Manicure on a Budget ทำเล็บด้วยตัวเอง ไม่เกิน 500 บาท

14 7

ฮัลโหลววว ฮาวทูวันนี้เอาใจสาวๆที่ต้องเก็บหอมรอมริบ

มาทำเล็บด้วยตัวเองง่ายๆ ไม่เกิน 500 บาท

ครั้งนี้คือได้อินสไปร์มาจาก Stylenanda สายเกา ของเรา

ไปดูค่าใช้จ่ายทั้งหมดในฮาวทูนี้กันบ้าง

เริ่มจากยาทาเล็บของ TenTen 5 สี 36 x 5 = 180 THB

เบสโค้ดใช้ของไดโซะ 60 THB

แทตทูติดเล็บแผ่นละ 20-35 THB แล้วแต่ร้าน

สุดท้ายคือท็อปโค้ด ในฮาวทูพลอยใช้ Seche Vite ซึ่งขวดละ 300-400 แล้วแต่ร้าน

ถ้าไม่อยากเกินงบแนะนำให้ใช้ของ Essence ขวดเงินๆ เลิศมากก ขวดละ 100 กว่าบาท

รวมๆก็จะไม่เกิน 500 แน่นอน เผลอๆไม่ถึงด้วย

ที่สำคัญของที่เลือกมาใช้ก็เป็นของถูกและดีจริงๆ

ใครสนใจก็หาซื้อได้ที่ ไดโซะ, อีฟแอนด์บอย, วัตสัน บลาๆๆ หาง่ายมาก

สำหรับวันนี้ ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ ครั้งหน้าจะเป็นเรื่องอะไรต้องรอติดตามกัน

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE