Review MakeupPlus แต่งรูปสวย แต่งหน้าได้ รวมข้อมูลบิวตี้ และลองใช้ makeup ผ่าน app

13 9

สวัสดีจ้าสาวๆจีบัน วันก่อนเห็นน้องกระต่าย @GT Hatairat ทำ How to สวยๆออกมา https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=233923

น้องแนะนำ app MakeupPlus ที่น้องใช้ในการเปลี่ยนสีผมในภาพได้ออกมาเนียน สวย เป็นธรรมชาติ เราเลยลองหามาเล่นดู ซึ่งแบบดีอะ วันนี้เลยจะมารีวิว app นี้ให้สาวๆดูกัน

หน้าตาของ app มีให้เราเลือกทั้ง

1 แต่งรูปสด ที่เรากดถ่าย ณ เดี๋ยวนั้นเลย

2 แต่งหน้า จากรูปที่เราถ่ายไว้แล้ว

3 แนะนำ function ใหม่ๆ เช่นลบ photo bomb หรือส่วนเกินในภาพออก

4 LAB เราสามารถลองทาลิปสติกแบรนด์ต่างๆจากรูปถ่ายหน้าเราได้

ใครอยากสนุกกับการลองแต่งหน้า หรือครีเอทลุคไว้ก่อนลองแต่งจริงๆ หรืออยากแต่งรูป เปลี่ยนสีผม ก็ลองไปหามาดูนะจ๊ะ

ขอบคุณที่แวะมารับชมทักทายกันค่า

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE