ไป Workshop กับ JILLSTUART กัน! + IVYVIEY's JILLSTUART loved item.

13 4

สวัสดีค่ะสาวๆเราชื่อไอวี่ อายุ18ปี เรียกพี่เรียกน้องก็ได้ค่ะ555เมื่อวันที่ 17 มิย. ที่ผ่านมาเราได้มีโอกาสไปร่วมงานWorkshop กับแบรนด์สุดรักกกกอย่างJILLSTUART ในโอกาสที่เค้าอยู่กับสาวไทยมาครบ1ปีแล้ว เยย้ เลยเก็บภาพบางส่วนมาฝากต้องขอโทษด้วยถ้าใครรู้สึกรำคาญใจกับการใส่เครดิตในภาพ พอดีทีแรกเราไม่ได้ตั้งใจจะมาเขียนกระทู้เลยลบภาพต้นฉบับไปหมดแล้ว แต่ก็เอ้อไหนๆไปมาแล้วก็มาแชร์กันหน่อยย โดยภาพทั้งหมดถ่ายจากกล้องหลังIphone5s เรื่องความไม่HDก็ขออภัยจริงๆ

กิจกรรมWorkshop ที่ผ่านมาจะมีBeauty Blogger มาร่วมทั้งหมด 4 ท่าน เป็นรอบๆวันที่17เวลา 14.00-16.00น. เป็นรอบของพี่แป้ง Kirarista เวลา17.00-19.00น. เป็นรอบของพี่นีน่า NinaBeautyworld และวันที่18ก็จะเป็นของพี่ทราย Feonalita และคุณมิ้นชี่ Mintchyy ซึ่งเราไม่แน่ใจเวลาว่าใครก่อน555 แต่ไอวี่ไปรอบพี่นีน่าค่ะ 

ในWorkshopรอบของพี่นีน่า NinaBeautyworld ก็เป็นการให้ทุกคนลองเล่นกับเครื่องสำอางของJILLSTUART ตั้งแต่ Base makeup ไปถึงPoint makeup ต่างๆ แล้วก็เล่นกับเครื่องสำอางคอลเลคชั่นใหม่ คือ My lipsซึ่งเป็นลิปบาล์มเปลี่ยนสีที่น่ารักมากๆ(ในภาพบนที่เป็นดอกไม้และมีคริสตัลสีฟ้าด้านบนตัวลิป) และเหล่าอายไลน์เนอร์สีๆต่างๆ

ก่อนที่จะถึงเวลาWorkshop หรือหลังWorkshop เสร็จแล้ว ก็จะมีโต๊ะสีขาวใหญ่ๆข้างๆที่มีผลิตภัณฑ์ของ JILLSTUART อยู่ทุกอย่างให้ได้ลองเล่น ถ่ายรูปกัน ถ้าสงสัยหรือสนใจชิ้นไหนก็จะมีพี่ๆBAคอยแนะนำ หรือ อย่างพี่นีน่าเองก็ถามตลอดเลยว่า สงสัยอะไรเกี่ยวกับของJILLSTUARTไหม เป็นงานที่อบอุ่นมากๆค่ะ

บลัชออนที่เห็นในภาพเป็นรุ่น Blooming Dew Oil-in-Blush ซึ่งเราลองใช้ตอนแต่งหน้าWorkshop แล้วชอบมาก ให้สีระเรื่อที่ไม่ชัดเป็นตูดลิง55555 ปัดแล้ววาวๆแต่ไม่เลื่อมเกินไป

แท้นแท่นนนนนน! Blush compact 9ช่อง สี17 Believe in love ที่เราบอกเลยว่าสวยมากฮือออๆ จริงๆจะมาพร้อมแปรงแต่ตอนนั้นแปรงหายไปไหนไม่รู้555

มาถึงสิ่งที่คนในโซเชียลอื้ออึงและกดแชร์กันหนักมากแล้วมันก็สวยมากจริงๆ คือJILL STUART Rouge my dress lip

ต่อไปก็เป็นลิปสติกอีกรุ่นที่สวยไม่แพ้กัน JILL STUART Lip Blossom

มางานJILLSTUART จะไม่พูดถึง น้ำหอมได้ยังไง?ซึ่งปีนี้สำคัญมากตรงที่ JILLSTUART พึ่งได้รางวัลที่ 1 ของ@cosmeในครึ่งปีแรกหมวดน้ำหอมไปหมาดๆเลย รุ่นที่ได้รางวัลคือรุ่น JILL STUART Crystal Bloom Aura dream EDP ขวดสีฟ้า ซึ่งเราคุยกับBA เค้าบอกว่า55555มันหมดจ้า ล้องห้ายยย เราไม่ได้ถามว่าของมาเมื่อไหร่ตอนนั้นสติแตกอยู่55

