แนะนำร้านขาย Blythe หน่อยค่ะ^^

อยากได้มาก  อยากได้ร้านที่ขายราคาปกติ ไม่เอากำไรเกินไปค่ะ เเนะนำด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่า
เราเห็นมีขายที่โลตัส ปิ่นเกล้า  เค้าโฆษณาว่าเยอะมากมาย  เราเคยๆเดินผ่านไม่รู้ราคา  แต่เค้ามีขาย
ลองเสิร์ชดูในกูเกิ้ลเลยค่ะ มีมากมาย
ไม่อยากระบุ เพราะกลัวหาว่าโฆษณา
แต่ไม่แนะนำร้านโลตัส ปิ่นเกล้านะคะ
เอิบ เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ
แต่อยากบอกว่า ร้านนี้ฟันกำไรเกินควรค่ะ
เค้ามีหลายสาขานะ ระวังไปป๊ะกะสาขาอื่น เหอๆ

อย่างแรกที่แนะนำเลยก็คือให้ศึกษาก่อนจะซื้อให้ดีๆค่ะ
ไม่งั้นอาจจะเสียดายเงินได้ ถ้าเกิดซื้อในราคาแพงเกินจริง

ถ้ามีโอกาสไปญี่ปุ่นจะได้น้องในราคาถูกกว่าค่ะ
ถ้าไม่ซื้อเยอะก็ไม่เจอภาษี ยังไงก็เอาใจช่วยให้หาน้องมาเล่นได้นะคะ
อิอิ ตอนนี้เรามีน้องคนเดียว กำลังวางแผนซื้อน้องคนต่อไปอยู่ค่ะ
หลงรักน้องบลายธ์มากมาย

เราซื้อมานานแล้วสองตัว จากร้านที่คุณ คห.ที่ 1 บอกไว้นั่นแล ( แพงจริงอย่างที่ คห. 2 บอกค่ะ)
ตอนที่เราซื้อมา น้องยังไม่มีคนเล่นเยอะเท่านี้ เลยหาซื้อค่อนข้างยาก ในเน็ตก็ไม่ค่อยมี
ราคาตามร้านที่เป็นร้านแบบมีที่ตั้งชัดเจน ยิ่งในห้าง ย่อมแพงกว่า ที่ขายในเนต
เพราะร้านแบบนั้นจะต้องบวกค่าเช่าที่ ต่างๆ นานา มากมาย
ถ้าซื้อในเน็ตก็จะเป็นร้านที่หิ้วมาเอง ราคาจะถูกกว่า ราวๆ พันบาทเลยนะคะ
แต่ต้องดูประวัติร้านดีๆ นะคะ ของราคาไม่น้อยเลย

แนะนำว่า ก่อนซื้อ
ลองศึกษา รุ่นที่ชอบ และไปดูของจริง ก่อนนะคะ
บางคนดูแต่รูปในเน็ต ไม่ได้ไปจับของจริง
พอซื้อมาแล้ว ชุดไม่ถูกใจบ้าง ผมสีไม่เหมือนในรูปบ้าง ฯลฯ

ส่วนตัวเรา ตอนนี้เฉยๆ กับน้องแล้ว ไม่ค่อยมีเวลาเล่น
ปล่อยน้องสามคน ยืนแก่วมาสองเดือนแล้ว ฮ่าๆ
เราเป็นพวกเห่อเป็นพักๆ น่ะค่ะ
วันดีคืนดีก็ชอปปิ้งเสื้อผ้าน้องเป็นพัน บางวันก็ปล่อยน้องยืนหลอนอยู่เฉยๆ
สงสารน้องตวเองจัง เวลาเห็นน้องบ้านอื่นมีความสุข ฮิฮิ

ขอให้เล่นน้องอย่างมีความสุขนะคะ >_<

ลีโอทอยแพงมากกก อะค่ะ (โดยเฉพาะที่ชอป ที่โลตัส จะแพงกว่าซื้อจากในเวบ)
ลองหาตามเวบดูดีกว่าค่ะ

