอบหนักมากค่ะพาเลทนี้!!! คือมันใช่มันโดน 
มันคือสิ่งที่ชั้นตามหามาแสนนานมาก
คือ You're my number 1 เลย ณ ตอนนี้
เพราะมันเป็น highlight ก็ได้ เป็น eyeshadow ก็ได้
หรือจะเอามาทาทับลิปสติกก็ยังได้!!!
ครอบคลุมขนาดนี้ สีขนาดนี้ จะไม่เป็นลูกรักได้ยังไงคะ
สาดแฟลช!!!
และไม่แฟลชค่ะ
จะเห็นได้ว่า สีที่เห็นจากในพาเลทจะออกแนวขาวๆ ไม่แตกต่างมาก
แต่เมื่อคุณลอง swatch แล้วนั้น
โอ้มายก้อดด!!! ไปดูเองเลย เดี๋ยวจะว่าเราโม้
สาดแฟลชเลยค่ะ
โนแฟลช ไฟสีส้ม
คือแบบว่าอยากจะลงเป็น short clip ให้ดูมากๆ
แต่เราไม่มี youtube account :(
เอาเป็นว่านางเป็นลูกรัก
ตั้งแต่ packaging มาก็ hologram สมชื่อ

2. BECCA x Chrissy Teigen

Glow Face Palette

พาเลทนี้ยังได้มาไม่นานมากนัก
เลยยังไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้มากเท่าไหร่
แต่ขึ้นชื่อว่า BECCA ไม่เคยทำให้ผิดหวังอยู่แล้วค่ะ
ไปดูรายละเอียดกันเลยยย

Packaging มาสวยงามหรูหรามากจริงๆค่ะ
ทั้งแฟลชและไม่แฟลชค่ะ
เนื้อนางละมุนละเอียดละออมากค่ะ
สีสวยนวลๆ แบบไม่ชัดมากเท่าไหร่
ไฮไลท์ออกมาดีมากกก หน้าพุ่งแบบปรี๊ดๆ
แต่ไม่เหมือนหน้ามันนะเออ

3. BECCA

Shimmering Skin Perfector Pressed #OPAL

ยังอยู่ที่ BECCA อยู่ค่ะ
ทุกคนต้องรู้จักกันอยู่แล้วสำหรับตัวนี้
สียอดนิยมของสาวๆ #Opal
ไม่ต้องเวิ่นมากเลยค่ะอันนี้
ตัวนี้ซื้อมาแบบแพ็กคู่กับ liquid อีกตัวนึง
ไปชม Swatch กันเลยจ้า

4. Urban Decay NAKED

ILLUMINATED TRIO

ถ้าสาวๆได้ติดตามมาจากรีวิวที่แล้วก็จะทราบว่า
ความที่เป็นนาบื จะต้องมีกลิตเตอร์
แน่นอนค่ะ!! 
i can't live without glitter ของแท้
ตัวนี้ก็รักมาก (อีกแล้ว)
ด้วยความที่สีเบาบาง แต่กลิตนางแน่นมากเว่อรรร์
ใช้ได้กับทั้งตัวและหน้านะคะอันนี้
ภาพที่ไม่สาดแฟลช อาจจะดูไม่ค่อยชัด
แต่จริงๆแล้ว นางสวยมากกกกนะคะ
อยากให้ลองไปเล่นกันดู
แฟลชจ้ะ สวยๆนวลๆงามๆ
โนแฟลชค่า

5. Tarte Tarteist Volume III

Contour Palette

พาเลทนี้สภาพเยินนิดนึงค่ะ
ทั้งทำตก ทำอะไรสารพัด :(
แต่ก็เป็นพาเลทที่ใช้ทุกวันเลยจริงๆ
เห็นสภาพแล้วอย่าตกใจกันนะสาวๆ
สภาพดูไม่ได้ แต่ก็ยังเริศอยู่ค่า
จากสภาพนั้น... ไม่ต้องบรรยายค่ะ (อายจุง)
ครบค่ะพาเลทนี้
ทั้ง blush x highlight x bronzer
ถือว่าคุ้มมากกับพาเลทนี้
มีความกลิ่นหอมตามสไตล์ tarte เค้าล่ะ
ใช้แล้วฟินค่ะ บอกเลย
หลุมที่หายไปนั้นคือ matte contour สีจะเข้มมากที่สุด
ไม่แฟลช และขวาสุดไฟส้มค่ะ
แฟลชให้ชัดๆจ้า
จะเห็นได้ว่า สีนางชัดมากกกกกกกกกกกกค่ะ
เวลาใช้ต้องระวังนิดนึง เบามือด้วยยนะเธอ
คือปาดนิดเดียวนี่ก็ชัดมาก แถมอยู่ทนทั้งวันค่ะ
พาเลทนี้นาบิแนะนำมากๆๆๆๆๆๆ
ควรไปตำอย่างแรงค่ะ

6. Too Faced

Sweethearts Perfect Flush Blush

#Sparkling Bellini

น่ารักเอาใจไปเลยค่าา
ไม่ต้องพูดพล่ามทำเพลงมากค่ะ
สีสวยงดงาม หน้าตาน่ารัก(มาก)
ไว้ใช้ในวันเบาๆค่ะ 55555

7. Too Faced

Chocolate Soleil

Medium/Deep Matte Bronzer

ขออนุญาตไปต่อกันอย่างรวดเร็ว....
บรอนซ์ตัวนี้หอมช็อกโกแลตเหมือนชื่อเลยค่ะ
ทาไปหิวไปเลยจริงๆ
เนื้อดี เกลี่ยง่าย ชอบค่ะชอบ

8. Too Faced

8.1 Candlelight Glow #ROSY GLOW
(ตลับทอง)
8.2 LOVE FLUSH #So Happy Together
(ตลับชมพู)

เป็นตลับน้อยๆ2ตลับที่ถูกลืมเก็บเข้าคลังไปซะนาน
จนเกือบลืมค่ะ ว่ามี2น้องน้อยนี้
อันนี้มาเป็นเซ็ทที่ Too Faced ร่วมกับ KatVonD
ที่มีกระเป๋าน้องหมา 2 ด้านสวยๆมาให้ด้วย
บอกตามตรงว่าซื้อเพราะกระเป๋าเลยจริงๆค่ะ
แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คุณภาพและสีนางเลิศเลอค่ามากค่ะคุณเธออออ
ทั้งสองอย่างเลย สีสวยมากกกกกกก ไปชมๆ
แสงธรรมชาติค่ะ
แฟลชค่ะ
จะบอกว่าค่อนข้าง Amazed และ surprised กับ blush มากค่ะ
สีนางสวยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มาที่ไฮไลท์ ใน swatch 2 สีไม่ต่างมาก
แต่ที่จริงแล้วมันคือสีขาวนวลและชมพูอ่อนๆๆๆค่ะ
สวยวาวชัดตามท้องเรื่อง

ขอปาดเหงื่อซักครู่อีกครั้งค่ะ

ก็จบลงไปแล้วนะคะสำหรับการเปิดกรุครั้งนี้
หวังว่าสาวๆที่ยังลังเลอยู่ว่าจะตำอะไรดี
ก็พอจะมีทางเลือกดีๆบ้างจากกระทู้นี้
นาบิสัญญาว่า....
คราวหน้าจะมารีวิว eyeshadow ต่อให้ครบนะคะ
5555555555
แต่ขอเวลาเค้าหน่อยนึงน๊าาาา
วันนี้ขอลาไปก่อนค่าาาาาา จุ๊บบบบ ♡

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like