มาแต่งหน้าคุมโทนน้ำตาลกันเถอะสาวๆ How to by Pearybrown

12 8

แรงบันดาลใจลุคนี้ก็มาจากความน้ำตาลของสีผิวชะนีเองแหละค่ะ 5555 เนื่องจากพึ่งไปอาบดงอาบแดดมาเน๊อะ สีผิวก็แอบเข้มขึ้นกรุบกริบ มองดูละเอ๋อมันน่าแต่งหน้าโทนสีน้ำตาลดู นี่คือสตอรี่ของลุคนี้ค่ะ 5555+ (คนเราทำอะไรมันต้องมีสตอรี่ หรอ? )        พอค่ะพอ เวิ้นเว้อเกินไปละ 555 มาเริ่มลุคนี้กันเลยดีกว่าอย่าเสียเวลากับสตอรี่ของชะนีเลย  จะบอกว่าแต่งง่ายมากค่ะซิสสสสส เสต็ปเดิมคือเน้นเครื่องสำอางน้อยชิ้นแต่หน้าต้องแน่น ><

Step 1   ก่อนอื่นทาครีมบำรุงที่ทาเป็นประจำก่อนจากนั้นแพรก็ลงคูชั่นวันนี้แพรใช้คูชั่นจาก TER No.25 ปกติจะไม่ใช้เลยยยยยยย เพราะคู่ชั่นมันอันตรายต่อสีผิวแรงมากคือทาแล้ว อิฉันหน้าเทาค่ะ 555  แต่ของ Ter ทาแล้วแพรรอดอยู่น่ะ ใช้ง่ายดีค่ะแค่ตบๆ แตะๆ รอมันเซทตัว 5555

(หน้ามันก็จะสดๆ หน่อย)

Step 2  แพรลงคอนทัวในขั้นตอนที่สองเลย เนื่องจากการลงในขั้นตอนนี้จะทำให้คอนทัวร์ติดไปกับคูชั่น ซึ่งจะติดทนมากกว่าเดิมนั้นเอง วันนี้ใช้ของ CATRICE คาฟ 

Step 4

คิ้วนะฮะ จะเขียนเป็นสีน้ำตาลคุมโทนหน่อยๆ 555 วันนี้แพรใช้เป็นของ Merrez’ca สี deep brown นะคะ  แพรรู้สึกชอบดินสอเขียนคิ้วตัวนี้มาก เพราะเส้นเล็ก และเป็นแบบหมุนออโต้ซึ่งสะดวกต่อการใช้งานมาก ด้วยเส้นที่เล็ก มันทำให้เราเอามาวาดเป็นเส้นคิ้วได้ด้วย กรุบค่ะ  เขียนเสร็จแล้วอย่าลืมเก็บขอบคิ้วค่ะซิส เพื่ออะไรไม่รู้ แต่เก็บเถอะ ><  (ดูรูปที่ 6 ประกอบการตัดสินใจ)

Step 5 แต่งตาวันนี้แพรใช้พาเลทของ Supermom bellissima eyeshadow palatte  สีแพรก็แปะให้ในรูปแล้วนะคะ  จะแต่งออกโทนน้ำตาลอมชมพูหน่อยๆ -ขนตาล่างแพรใช้ของบอกต่อเบอร์  Y-039-ขนตาบนบอกต่อเบอร์ P-027-ไฮไลท์หัวตาของ NARS -มาสคาร่า Wet n wild -คอนแท็กเลนส์ของดรีมคัลเลอร์ 1 ลาย mini lapis -อายไลเนอร์ Mistine mexi black 

Step 6 ลงแป้งพับนิดหนึ่งเพื่อเก็บรายละเอียกและความเนียน เก็บความมันอะไรงี้ แพรใช้แป้งเจ้านางพึ่งได้มาลองเหมือนกันค่ะ สีเบอร์ 3 ใช้ได้หน้าไม่ลอย ปกปิดดี คุมมันและกันเหงื่อดีค่ะ  

Step 7 ลิปแพรใช้ลิปแมทจาก Gratai เบอร์ 13 จะเป็นโทนน้ำตาลอมส้มนิด โคตรคุมโทนอะ 555

Step 8 ปัดแก้มแพรใช้ของ Wet nWild coloricon สี Mello wine จะเป็นสีออกโทนส้มอิฐหน่อยๆ ในรูปสีอาจจะเพี้ยนไปขออภัย คุมแสงไม่เป็นค่ะใช้แสงธรรมชาติจากริมหน้าต่าง 555  ซึ่งสีนี้ทาแล้วเหมาะกับคนผิวแทน ผิวเข้มน่ะ ไม่โดดไม่ลอย ละมุนนี คอลนี้แพรได้มา 4 สี เดี๋ยวจะมารีวิวให้ดู  

Step9 ลงไฮไลท์ค่า แพรใช้ของ Supermom เช่นเดิมกำลังอินกับตัวนี้เพราะสีมันสวยและมีให้เลือกตั้ง 6 หลุม เนื้อไฮไลท์พอปัดที่ผิวแล้วให้ความละเอียดดีค่ะ สะท้อนแสงได้ดี  

เสร็จแล้วฮะ ไม่น่ายากเน๊อะ ทริกคือเลือกขนตาฟูๆ ค่ะซิส 5555

เหมือนเดิมค่ะ เล่นจีบันมานานละแต่ก็ยังตอบกลับคอมเม้นไม่เป็นค่ะซิส    T-T  ไม่ได้ตอบกลับใครก็ต้องขออภัย รายละเอียด คสอ.จะพยายามใส่ให้ครบค่ะ 

ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยน๊า  

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE