แบรนด์ในดวงใจที่ลองใช้แล้วชอบมากกก

14 7

สวัสดีค่ะสาวสาวจีบัน วันนี้จะมารีวิวแบรนด์โปรดในดวงใจที่ใช้แล้วชอบและไม่ผิดหวังเลยคะที่จะลองอะไรใหม่ๆจากสองแบรนด์นี้คะ

ไปเริ่มกันเล้ยย เรทโกกกกกก

.

.

ตัวแรก คือ Urban Decay All Nighter Spray  สเปย์เซ็ตเมคอัพคะ ใชดีมากกกใช้หลังแต่งหน้า ล้อคเครื่องสำอางค์ให้ติดทนและยาวนานทั้งวันคะ เอาไปเล้ยยย เต็ม 10  ช้อบชอบบบบ

ตัวถัดมา  Smooth & Protect Primer SPF 50 คือ เป็นไพร์เมอร์เบสทาก่อนแต่งหน้า เนื้อมูสที่นุ่มมากกกกก ทาแล้วหายไปแล้วไม่มีความเหนียวเหนอะหนะ  คุมมันได้ดีมากกเป็นไพร์เมอร์ตัวเดียวที่ใช้หมดแล้วต้องไปตำมาอีก  เริสสมากคะสาวสาว บอกเล้ยย

ไปต่อกันที่ตัวสุดท้ายเลยค่ะ   Velvet Matte Skin Tint Broad Spectrum SPF 30  คือ รองพื้นในตำนานนั้นเอง เป็นรองพื้นที่คุมมันได้ดีมาก พอทาลงบนใบหน้าแล้วหน้าแมตต์มาก เพราะเนื้อรองพื้นเป็นเนื้อกำมะหยี่ ทาแล้วกลืนไปกับหน้าเลยคะ  สำหรับสาวๆผิวมันและผิวผสม แนะนำเลยค่ะ ควรไปตำ ปลื้มมมมมากก

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ สาวๆที่ใช้มีตัวไหนใช้แล้วชอบหรือไม่ชอบ ตัวไหนเด็ดๆ มาแชร์กันได้น้า

วันนี้ก็ขอตัวลาไปก่อนะคะ หวังว่าสาวๆจะชอบกระทู้นี้น้าาา  บ้ายบายยยยค้าาา

mypalody

mypalody

#fashionista
#cosmo
#beauty

FULL PROFILE