รีวิวครีม Pasjel ลดสาเหตุการเกิดสิว ผลิตภัณฑ์ของสัญชาติไทยที่น่าลอง

9 4

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบัน ครั้งนี้เมย์กลับมารีวิวอีกแล้วค่ะ ครั้งนี้เมย์ขอรีวิว สกินแคร์บ้างดีกว่า       Pasjel Cherry Tender Night Facial Cream Extra Plus ทุกคนอาจจะเคยรู้จักยี่ห้อนี้มาบ้างนะคะ เห็นว่าเป็นแบรนด์ของคนไทยด้วย เลยอยากจะลองอุดหนุนของคนไทยด้วยกันซะหน่อยค่ะว่าจะเป็นอย่างไร ส่วนตัวแล้วเมย์ค่อยเป็นสิวหัวใหญ่ๆเท่าไหร่ แต่จะเป็นสิวผดมากกว่า เพราะเวลาเหนื่อยๆ ก็ขี้เกียจล้างเครื่องสำอางตอนนอนค่ะ (เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลยนะคะ อย่าทำตาม 555 ) ครีมตัวนี้เมย์ได้มาที่ Eve and Boy ค่ะ แต่วันก่อนแอบๆเห็นที่เซเว่นสาขาลิโด้ด้วย ราคาครีมตัวนี้อยู่ที่ 390 บาทค่ะ มาดูแพ็กเกจกันค่ะ กล่องดูน่ารักใช้ได้เลยทีเดียว สีเป็นสีชมพูขาว ข้างกล่องนี้มีส่วนผสมบอกอย่างชัดเจนว่ามีส่วนผสมของ ชาลิไชลิคแอชิคและสารสกัดจากธรรมชาติ ซึ่งตัวนี้จะช่วยลดการสะสมของแบคทีเรียในผิวบอกว่า สิวผด สิวหัวดำ สิวอักเสบ นี้เอาอยู่ค่ะ อีกทั้งลดฝ้า และจุดด่างดำ โดยให้ทาผิวหน้าก่อนนอนเป็นประจำ ก็จะทำให้รอยแดง รอยดำต่างๆนี้จางลงเลย

และบนหัวกล่องเน้นข้อความสำคัญเลยว่า “Free From Steroid” คือไม่มีส่วนผสมของสเตรอยด์และสารต้องห้าม เพื่อนๆ ไว้ใจได้ค่ะ

เมื่อเปิดกล่องเข้ามาจะเป็นแบบนี้ค่ะ เล็กกะทัดรัดพกพาสะดวกดีค่ะ

เนื้อครีมจะออกสีชมพูนิดๆ เนื้อครีมเกลี่ยง่าย ไม่ค่อยเหนียวเท่าไหร่ คือเห็นภายนอกดูเหมือนเนื้อครีมต้องเหนียวแน่ๆเลย แต่พอทาจริงๆ ครีมมันซึมซาบสู่ผิวเลยค่ะ ส่วนเรื่องกลิ่นนี้หอมมากเลยค่ะ หอมกลิ่นเชอร์รี่ เดี๋ยวเราไปลองใช้สินค้ากันดีกว่าค่ะ ...

พอลองทาดูแล้วรู้สึกหน้าหอมตลอดเวลาเลยค่ะ (แอบชอบเวลาแฟนบอกว่าหอมค่ะ รู้สึกดีค่ะ อิอิ)

Before – After ค่ะ

Before – After ค่ะ

สรุป ระยะเวลาในการใช้ 3 คืนกลิ่น : 10/10กลิ่นหอมอ่อนๆของเชอร์รี่เลยค่ะราคา : 9/10 ราคาพอใช้ได้อยู่ค่ะ ไม่แพงมาก สำหรับสกินแคร์เรื่องสิวประสิทธิภาพ : 9/10 สิวผดรอยแดงค่อยๆจางค่ะ แต่ไม่ถึงกับขนาดเปลี่ยนจากแดงเป็นขาวเลย หน้าเรียบเนียนยิ่งขึ้น คือจากรูปนี้เห็นชัดอยู่นะคะ ว่ามีความแตกต่าง หลังจากใช้เพียง 3 คืนนะคะเนื้อครีม : ซึบซาบดี ค่อนข้างเกลี่ยง่ายเลยค่ะ

ลองไปใช้กันดูนะคะอยากให้ลองอุดหนุนคนไทยด้วยกัน ไทยกิน ไทยใช้ ไทยเจริญค่า 555 ไว้ครั้งหน้าเมย์มารีวิวผลิตภัณฑ์ดีๆ ที่เพื่อนๆอาจจะไม่เคยรู้กันนะคะ ขอบคุณที่ติดตามอ่านจนจบ ขอบคุณค่ะ

Sukritta3

Sukritta3

FULL PROFILE