❤ Haul+Preview❤ เอาใจสาวกมินนี่ !! ด้วยเครื่องสำอางจาก U-Star Minnie Mouse ค่าาา ❤

16 7

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  วันนี้ต่ายจะมาเห่อออออ อออออ พร้อมพรีวิว

เครื่องสำอางคอลเลคชั่นใหม่จาก U-Star กันค่ะ  

คราวนี้ยูสตาร์ออกคอลเลคชั่นสุดน่ารักเอาใจสาวก Minnie ค่าาาาา

ขอบอกกกกกกกก ใครที่ชื่นชอบห้ามพลาดดด !!!!  

เพราะมันน่ารักมากกกก

น่ารัก น่าสะสมขนาดไหนมาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

❤❤❤❤❤❤ U-Star Minnie ❤❤❤❤❤❤

เริ่มจากตัวแรกกันเลยค่ะ

U-Star Minnie Stay Matte Compact Foundation SPF 25 PA+++ 

แป้งทาหน้าผสมรองพื้นผสมสารป้องกันแสงแดด

คุณสมบัติ

แป้งเนื้อเนียนละเอียด ผสานเทคโนโลยีในการควบคุมความมัน  ช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียน

ไม่มันเงาพร้อมทั้งช่วยปกป้องจุดบกพร่องของใบหน้าได้อย่างธรรมชาติ

-  เทคนิคพิเศษ Special Treated Powder  ช่วยให้เนื้อแป้ง และเมคอัพติดทนนาน

-  ใบหน้ากระจ่างใส  ไม่คล้ำเหมือนแป้งทั่วไป ด้วย Titanium Encapsulated Silica

-  ปกป้องผิวหน้าจากแสงแดดด้วยค่า  SPF  25 PA+++

-  ช่วยดูดซับความมันบนผิวหน้าได้ดีด้วยคุณสมบัติของ Silica และ Nylon-12

-  มอบความชุ่มชื่นสู่ผิว  ด้วยคุณสมบัติของดอกไม้สีขาว  3  ชนิด

ประกอบด้วย  ดอกเอเดลไวส์  ดอกไม้ลิลลี่  และดอกแมกโนเลีย

ปริมาณ  9  กรัม  /ราคา 450 บาท ต่ายเห็นมีโปรเหลือ  259 บาทค่ะ 

รายละเอียดข้างหลังกล่องค่ะ

ภายในกล่องมี ตลับแป้ง และ พัฟสีแดงแยกมาให้ค่ะ

พัฟนิ่มมากกก  อยากให้ลองกันจริงๆ ค่ะ  

พัฟจิกแป้งได้ดีค่ะ

ตลับน่ารักโฮกกกกกก

ตลับแป้งมีอยู่ชั้นเดียวค่ะ เปิดออกมาจะเจอแป้ง หน้าตัวแป้งพิมพ์ลายมินนี่ด้วย น่ารักกกกมากกก

แป้งที่ต่ายได้ลองเป็นเบอร์ 02 ค่ะ  

เนื้อแป้งนิ่ม พัฟที่ให้มาจิกแป้งดีค่ะ  เป็นแป้งผสมรองพื้นที่บางเบา ไม่หนา ไม่หนักหน้า ปกปิดได้ไม่มาก

แป้งเนียนดีค่ะ สีแป้งออกโทนเหลือง ปิดรอยใต้ตาได้ระดับนึง เหมาะกันวันสบายๆ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวต่อมาเป็นที่เขียนคิ้วค่ะ

U-Star Minnie Peek A Brow Auto Eyebrow

" สวย  ครบ  จบในแท่งเดียว "

คุณสมบัติ 

ดินสอเขียนคิ้วชนิดแท่งออโต้  เนื้อครีมนุ่ม  เขียนง่ายไม่มีสะดุด

มีกบเหลาในตัว  ช่วยให้เหลาดินสอได้รูปอย่างง่าย พร้อมแปรงปัดคิ้ว

-  ดินสอหัวตัดปลายรูปสามเหลี่ยม  เขียนง่าย  ทุกทิศทาง

-  สามารถสร้างมิติเส้นขนคิ้ว ให้เหมือนขนคิ้วจริง นุ่มนวล ไม่เป็นคิ้วปลิง

- เม็ดสีสวย คมชัด ติดทนทาน คิ้วไม่หายระหว่างวัน

- แปรงปัด เกลี่ยเม็ดสีให้เนียนกลืนกันได้ง่าย เรียงเส้นสวย ได้รูปเป็นธรรมชาติ

-  สะดวกต่อการใช้งาน เพียงหมุนคลิ๊กเดียว

-  มอบความติดทนและชุ่มชื่นจากวิตามินอี

ปริมาณ 0.15 กรัม/ ราคาปกติ 350 บาท  ต่ายเห็นมีโปรเหลือประมาณ  179 บาทค่ะ  

ตัวแท่งขนาดกำลังดีค่ะ ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป

ผลิตภัณฑ์เป็นแบบปลายหัวตัดค่ะ

อีกด้านเป็นแปรงค่ะ ขนนิ่มมากก ไม่บาดผิวเวลาปาดไปบนคิ้วค่ะ

ปล.  ตรงส่วนนี้หากเราหมุนออกมา จะเป็นกบเหลาค่ะ

สีที่ต่ายได้เป็นเบอร์ 02 ค่ะ สีน้ำตาลธรรมชาติค่ะ

ตัวอย่างที่เขียนลงบนคิ้วค่ะ เนื้อนิ่ม สีชัด เขียนง่ายดีคะ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวต่อมาเป็นลิปค่ะ

.

U-Star Minnie Wonder Cream Comfort Lipstick

คุณสมบัติ

ลิปติกเนื้อซาตินให้ลุคที่เรียบหรู พิกเมนต์แน่น  สีสวยคมชัด  ไม่ทำให้ริมฝีปากดูแห้งกร้านหรือตกร่อง  ผสานคุณค่าจากดอกไม้สีขาว  3 ชนิด

ประกอบด้วย  ดอกเอเดลไวส์  ดอกไม้ลิลลี่  และดอกแมกโนเลีย  ช่วยปกป้องผิวริมฝีปากจากมลภาวะและความหมองคล้ำ  มีวิตามินอี  

ช่วยบำรุงผิวให้เปล่งปลั่ง Bisabolol มอบความชุ่มชื่นกลับคืนสู่ริมฝีปากคุ๋สวย

ปริมาณ  3.5  กรัม/ ราคาปกติ  350 บาท  ต่ายเห็นมีโปรเหลือประมาณ  179 บาทค่ะ  

อ๊ายยยยยย  แพคเกจน่ารักกกกกกกกกกก  

บนลิปเค้าทำเป็นรูปโบว์ค่ะ น่ารักเนอะ

มีด้วยกันทั้งหมด 2 สีค่ะ

สี  01  ออกโทนนู้ดโทนส้มค่ะ

สี  02  ออกโทนน้ำตาลเลยค่ะ สีจากตัวแท่งเหมือนสีช็อคโกแลตเลยค่ะ

ปาดสีให้ชมค่ะ

เบอร์  01

เบอร์  02

สี 01 สีสวยยค่ะสีนี้ เป็นสีนู๊ดโทนส้ม สวยสุภาพ เหมาะกับทุกโอกาสค่ะ

สี 02 สีนี้ก็สวยเช่นค่ะ เป็นโทนน้ำตาลเลย ใครชื่นชอบโทนน้ำตาลต้องลองค่ะ ทาเบาๆ ก็สวย เข้มๆก็เหมาะค่ะ  

เนื้อลิปเค้าค่อนข้างดีเลยค่ะ เนื้อซาตินฉ่ำปานกลาง  ใครไม่ทาจัดเต็มแบบต่ายแนะนำแต้มๆ เอาค่ะ สีจะดูออกแมตๆ สวยละมุนกำลังดีค่ะ >///<

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หมดแล้วค่าาา หวังว่าจะถูกใจเพื่อนๆ สาวกมินนี่ค่ะ

สำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจ ลองดูตามร้านเครื่องสำอาง ตัวแทนจำหน่ายของยูสตาร์ได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่าาาา

^____________________________^

Normal.Girl

Normal.Girl

สวัสดีค่าา แนะนำตัวก่อนนะคะ เจ้าของเพจชื่อ ต่าย ค่ะ
มีความสนใจเกี่ยวกับเรื่องสวยๆ งามๆ การดูแลตนเอง และรวมถึงเรื่องไอที อะไรพวกนี้ค่ะ
งานอดิเรกคือการเขียนบล็อคเพื่อเอาไว้แชร์สิ่งต่างๆที่ต่ายมีความสนใจและได้ทดลองใช้ค่ะ ^^

แวะมาทักทายกันได้นะคะ
http://www.facebook.com/BlogNormalGirl

FULL PROFILE