♥รีวิวผับเกาหลี CLUB 'ANSWER'♥ ย่านชองดัม อปป้างานดีดีเจแซ๊บแซ่บ (แถมเคล็ดไม่ลับเข้าฟรีไม่ต้องเสียค่าเข้า!!) | ARIYA ONNI

10 3

안녕하세용~~สวัสดีจ้าาา อนนี่มาแล้วววว วันนี้จะไปแอ๊วแถวย่านชองดัมค่ะรีวิวที่เอามาฝากวันนี้คือ คลับAnswerที่ย่านชองดัมย่านหรูที่เกาหลีนะคะ

***กระทู้เหมาะกับผู้อ่านอายุ20+เท่านั้นนะคะ xoxo***

(*จริงๆมีวิดิโอบรรยากาศด้วยและรีวิวคลับอื่นๆตามไปดูได้ในเพจอนนี่นะคะ  fb.me/ariyaonni  *)

บอกเลยยยว่าร้านนี้อปป้าพรีเมี่ยม!!แถมเคล็ดลับเข้าร้านนี้แบบไม่เสียเงินซักบาทให้อีกด้วยเอ้อออ!! Club ANSWER จะอยู่ในย่านชองดัมหรือหนึ่งย่านที่แพงที่สุดในโซลนั่นเองนะคะ เปิดทุกวัน พฤหัส-ศุกร์ และเสาร์ จะต่างกับคลับOctagonที่อนนี่รีวิวไปคราวก่อนตรงที่ คลับนี้จะดังในหมู่คนเกาหลีค่ะ  คนต่างชาติจะไม่ค่อยมีให้เห็นเท่าไรในคลับนี้ และอายุคนที่มาก็จะค่อนข้างน้อยกว่าอคคตากอนค่ะ แถมร้านนี้ยังดังในหมู่พวกโมเดลด้วย เป็นร้านที่อนนี่มาแล้วได้เจอโมเดลดังๆในเกาหลีหลายคนเลยค่ะ เพลงจะเป็นEDMเป็นหลักค่ะ แต่ดีเจบางคนก็เปิดเพลงฮิตบ้างค่ะ ร้านนี้จะเป็นร้านขนาดกลาง มีฟลอร์ตรงกลางร้าน ที่เด็ดคือฟอร์เป็นไฮโดรลิคด้วย(เดี๋ยวไปเมาท์เรื่องนี้ให้ฟังอีกรูปนึงนะคะ55) จะมีบาร์ขายเหล้าแค่บาร์เดียวด้านหน้าเลยค่ะ  และโซนVIPจะอยู่รอบๆ และชั้นลอยค่ะ ร้านนี้จริงๆเค้าเปิดมานานมากแล้วค่ะ เป็นร้านที่ดังมากๆในย่านชองดัม ล่าสุดปิดรีโนเวทไป(อนนี่ไปอีเว้นท์ฉลองก่อนปิดมาพอดี เมาสุดดด55)และเพิ่งกลับมาเปิดใหม่อีกรอบค่ะ 

คนที่มาที่นี่ส่วนใหญ่จะเป็นวัยรุ่นค่ะ วัยทำงานมีบ้าง แต่เท่าที่อนนี่เห็นจะเป็นวัยรุ่นซะมากกว่าและทีเด็ดคือหน้าบาร์จะเป็นแหล่งรวมโมเดล พวกโมเดลจะออกันหน้าบาร์เต็มไปหมดดด เคยมีเพือนเมาท์ว่าเค้าชอบแจกฟรีดริ๊งให้พวกโมเดล ร้านนี้ก็เลยค่อนข้างป๊อบในหมู่พวกโมเดลเราก็เลยได้ผลพลอยได้ได้มุมเด็ดๆมาแอบส่องแก๊งอปป๊าตัวสูงไปด้วย 5555การแต่งตัวที่นี่ก็จะดูดีมีระดับหรือดูแฟชั่นค่ะ กฏจะคล้ายๆกับคลับอื่นในกังนัมเลยคือห้ามแต่งตัวสบายเกินไป ห้ามใส่กางเกงผ้ายืด ห้ามใส่กางเกงวอร์มหรือชุดกีฬา (ชุดแฟชั่นที่คล้ายๆชุดกีฬาก็ไม่ได้นะคะ มีเพื่อนโดนไล่กลับไปเปลี่ยนมาแล้ว TT)รองเท้าดูดี พูดง่ายๆคือคัดคนเข้าจากเสื้อผ้านิดนึงค่ะ

ที่โปรยไว้ว่าร้านนี้ดีเจแซ่บ อะ...ดูจากรูปเลยค่ะซิสสสสส555 พวกดีเจขาประจำที่เปิดที่คลับนี้คือบอกเลยว่าตัวจริงแซ่บแบบพรีเมี่ยมเบอร์10!! จริงๆเค้าก็เปิดกันหลายคลับนะคะ แต่จะมีแก๊งค์ที่เค้าเปิดประจำแบบไปครั้งไหนก็ต้องเจอด้วย ซึ่งแซ่บๆทั้งนั้นเลยยยยย มองเพลินๆไปตลอดคืนเลยค่ะ ยิ่งด้วยความที่ร้านนี้ไม่ได้ใหญ่มากทำให้เราเห็นดีเจค่อนข้างชัดด้วยค่ะ แต่ละคนดีต่อใจสุดๆไปเร๊ยยยย โอ๊ยยยยเดี๋ยวเอาไว้อนนี่จะมาแจกลายแทงไอจีเหล่าแก๊งดีเจอปป้าให้อีกทีนะคะ

แต่ไม่ได้หล่อแค่ดีเจนะคะ อย่างที่เมาท์ไปว่าร้านนี้โมเดลแน่น และวัยรุ่นแน่นข้างล่างฟลอร์รอบๆตัวเราก็มีแต่ผู้ดีดีค๊าาาา555 แต่ร้านนี้จำนวนผู้หญิงที่มาก็ค่อนข้างเยอะนะคะ (ทุกครั้งที่ไปแอบรู้สึกว่าจำวนผู้หญิงร้านนี้ค่อนข้างเยอะมาก)ใครจะไปแอ๊วอปป้าก็อาจจะต้องฝ่าฟันต่อสู้แย่งชิงนิดนึง555อปป้ากังนัมชองดัมก็จะมีความเล่นตัวนิดนึง จะจิกใครก็ดูเชิงก่อนกรุบๆนะคะ 555 

ร้านนี้เป็นอีกร้านที่อนนี่กราบในเรื่องเอฟเฟค!! แสงสีเสียงอลังการ มีทั้งดรายไอซ์ ทั้งสโมคทั้งเลเซอร์ และที่เด็ดที่สุด

ฟลอร์ไฮโดรลิคค่ะ!! อิด๊อลลล!! เต้นๆอยู่ฟลอร์ลอยยยย หูยยยย!! ตอนแรกงงไปเลยยย

เห้ยยทำไมชั้นอยู่สูงกว่าคนอื่น5555 ดูจากในรูปล่างเลยค่ะ คือฟลอร์ตรงกลางมันจะค่อยๆ เลื่อนขึ้นได้

พวกน้องนีก็จะจับจองพื้นที่กันขึ้นไปเต้นบดๆร่อนๆกันเต็มที่เลยค่ะ 5555

อนนี่ขอแพ้บายกระโดดลงแทบไม่ทันนนนไปเลยยยย

สโมคที่นี่ก็แน่นค่ะ พ่นกันทั้งคืน บางทีพ่นดรายไอซ์ออกมาคิดว่าหิมะตก

เข้าห้องน้ำอีกที เอ้าาาผมคลายยย!! โอ๊ยยยพ่นกันไม่เกรงใจลอนผมเลอซาช่าตรูเลยยยย 555

ใครจะยืนตรงฟลอร์แนะนำหลบดรายไอซ์ดีดีนะคะ เพราะที่นี่พ่นแรงมากกก 

**วิธีการเดินทางไป CLUB 'ANSWER'**

ร้านนี่บอกเลยว่า Taxi ONLY!!ค่ะ เดินไม่ได้!ไกลมากกก อาจจะรถไฟมาใกล้ๆได้ แต่ต้องต่อแทกซี่เด้อ!

ANSWER จะอยู่ในย่านชองดัม ไม่ไกลจากกังนัม-ซินซามากค่ะ อยู่บนถนนโดซานเดโรอยู่ก่อนไฟแดงที่จะไปข้ามสะพานยองดง ติดถนนใหญ่เยื้องกับทางม้าลายพอดีเลยค่ะ

เรียก Taxi ให้บอกเค้าว่าไป ชองดัมดงค่ะ>> 125-16, Cheongdam-dong << หรือ บอกว่า >> 535 Dosan Daero << ก็ได้ค่ะแล้วย้ำเค้าต่อว่า Club Answerแต่ถ้าเค้าไม่เข้าใจก็โชว์ที่อยู่ให้ดูตามนี้นะคะ

" CLUB ANSWER" 125-16, Cheongdam-dong, Gangnam-gu, Seoul 서울시 강남구 청담동 125-16 " 클럽앤써 "

และก็นี่เลยยถ้ากลัวหลง พิกัดGPSค่ะhttps://goo.gl/maps/EN2F1npx7bG2

แต่ถ้าใครมาไกลก็นั่งรถไฟมาลงใกล้ๆ มีให้เลือก2สถานีค่ะ คือ Cheongdam Station กับ Apgujungrodeo Station ค่ะ แล้วให้ต่อแท็กซี่ต้องแทกซี่นะคะ เตือนไว้ก่อนอย่าเดินนนไกลแบบร้องไห้3รอบก็ยังไม่ถึง

ค่าเข้าที่นี่เท่ากับทุกคลับในกังนัมค่ะคือ30,000 วอน ต่อ1คน หรือประมาณ 900กว่าบาทไทยค่ะ จะได้คูปอง1ดริ๊งร้านนี้จะไม่ได้อยู่ชั้นใต้ดินเหมือนหลายๆร้านนะคะ จะเดินเข้าไปแล้วเจอเลย

โดยทางเข้าจะแบ่งเป็น2ฝั่ง ซ้ายกับขวาซ้ายสำหรับลูกค้าทั่วไปขวาสำหรับGuest/VIP ค่ะ(ที่เกาหลีมีระบบเกสท์เข้าของแต่ละโต๊ะและของPRแต่ละคนด้วยไว้จะมาเล่าให้ฟังน้า)** เดี๋ยวตรงนี้อนนี่มีเคล็ดลับเข้าฟรีมาบอกในรูปต่อไปค่ะ **

ตรวจพาสปอร์ตด้านหน้าแล้ว เข้าไปปุ๊บก็จะมีเค้าเตอร์ขายบัตรเข้า ซื้อบัตรแล้วจะได้คูปองดริ๊งไว้แลกดริ๊งหน้าบาร์ได้1ที่ค่ะ

ร้านนี้จะมีล็อคเกอร์สำหรับฝากของ2โซนนะคะด้านหน้าร้านเป็นโซนเล็กๆ แบะมีด้านในห้องน้ำโซนใหญ่ค่ะ ค่าฝากของ 5,000วอนค่ะ (แลกตังไปด้วยนะคะนางไม่ทอนแบงค์ใหญ่)

ที่นี่ล็อคเกอร์ค่อนข้างน้อยนะคะถ้ารู้ตัวว่าของเยอะหรือไปช่วงหน้าหนาวตองฝากเสื้อโค๊ทแน่นอนควรไปเร็วค่ะ เดี๋ยวล็อคเกอร์จะเต็มก่อน อนนี่เคยเจอวันล็อกเกอร์เต็ ต้องยืนถือเสื้อโค๊ท หงุดหงิดมากกก 5555

นี่เลยค่ะเคล็ดลับเข้าฟรี!!! ร้านนี้เค้ามีFREEPASSแจกออนไลน์สำหรับลูกค้าชาวต่างชาติและพวกเกสท์ของPromoterค่ะ ซึ่งเค้าจะแจกเป็นรายวันนะคะไม่ใช่ว่าเข้าเมื่อไหร่ก็ได้ เช็ควันบนรูปดีดีก่อนนะคะ ว่าใช่วันที่จะไปหรือเปล่าและเค้าจำกัดเวลาใช้ด้วยนะคะ คือก่อน12.30AM เท่านั้นค่ะ

FREEPASS นี้จะแจกที่สื่อsocial mediaต่างๆของร้านค่ะ หรือแจกผ่านPromoterของร้านค่ะถ้าจะไปก็ลองเช็คหาFreePassของแต่ละวันดูก่อนนะคะ จะได้ไม่ต้องเสียเงินจ้าาา

วิธีใช้ FREEPASSคือ เข้าไปที่ GUEST DESK หน้าร้าน แล้วเปิดมือถือโชว์รูปนี้ให้เค้าดูค่ะเค้าจะให้ข้อมือเข้าฟรีมาเลยค่ะ แล้วก็ตรวจพาสปอร์ตเข้าร้านตามปกติ

ที่นี่ก็จัดอีเวนท์แน่นไม่แพ้ที่อื่นเลยค่ะ จะไปก็เช็คตารางไปก่อนก็ดีนะคะจะได้รู้แนวเพลงหรือดีเจที่เปิดในคืนนั้นด้วย ส่วนใหญ่เค้าจะอัพเดทตารางดีเจใน IGค่ะ ตามไปฟอลกันได้เลยยย

ร้านนี้เป็นอีกร้านโปรดของอนนี่ในช่วงนี้เลยอะ เพราะไม่เบียดมาก คนดี เพลงเริดแล้วแอร์เย็นมากกก เต้นไม่มีเหงื่อออก 5555บรรยากาศแบบVDOเดี๋ยวอัพไว้ในแฟนเพจนคะตามไปดูกันได้เลยยยเดี๋ยวไว้คราวหน้าจัดรีวิวแซ่บๆมาให้อีกน้าาวันนี้ไปแล้ววว บ๊ายยยบบุยย

CR. รูปเพิ่มเติมจากเพจหลัก CLUB ANSWERนะคะ

Ariya Onni

Ariya Onni

#ติ่งเกาหลี #บ้าเกาหลี #ชอบเกาหลี #5555

FULL PROFILE