รีวิว : Full Moon Party เกาะพะงัน 2017 มันส์มาก 10 เหตุผลที่ควรไปกับเพื่อนสาวเท่านั้น!! | PEARYBROWN

11 7

เนื่องด้วย ชะนีไปพะงันมาค่าาา ก็เลยอยากจะแชร์ความฟินนี้ แพรถือว่ามันเป็น The best party of this year สำหรับแพรเลย ส่วนตัวไปมาแล้วสองครั้ง ครั้งแรกไปกับแฟนและเพื่อนๆ ของแฟนซึ่งไม่อินอะ 555 ก็เลยมีครั้งสองไปกับเพื่อน คือครั้งนี้แหละ คือสนุกมาก

กระทู้นี้ก็จะมาบอก  10 เหตุผลที่ควรไปกับเพื่อนสาวเท่านั้น !!!

1. เครื่องสำอางไม่ต้องถือไปเยอะค่ะชะนี เพราะอีเพื่อนสาวมันก็ต้องแต่งหน้าเหมือนกัน แบ่งๆ กันถือไปไม่หนักค่ะซิส พอถึงเวลาแต่งหน้าก็ช่วยกันแต่งกรุบกริบ

2. เหล่ผู้ได้สะใจสุดไรสุด และถ้ายิ่งมีเพื่อนที่เคมีความแรดเข้ากันแล้วละก็ คงไม่ต้องบรรยาย ความสนุกนี้

3. พะงันมีหาดสวยๆ เยอะมากไม่ได้มีดีแค่ปาร์ตี้ฟูมูล และยังมีเกาะสวยๆ ล้อมรอบ เช่น เกาะสมุย เกาะเต่า ก่อนวันปาร์ตี้ก็ชวนชะนีเพื่อนสาวไปนอนอาบแดดเช็คเรตติ้งกรุบกริบริมหาดซิจ๊ะรออะไร  

4. เราจะได้รูปสวยๆ โดยที่ไม่ต้องมีใครมาคอยบ่นเรา

สลับกันถ่ายสนุกคะซิส จะคอยคิดท่าโพส ให้กันกรุบ

5. มีเพื่อนคู่คิดค่ะ อยากไปไหนไป อยากเก็บแต้มร้านริมทะเลคือไป คือชวนไปไหนมันไปหมด กินข้าวไปชมทะเลไป ดูผู้ไปค่ะงานคัดเกรดทั้งนั้น 555

7. ข้อดีของการไปกับสาวๆ ผู้ชายจะเข้ามาหาแกงค์สาวโสด ถ้ามีผู้ชายมาด้วยในแกงค์อาจจะนกค่ะซิส ถ้าไม่กรุบพอ

8. ถ้าไปกับเพื่อนที่เมาง่ายเหมือนกัน มึงจะประหยัดในการจ่ายค่าเหล้าสุดๆ แต่จะมาตายที่ค่าคอร์สตูมค่ะ แต่ไม่เป็นไรใส่วนด้วยกันได้ค่ะ กรีสสส กรุบกว่านี้มีม๊ะ

9. ส่วนใครที่คิดว่างานนี้ชั้นไม่เมาไม่กลับ ก็แนะนำให้เผาหัวที่ 7-11 ก่อนเข้างาน ถ้ายังไม่พอก็ไปซื้อเอาข้างในแต่แพงค่ะ หรือไปก็ทำเนียนๆ เวลามีผู้ชายยื่น Bucket มาก็ดูดให้สมใจไปเลยก็จะมึนๆ หน่อย 555 ดึกๆ มีมาเพี๊ยบ !!!!  

10. สุดท้ายถ้าเรามีเพื่อนที่เข้ากันได้ดีในทุกๆเรื่อง ไม่ว่าจะ กิน แรด ชิว เที่ยว เราจะรู้ว่า ขาดนางไม่ได้ในทุกๆทริป สุดท้ายจริงเราจะ Bitch ไปให้สุดและหยุดที่ผู้รวยยยยยยยยยย

บทสรุปของฟูมูลไม่ว่าคุณจะซ่าแค่ไหน ก็อย่าลืมเช็คลิมิตของตัวเอง ดูแลคนที่ไปด้วยและตัวเองด้วย

ฟูมูลไม่ได้เป็นปาร์ตี้ที่น่ากลัวแบบที่เขาว่าหว่ะ มันแล้วแต่เราจะเลือกรับแบบไหน แต่ก่อนคิดมาตลอดว่าไปฟูมูลกันแบบสาวๆ อันตราย โอ้โห้พอไปจริงๆ ละมันส์มาก แล้วพะงันมันไม่ได้มีดีแค่ฟูมูลปาร์ตี้เท่านั้นหรอก มันมีอย่างอื่นที่ดี ผู้คนที่นั้นน่ารัก เป็นกันเองยิ่งขับรถไปแถวๆ ตีนเขาชาวบ้านน่ารักมาก (ไปตีนเขาเพราะชะนีหลงทางค่ะ5555 ได้อีกบรรยากาศ) ยังมีหาดสวยๆ หลายหาดรอบเกาะ ให้ไปนอนอาบแดดแบบชิคๆ ดำน้ำ ดูปะการัง หรือจะไปเกาะข้างเคียง เช่น เกาะเต่า เกาะสมุย ก็ไปได้น่ะ ทัวร์มีตั้งแต่ 600+ กิจกรรมเยอะมาก ร้านอาหารริมทะเลอย่าลืมไปเก็บบรรยากาศค่ะ เด็ดมากกินไปดูวิวไป ที่สำคัญผู้ชาย !!!

อยากให้มองข้ามเรื่องที่ว่าไปฟูมูลแล้วเสร็จแน่นอน ไม่จริงค่า คือไปเดินคนเดียวยังได้อะ ฝรั่งที่นั้นถึงจะเมาแค่ไหนก็ให้เกียรติผู้หญิงน่ะเออ ถ้าเซ yes ก็ไปค่ะ ถ้าเซ No เค้าก็หาคนใหม่แค่นั้นค่ะซิส มันจะเป็นอะไรที่กรึมๆ 555 (กรึมแปลว่าไร เอาเป็นว่าแปลว่า นัวๆ ละกัน555) คิดไรมากออกไปใช้ชีวิตซะ เหล่ผู้ให้หน่ำใจ กินให้อิ่ม แต่งหน้า แต่งตัวสุดฤทธิ์ เต้นในแบบที่ไม่เคยทำมาก่อน เมาแล้วกลับไปนอนก็แค่นั้นค่ะ โนดราม่าแต่กลับมาแล้วมึงแดรกมาม่าแน่นอนค่ะ 555 บั้ยยย จบการรีวิว

กระทู้นี้จะโดนบลอกมั้ย ตัดภาษาพ่อขุนออกเยอะมากค่ะซิส 555ไปดูวีดีโอกัน

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE