จัดไป! Review มาส์กสตรอว์เบอร์รี่ จากร้าน Mini So

15 7

รู้มั๊ย ที่ Mini So เขามีมาส์กหน้าเก๋ๆ ด้วยนะเธอววว์ ตอนที่เห็นก็เเอบสนใจว่าเอ๊ะ? ทำไมมาในรูปแบบซองเล็กๆ แบบนี้ เหมือนเป็นครีมมาส์ก แต่บนกล่องเขาเขียนว่าเป็นชีทมาส์กว่ะแกร เออ น่าสนใจๆ สุดท้ายเลยสอยกลับบ้านมาลองใช้สักกล่อง

ว่าแล้วก็มาลองกันดูดีกว่า แกะซองออกมา แผ่นมาส์กมันม้วนมาเหมือนทองม้วนไรงี้ #ฉันหิวสินะ ต่อๆ ดึงออกมา เราก็ต้องทำการคลี่มาส์กออกมาให้เป็นแผ่น แล้วโปะลงบนใบหน้า ทิ้งไว้ 15-20 นาที จากนั้นจึงลอกแผ่นมาส์กออก หลังจากนั้นให้เอานิ้วกลางและนางค่อยๆ นวดหน้าเบาๆ ทิ้งไว้สักแป๊บและล้างออก

#ผลการใช้งาน รู้สึกเลยว่า หน้ามันนุ่มขึ้นนิดนึงล่ะ ไม่แสบหน้า รู้สึกฟินเบาๆ แฮ๊ปปี้~

ว่าแล้วก็ขอตัวลาเลยนะคะ ไว้วันหลังเจออะไรน่าสนใจจะแวะเอามารีวิวให้ดูอีกค่า :)

maronchan

maronchan

สวัสดีค่ะ โบว์ลิ่งนะคะ ชอบรีวิวเอวี่ติงจิงกาเบลที่ถูกใจ (หรือไม่ค่อยถูกใจ ฮา) ให้คนอื่นฟัง ง่ายๆ คือชอบเมาธ์อะแหละ ส่วนใหญ่สินค้าที่รีวิวคือออกเงินซื้อเองนะคะ นานๆ ทีถึงจะมีคนส่งของมาให้ลองเทสค่ะ >__<

FULL PROFILE