สอนแต่งหน้าปากแดงแต่แพงมากกกกก เผ็ช พริก 10 เม็ด

12 5

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันค่ะ นี่เป็น How to แรกของเราในลุคแต่งหน้าปากแดงแบบแพงๆ ค่ะ ลองมาดูกันนะคะถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าค่ะ กระทู้ต่อไปจะทำให้ดีขึ้นนะคะ 

1.วันนี้เลือกใช้รองพื้นของ estee lauder double wear สี warm vanilla เพราะเป็นลุคที่ค่อนข้างแน่นกริบค่ะ ใช้แปรงเกลี่ยรองพื้นให้ทั่วหน้า เราค่อยๆ ทารองพื้นไปในบริเวณที่จะเกลี่ยนะคะ เพราะรองพื้นแห้งเร็ว ถ้าทาทั่วหน้าแล้วค่อยเกลี่ยจะเกลี่ยรองพื้นลำบากค่ะ

2.ใช้ NARS concealer ปาดไปใต้ตาที่คล้ำและรอยดำ รอยแดงต่างๆ ใช้นิวเกลี่ยบริเวณใต้ตา ส่วนรอยดำใช้แปรงเกลี่ยคอนซีลเอลอร์ค่ะ

3.ใช้เฉดดิ้งครีมของ revolution เฉดไปที่กรอบหน้า ข้างจมูก หน้าผาก ดังรูป

4.ใช้แป้งฝุ่น laura mercier loose setting powder เซ็ตทุกอย่างที่ลงไว้

5.เริ่มแต่งตาก่อนโดยใช้สีน้ำตาลคัดไปที่เบ้าตาให้ฟุ้งๆ

6.ใช้สีน้ำตาลที่เข้มขึ้นคัดเบ้าให้ชัดขึ้นอีกรอบ

7.ใช้สีทองทาบริเวณเปลือกตา

8. ใช้สีน้ำตาลอันแรกทาไปที่ขอบตาล่าง

9.ใช้สีทองที่ใช้ทาเปลือกตาทางหัวตา

10.เขียนอายไลน์เนอร์ใช้ของ Maybelline hypersharp

11.เขียนอินเนอร์ทั้งขอบตาบนและล่าง ใช้ของKATE sharp lock gel pencil (ส่วนตัวใช้แล้วไม่แพนด้า)

12.ดัดคิ้วและปัดมาสคาร่า

13. ติดขนตาปลอมค่ะ ยี่ห้อนี้ซื้อตามร้านขายเครื่องสำอางถูกกๆ แต่ใช้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะคะ

14.ใช้ดินสอเขียนคิ้วของ cosluxe ร่างเป็นโครงคิ้วไว้

15. ใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นของ KATE สีน้ำตาลเข้มสุดระบายในโครงคิ้วที่ร่างไว้

16. ใช้สีน้ำตาลตรงกลางกับแปรงเป็นพุ่มๆ ระบายไปที่หัวคิ้วให้ดูฟุ้งๆ

17.ใช้เฉดดิ้งแบบฝุ่นของ Bobbi brown ปัดไปที่กรอบหน้า หน้าผาก ข้างจมูก

18.ใช้บลัชออนของ NARS สี orgasm ปัดแก้ม

19. ไฮไลต์ของ the balm ปัดที่สันจมูก หน้าผาก โหนกคิ้ว

20.ทาลิป cute press mermaid เบอร์ 05

Finish look

NIDAreview

NIDAreview

แชร์ประสบการณ์ต่างๆ ของนิด้าค่ะ

FULL PROFILE