ใครอยากดูลิสต์ของที่ได้รางวัล@cosmeครึ่งปีนี้ก็ตามไปที่บล็อกของพี่แป้งเลยค่ะ https://kirarista.com/2017/06/16/best-cosme-half2017/แต่ว่าน้ำหอมขายดีรุ่นอื่นยังมีอยู่น้า น่ารักทุกขวด เหมาะเอาไปวางประดับโต๊ะเครื่องแป้งมากๆแล้วก็หอมทุกกลิ่นเลย

ต่อไปมาดูของรักของเราที่เป็นแบรนด์ JILLSTUART กัน ตัวแรกจะเป็น JILL STUART Fruit Lip Balm N สี001

จะเล่าความเด๋อให้ฟัง5555 คือจริงๆแล้ว เราซื้อลิปบาล์มJILLSTUART ตามพี่แป้ง Kirarista แต่ว่าเราซื้อผิดรุ่นนนนน5555555 พี่แป้งใช้รุ่น Melty lip แต่ไม่เป็นไรโอเคมันใช้ดีมากๆเหมือนกัน โบกตอนกลางคืนตื่นมาปากนุ่มมากกก

ลูกรักของเราอีกชิ้นคือJILL STUART Loose Powder N สี02 Lucent

แป้งฝุ่นตัวนี้ ดีงามยังไง?  มันให้ผิวดีที่ผ่องมากและคุมมัน! มีชิมเมอร์เล็กๆ

สิ่งที่ประทับใจที่สุด คือ พัฟนุ่มม๊ากกกก พัฟคุณภาพดีมากๆใหญ่ไปหน่อย แต่ทนและอึดมาก เราเป็นคนซักพัฟบ่อย พัฟของJILLไม่ยุ่ยไม่พังเลย ซักกี่ทีก็นิ่มเหมือนเดิม เค้ามีพัฟขายแยกด้วยนะ แต่ไม่แน่ใจราคา ข้อเสียของแป้งรุ่นนี้ คือ ขาวค่ะ คนผิวแทนให้ข้ามไปเลยจากใจ

นอกจากเราจะได้ไปWorkshopสนุกๆแล้ว ทางJILLSTUART เค้ามีของฝากกลับบ้านให้คนละถุงด้วยนะ

ของในถุงของเราเป็น JILL STUART Happy wishes surprise love hand cream 20ml. ขนาดจุ๋มจิ๋มน่ารักมากๆ กลิ่นก็สไตล์สาวJILLเลย หอมฟุ้งงง

ตอนนี้ทางJILL STUART เค้ามีโปรซื้อครบ...แถม...เยอะแยะมากมาย ที่จำได้คือ ซื้อครบ1500บาทได้ลิปกลอส แต่เราไม่สนค่ะ! เราสนสิ่งนี้!!

JILL STUART standing mirror 

ซึ่งเค้าไม่ขายค่ะ คุณต้องซื้อครบ9,000บาท แล้วจะได้กระจกเจ้าหญิงนี่ไป/นับเงินแล้วก็น้ำตาคลอ

ของจริงมันสวยมากค่ะ แบรนด์เค้าเอามาให้เราส่องตอนทำWorkshop ซึ่งมันแอบหนักพอตัวเลยนะ ใครชอบJILL STUARTอยู่แล้ว ก็ไปสอยให้ครบ9000ค่ะ แต่เราไม่สู้55555

ปิดท้ายกระทู้นี้ด้วยรูปคู่เรากับพี่นีน่า NinaBeautyworld ละกันเนอะะ เขินนน เราชอบกระจกจิลจริงๆนะดูสิ5555555 ขอบคุณทางแบรนด์JILLSTUARTด้วยค่ะที่ให้โอกาสเราไปร่วมกิจกรรมน่ารักๆอบอุ่นแบบนี้ สัญญาว่าจะพยายามเก็บเบี้ยเก็บเงินมาเปย์กับJILLSTUARTเรื่อยๆ

ขอบคุณพี่แป้ง Kirarista ที่ชื่นชอบJILLSTUARTจนลูกเพจแบบหนูสติแตกต้องไปตาม5555 ถึงแม้จะไม่ได้ไปรอบพี่แป้งแต่ก็ได้เจอได้พูดคุยกัน ก็ร้ากกกกมากกกก

ขอบคุณพี่นีน่าNinaBeautyworldกับคุณก้อย สำหรับงานนี้ประทับใจมากๆแผ่ลัทธิสาวJILL กันค่ะ

ivyviey

ivyviey

makeup is magic~

FULL PROFILE