ย้อมผมจากสีสนิมเป็นสีชมพูเองได้ที่บ้าน ด้วยสีย้อม Lime Crime Unicorn Hair

16 8

สวัสดีค่ะเพื่อนชาวจีบันทุกคนนะค้า วันนี้มาพร้อมกับรีวิวสั้นๆง่าย กระชับแบบดูแว๊ปเดียวคือรู้เรื่องกันดีกว่าค่ะ ไม่อธิบายอะไรเยอะนะ เอาเป็นว่าเอพึ่งย้อมสีผมใหม่ไปเป็นสีชมพูค่ะ แต่ก็ไม่อยากกัดผมแล้ว เพราะจุดนี้อยากให้ผมยาว เลยไม่อยากทำร้ายผมเกินไปดังนั้นก็ต้องใช้แบบสีแว็กส์แทนค่ะ

ล่าสุดเอลองใช้ของ Lime Crime Unicorn Hair ค่ะ โดยใช้สองสีด้วยกันคือสี Sext และ Chocolate Cherry ทั้งสองจะอยู่ในโทนชมพูอมม่วงค่ะ

เอาแบบสรุปง่ายๆขั้นตอนการทำแบบกระชับเออัดมาให้เป็น VDO เรียบร้อยค่ะ เพื่อนๆสามารถดูกันได้เลย ละเอียดยิบทุกขั้นตอน ตอบทุกคำถามที่เพื่อนๆต้องสงสัยในคลิปนี้ไว้ให้แล้วด้วยนะจ๊ะ

เป็นไงกันบ้างค่ะสวยมั้ย ส่วนตัวเอชอบมากๆค่ะ และกลิ่นของ Lime Crime คือไม่เหมือนที่เคยเจอมาคือ หอมมาก หอมแบบกลิ่นขนม ทำไปไม่เวียนหัวเลย 

สำหรับคนที่อยากได้สีชัดๆแบบสีย้อมเลยต้องกัดผมก่อนนะคะ ยิ่งผมอ่อนเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ

เปลี่ยนสีผมแล้วดูดีขึ้นเยอะเลย อิอิ สำหรับสาวๆที่ชอบสีสดๆน่าจะชอบกันนะคะเค้ามีอีกหลายสีมากๆ แต่ใจยังไม่กล้าพอตอนนี้

ครั้งหน้าจะมีอะไรมาอัพเดทกันนั้นอย่าลืมติดตามกันนะคะ บ๊ายบาย

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE