รีวิว ของถูกและดี ตอนที่ 1 เซเว่น 7-11

19 8

สวัสดีค่าาาทุกคน วันนี้แพรมีของถูกและดี ที่มีขายในเซเว่น 7-11 มาแนะนำเพื่อนๆนะคะ 

เป็นของที่แพรเสียเงินซื้อมาเอง ใช้เอง ไม่มีสปอนเซอร์นะก๊ะ 

ไปดูกันดีกว่าว่ามีอะไรบ้างเนอะ 

มีแบบคลิปวิดีโอด้วยนะก๊ะ

เริ่มที่ชิ้นแรก 

Cathy Doll  Gold Pearl Powder Mask  ปริมาณ 25 กรัม  ราคา  49 บาท

เป็นมาส์กแบบผงนะคะ เวลาใช้ต้องผสมน้ำค่ะ ใช้พอกหน้าไว้ 15-20 นาที

แพรชอบเพราะว่า มาส์กเสร็จแล้วหน้าดูผ่องขึ้น ดูผิวสม่ำเสมอ หน้าเนียนนนนนเหมาะกับคนผิวผสม ถึง ผิวมันค่ะ เค้าควบคุมความมันได้ดีพอสมควรเลยล่ะแพรว่าคนผิวแห้งใช้แล้วอาจแห้งเกินไป

Smooto มาส์กมะเขือเทศสดปริมาณ 10 กรัม  ราคา  39 บาท

เป็นมาส์กแบบล้างออก 1 ซองใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ  เป็นเจลสีชมพูใสๆ เอาไปแช่เย็นแล้วเอามามาส์กคือดีงาม

ใช้แล้วผิวหน้าดูอมชมพู แก้มใสๆ ชอบมว๊ากกกกกก

Smooto เซรั่มมะเขือเทศปริมาณ 10 กรัม  ราคา  39 บาท

เซรั่มเนื้อเจลสีชมพูอ่อนๆ ใช้แล้วหน้าดูขาวอมชมพู หน้าใสได้ภานใน 1 อาทิตย์รอยสิวจางลงเร็วมากๆ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ แพรใช้ซ้ำมาหลายซองแล้วค่ะ

Nami เจลวิตามินซีปริมาณ 30 กรัม  ราคา  49 บาท

เจลวิตามินซีจากส้มเกาหลี เจลสารพัดประโยชน์ ดีงามมมมมมจะผสมกับสครับ ผสมครีมบำรุง มาส์กใต้ตา ข้อศอก ก้น แขนขา ได้หมดค่ะ

เนื้อเจลสีส้มอ่อนๆ แช่เย็นแล้วเอามาทาคือดีย์แพรชอบเพราะทำให้หน้าฉ่ำน้ำดีค่ะ  ใช้ก่อนแต่งหน้าแล้วตบคุชชั่นตาม โอ๊ยยยยยย ออร่าเกาหลีสุดๆ

Cathy Doll  กันแดดละอองน้ำ SPA 50 PA+++ปริมาณ 60 ml   ราคา  99 บาท

เป็นกันแดดที่ทาแล้วเย็นๆ เวลาลูบบนผิว เหมือนเอาน้ำแร่มาฉีด 55555 เย็นสบายมีหน้าบอย ปกรณ์ อยู่หน้ากล่อง 55555กันแดดได้ดีเลยค่ะ แพรลองแล้วในหลายๆแดด เอาอยู่ กันได้จริง

เนื้อครีมสีขาว ทาแล้วช่วยปรับสีผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้นนิดนึง ไม่ได้ดูวอกลอยเทา ขาวโบ๊ะแบบบีบีทาตัวขาว ผิวสีไหนก็น่าจะใช้ได้นะคะ ทาแล้วออกแดดผิวจะดูวิ้งๆดูออร่า

แต่เกลี่ยไม่ง่ายเท่าไหร่ 555555 ต้องค่อยๆทา ค่อยๆเกลี่ย ทาทีละนิด ไม่งั้นจะเป็นคราบๆ

PRESS AND SHAKEปริมาณ 3.5 กรัม  ราคา  15 บาท

มี 3 สูตร คือสีชมพู คอลลาพีน.ซี COLLAPENE.Cมีคอลลาเจน 2,000 mgvitamin cไลโคปีน

สีเขียว L-CARNITINE500มีแอล-คาร์นิทีน 500 mgสารสกัดจากแอปเปิ้ลสารสกัดจากชาเขียวสารสกัดจากเมล็ดกาแฟไม่คั่ว

สีน้ำเงิน บูสท์อัพ BOOST UPสารสกัดจากโสมวิตามินรวมสารสกัดจากเมล็ดกาแฟไม่คั่ว

ทั้ง 3 สูตร 0%FAT 15 calories  *NO SUGARเค้าจะมาเป็นผงๆในฝาน้ำค่ะ เวลาจะกินก็แค่เอามาหมุนเปลี่ยนใส่ฝาขวดน้ำดื่มเท่านั้นเองแล้วเขย่าๆ ค่ะ ก็ดื่มได้เลย ง่ายๆ

แพรชอบเพราะว่าถูกค่ะ 555555 ใช้ทดแทนอาการติดน้ำหวาน น้ำอัดลม น้ำชาเขียวของแพรได้เป็นอย่างดี 555555 ใครเบื่อน้ำเปล่าในบางวัน ลองไปซื้อมากินดูค่ะ แพรใส่กับขวดน้ำ 600ml ค่ะ

verena nutroxsun ปริมาณ 15 กรัม  ราคา  49 บาท

เค้าว่าเป็นกันแดดกินได้ 55555 นี่ก็เชื่อนะ ซื้อมาลองแบบไม่คาดหวังแต่ปรากฏว่าดีอ่ะ ชอบเลยยยย

รสชาติดีไม่คาว กินง่าย ทั้งที่มีคอลลาเจนถึง 10,000mg บางยี่ห้อคาวกินแล้วรู้สึกว่าออกแดดไม่ดำคล้ำลง ทำให้ผิวเนียนขึ้นด้วย ผิวดูใสขึ้น

PreActa ไฟเบอร์ ดินเนอร์ปริมาณ 15 กรัม  ราคา  49 บาท

เค้ามี probiotic 41%  collagen 24% และพวกผงผักผลไม้ต่างๆเป็นผงๆสีเขียว พอละลายน้ำแล้วแบบสีเขียวเข้มๆ ดุไม่น่ากินเลย เอาจริงๆตอนแรกกลัวมากว่าจะเหม็นเขียว เพราะดุแล้วผักเยอะ แต่กินแล้วไม่เหม็นแฮะ อร่อยด้วย

แพรชอบเพราะเค้าช่วยเรื่องขับถ่ายได้ดีมากกกกก สบายท้อง สบายพุงสุดๆ พุงยุบจริงจังกินแทนมื้อเย็นไปเลยได้คือดีงามมมมม ช่วงลดน้ำหนัก แพรเอามากินแทนข้าวเย็นก็ได้อยู่ อิ่มนิดๆ

ชอบมากกกกก กินแล้วผิวใส ไปลองๆ

มาถึงชิ้นสุดท้ายของ ep.1 ค่ะ

แฮนดี้เฮิร์บ handy herb โสมสกัด1 ซอง มี 2 เม็ด  ราคา  29 บาท

มีโสมสกัดถังเช่าสกัดเห็ดหลินจือสกัดตังกุยวิตามินบี 1,2,6,12

แพรจะกินในวันที่นอนดึกค่ะ วันที่ไม่ได้นอน ตื่นเช้ามากินหลังอาหารค่ะ แล้วจะทำให้ไม่เพลียสมองจะโล่งขึ้น ไม่มึน ไม่เบลอ ดีงามมมม ใครนอนไม่พอไปซื้อมากินเถอะค่ะ เค้าช่วยได้

ก็หมดแล้วนะคะ สำหรับ ep.1 เดี๋ยวมี ep ต่อๆไปตามมาแน่นอนค่ะ อย่าลืมติดตามกันนะคะขอบคุณที่อ่านกันจนจบน้าาาาวันนี้ไปก่อนแล้วววววน้าาา บายยยยค่า

Pearreland

Pearreland

www.facebook.com/pearreland

https://www.youtube.com/pearreland

http://www.pearreland.com/

www.instagram.com/pearreland

FULL PROFILE