ร้านหัวสิงโตแพงมากไม่แนะนำที่สุดค่ะ
ร้านสิงโตรอซื้อแบบพรีออเดอร์ดีกว่านะบิมว่า
ราคาแพงกว่าสัก 200-300
แต่ว่าได้ชัวร์ ราคานั้นชัวร์
แต่นอกนั้น อย่าเชียว
กูเกิ้ลนะ
เราบอกไม่ได้อ่ะ อิอิ
โลตัสปิ่นเกล้าค่ะ เยอะมากกกกกๆๆๆ
ยืนยันที่โลตัส ปิ่นเกล้า ร้าน leo toy แพงมากๆ เจ้าของร้านก็หยิ่งหน่อยๆด้วยแหละ ไปซื้อมาแล้วเพราะไม่รู้เรื่อง เสียดายตังค์จัง ฮือๆๆๆ
จิงค่ะเคยไปซื้อเหมือนกาน หยิ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆราคาโครตแพงที่เห็นในเว็ปของร้านแพงแล้วที่ร้านยิ่งแพงกว่านั้นอีกอะ
ไปซื้อที่นี่สิจ๊ะพี่จะแนะนำให้ เพราะว่าพี่เสาะแสวงหาน้องในราคาที่ไม่เชือดคนซื้อเกินไปนักมานานแย้ว ก้อ ที่ยูเนี่ยนมอลล์ร้าน Siamdoll และร้านblythebazza อยู่ตรงรถไฟฟ้าพหลโยธิน และที่เจ๋งสุดถ้านู๋มีความพยายามพอไปที่ตลาดสัมมากรดิมีร้านขายไบล์ทราคาพอทนมีชุดสวยสวยด้วยอยู่ที่สุขาภิบาล3 ใกล้กะโรงพยาบาลเกษมราษฏร์ตะว่าเค้าเปิดขายเฉพาะเสาร์อาทิตย์น้าเป็นตลาดเช้ามาเย็นอดซื้อ ลองเทียบราคาดูที่ไหนถูกก้อจะได้เงินเราไป อิอิ
ตอนแรกซื้อจากญี่ปุ่นค่ะ แต่ก็ไม่สามารถไหว้วานใครให้ซื้อบ่อยๆ ได้ ก็เลยต้องหาร้านในเมืองไทยนี่แหละค่ะ ไปดูที่ร้านสิงห์โตเหมือนกันค่ะ แพงอย่างที่ร่ำลือจริงๆ ก็เลยหาร้านอื่นๆ ต่อไปเรื่อยๆ จริงๆ ก็มีหลายร้าน แต่เราติดใจร้านนี้ค่ะ อยู่แถวรถไฟฟ้าใต้ดินค่ะ ร้านเค้าหายากนิดนึงเพราะต้องลงไปใต้ดิน ชื่อร้าน Blythe Bazzara ค่ะ ราคาสมเหตุสมผลหน่อยค่ะ แล้วของเค้าก็มาเร็วค่ะ อย่างสั่ง pre-order ก็จะได้รับของพอๆ กับวันที่ออกจริงเลย
ร้านลีโอทอยแพงมากกกกกกกกกกกกกกก(โคตะระ)
เราเหมือนโดนหลอกเลยอะ ถามที่อื่นตัวละ3990 แต่เราซื้อมาก่อน ตัวละ5900+ชารต3% เสียดายตังมาก จะไม่ไปซื้อที่ร้านนี้อีกเลย แพงมากกกกกกกกกกกกก ขอบอก เราเสียดายตังจัง รวมราคาแล้วซื้อได้2ตัวเลยอะ
เซงมากมายยย
ที่ชั้น 7 มาบุญครอง ตรงข้าม แม็คโดแนล
อยากถามว่าซื้อตุ๊กตาบลายด์ที่ญี่ปุ่น
ราคาจะถูกกว่าเมืองไทยเยอะมั้ยคะ
ใครทราบช่วยบอกที่นะคะ..........
เอาที่ญี่ปุ่นก้ถูกกว่าไทยมากๆอ่ะจ๊ะ ตัวอย่าง น้อง natacha ที่ญี่ปุ่น 3400-3500 กว่าๆหนะ(ค่าเงินมันเปลี่ยนตลอด) พอมาไทยก้ 5000 - 6000 เลยแต่ก้คงโดนเรื่องภาษีด้วยอ่ะนะ แต่บางร้านเค้าแอบหิ้วมาก้เลยถูกหน่อย (ค่าภาษีขึ้นอยู่กับน้ำหนักด้วยจ๊ะ) ขอแก้ข่าวหน่อยนะจ๊ะ คือ blythe หลายๆคนเรียก บลายด์ บลายท์ อะไรแบบนี้แต่จิงแล้วไม่ใช่นะจ๊ะเค้าเรียกว่า ไบล้ท ออกเสียงแบบ bright ที่แปลว่าสดใส เพราะถ้าเรียกบลายท์ก้สงสารน้องเหมือนกัน น้องบลายท์ก้เหมือนเรียกน้องเค้าว่า น้องตาบอดอ่ะจะ บลายท์แปลว่าตาบอดนะ เรียกว่าน้องสดใสดีกว่าจ๊ะ อีกอย่าง ตามแบบของ kennerเค้าก้เรียก ไบล้ทด้วยจ๊ะ คราวนี้ก้รุแล้วนะอย่าเรียกผิดหละเพราะต่างประเทศเค้าเรียก ไบล้ท กันหมดจ๊ะ
มีร้านเปิดใหม่ชื่อ neo lolita ที่ชั้น7เซ็นทรัลเวิลด์ ฝั่งอิเซตัน ไปซื้อน้องมาแล้ว 2กล่องราคาไม่แพงนะคะลองไปดูดิ
มีร้านใหม่แถวๆอนุสาวรีย์ เซ็นจูรี่อะค่ะที่มีโรงหนังอะค่ะพอไปถึงลงไปชั้นใต้ดิน
เดินไปเลื่อยๆมันจะมีร้านของเล่นอยู่ข้างๆกันกับร้านกิ๊บช๊อปตัวเล็กจามีเยอะหน่อยส่วนตัวใหญ่ก้อมีแต่ไม่เยอะมาก แต่ร้านนี้เขาจะปล่อยให้เราดูไปถ้าสนใจก้อถามเขาไดนะค่ะ
อืม ใช่ เราไปซื้อ ที่ลีโอ ทอย โลตัส ปิ่นเกล้า มาอ่ะ 6990

พอมาเปิดเนต ดู ตัวละ สามพักว่าเอง เซงเรย โดนหลอกร้ายแรง มาก

ไม่มีทางไปซื้ออีกแน่
ของชมพู่อารยาค่ะที่สยาม พารากอนชั้นสาม

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again