REVIEW ลิปแมตจิ้มจุ่มราคาเบาๆ

11 6

สวัสดีค่าทุกคนกระทู้นี้อบอุ่นก็อยากมารีวิวพวกลิปแมตจิ้มจุ่มที่มีอยู่ในกรุทั้งหมดแต่ก็ไม่รู้เป็นอะไรค่ะซื้อทีไรก็ซื้อแต่สีซ้ำๆเดิมๆ ส้มบ้าง ชมพูนู้ดบ้างวนๆกันไป5555 แต่ความรู้สึกที่ใช้แต่ละแท่งจะไม่เหมือนกันเลยน้า งั้นเดี๋ยวไปดูกันค่ะว่าแท่งไหนเป็นยังไงกันบ้าง

เนื่องจากเราขี้เกียจก็เลยมาสวอชรวมกันทั้งหมดเลยละกันนะคะ555

Etude house color lip fit # pk001

โอ้โหภาพเบลอ ว่ารักแถบไปอีก ตัวนี้เป็นลิปแมตราคาไม่แพงจากเกาหลีเนื้อจะนุ่มลื่นเกลี่ยง่ายเราชอบทาบนปากแล้วเอานิ้วถูๆมันจะเริ่มเปลี่ยนเป็นแป้งๆเนียนๆ แต่ถ้าทาเพียวๆสีปากจะลอยไปหน่อยเลยชอบเอามาผสมกับลิปตัวอื่นทำให้ติดทนดีงาม แต่ข้อเสียเค้าคือทาตอนเช้าเนื้อจะยังสวยเนียนดี ถ้าเอามาเติมตอนบ่ายตอนเย็นปากจะเริ่มแห้งๆเป็นคราบนิดหน่อยค่ะ

Sleek matte me # Petal

ตัวนี้เป็นลิปแมตจิ้มจุ่มแท่งแรกที่ซื้อเลยเพราะแบรนด์ล้วนๆ555 ก็ถือว่าชอบนะคะ สีเป็นชมพูอ่อนๆนู้ดๆ ทาชั้นแรกสวยดีปิดสีปากมิด ถ้าทาสองสามชั้นขึ้นจะได้สีที่ชัดขึ้นแต่...!! แห้งค่าแบบขยับปากแล้วร่วงเป็นผงๆเลยอ่า ตัวนี้เหมาะจะทาเป็นเบสชั้นแรก แล้วค่อยทาลิปเนื้อครีมตัวอื่นทับจะโอเคเลยค่ะ สีสวยติดทน

Meilinda melty mouse lip matte #03  #04  

ตัวนี้เป็นแมตจิ้มจุ่มที่ไม่ค่อยเหมาะกับการทาปากเท่าไหร่แต่เหมาะเอามาทาแก้มมากค่า เพราะเนื้อเค้าเป็นเนื้อมูสนุ่มๆทาปากแล้วกลบสีปากคล้ำๆของเราไม่ค่อยมิดแต่เอามาทาแก้มนี่ดีงามมากค่ะ คือเนื้อเค้าเกลี่ยง่ายติดทนมากๆ มีอยู่ช่วงนึงเราใช้ตัวนี้ทาไปทำงานทุกวัน เพื่อนที่ออฟฟิศทักว่า เฮ่ยทำไมแก้มมุงอมชมพูได้ตลอดทั้งวันเลยฟระ เราก็อ่อออ งานแก้มนี่ใช้ตัวนี้ตัวเดียวนี่แหละฮ่าๆๆ

4u2 kiss me harder # 11

โอ้โห้ช่วงที่ลิปรุ่นนี้ออกใหม่นี่วอแวไปอีก เอาสีไหนดีๆอุ้ยรุ่นบล็อกเกอร์ก็สวยแซ่บๆหวานๆ รุ่นนั้นก็ดีสีนี้ก็โดน สรุปมาได้แท่งนี้ก็ยังคงคอนเซปซื้อสีซ้ำๆเดิมๆ5555 เป็นสีชมพูอ่อนๆตุ่นๆตอนแรกสวอชหลายสีมากบนแขนถ่ายรูปส่งไปให้เพื่อนดู เพื่อนบอกสีนี้แหละแก ฮ่าๆ สีสวยสายหวานติดทนระดับนึงกินของมันๆมีแอบหลุดบ้าง ขยับปากได้สบายๆยืดหยุ่นดีไม่มีผง เออก็รักอยู่นะแท่งนี้ แต่ใช้ไม่ค่อยบ่อยเพราะสีเรียบร้อยสุภาพไป ฮ่าๆ

Maybelline velvet matte #mat1

ตัวนี้ชื่อ velvet matte ก็จริงแต่เราว่าเนื้อเค้าค่อนข้างนุ่มลื่นชุ่มชื้นเลยค่ะ ติดไม่ค่อนทนเท่าไหร่ทาเดี่ยวๆให้ลุคใสๆฉ่ำๆแต่เราชอบเอามาทาเป็นทิ้นต์ข้างในปาก สวยงามมากค่า

Supermom #15 #16

สีส้มแหลมๆกับสีชมพูสดใส supermomรุ่นนี้ติดทนมากและก็แห้งมากเช่นกันค่ะ สีตอนอยูในแท่งกับตอนทาบนปากจะเข้มขึ้นนิดหน่อยติดทนทั้งวัน แต่ทาทับหลายรอบหรือใช้มือเกลี่ยจะเป็นคราบเบาๆ พิกเม้นแน่นปาดครั้งเดียวก็กลบสีปากมิดแล้วจ้า

So You lip matte #06 #07

ตอนแรกเราไม่รู้จักแบรนนี้ แต่พี่ที่ทำงานขายก็เลยลองซื้อมาใช้ขำๆแท่งละร้อยกว่าบาท ใช้ไปใช้มาอ้าวดีแฮะเม็ดสีเค้าแน่นติดทนแต่ไม่แห้งเราชอบสีพีชๆ ชมพูๆ กินข้าวมีหลุดบ้าง เนื้อไม่เป็นผงๆโดยรวมชอบมากในราคาประมาณนี้ กลายเป็นตัวนี้หยิบใช้บ่อยสุดค่ะ

ลองมาดูความติดทนกันมั่ง เราใช้remover ของ Maybelline เทชุ่มๆค่ะ

ปาด1  meilinda กับ Maybelline ไปก่อนเพื่อนเลย

ปาด2 meilinda กับ Maybelline ตามไปติดๆกับetude  sleek และ soyou เริ่มจางๆ4u2 and sleek ยังเหนียวแน่น

ถูไปมาแบบสิ้นสติ555 พลิกหน้า Aก็แล้วB ก็แล้ว

สรุปความติดทน1 ยกให้ Supermom ไปเลยจ้า

2 Soyou

3 4u2ถ้าถามว่าเราชอบของอะไรสุดก็เป็น3อันดับข้างต้นนี่แหละค่ะ Soyou , 4u2 , supermom แบรนคนไทยถูกและดีนี่เองเย้จบเถอะเหนื่อยแล้ว55 สำหรับกระทู้รีวิวลิปแมตราคาเบาๆนี้เราก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆน้องๆในการเลือกซื้อกันนะคะ พบกันใหม่ทู้หน้าสวัสดีค่า

Cozyy_t

Cozyy_t

FULL PROFILE