[Date Dining] Townhouse Bangkok ไม่ได้มีดีแค่ซูเฟ่ล์ พิซซ่าก็เริ่ดดด

20 7

สาวๆ เป็นกันมั้ยคะ นัดเจอเพื่อนที่สยามแต่ไม่รู้จะกินอะไรดี เดินวนจนหลงก็ยังหาร้านถูกใจไม่ด้ายยย ฮรืออ เสียเวลาช็อปปิ้งของชีวิตมากเด้อแบบนี้ เราจะไม่ทน วันนี้เจนมีร้านอาหารอิมพอร์ทจากฮ่องกงมาแนะนำ

ขอสารภาพว่าตามมาจากคลิป วนิลาซูเฟล่ ที่แชร์กันในเฟซบุ๊ค ขนมฟูฟ่องดึ๋งๆ ดึงดูดใจสุดๆ จะมาลองชิมดูซิว่าจะฟินสมกับยอดแชร์มั้ย เผื่อเป็นทางเลือกให้สาวๆ ลองไปชิมกัน ที่ร้าน ...

"Townhouse Bangkok"

@Paragon ชั้น G ฝั่ง North Zone 

บรรยากาศร้านตกแต่งด้วยโทนสีน้ำเงินดำ กลางวันเป็นร้านอาหาร ส่วนกลางคืนก็นั่งแฮงเอ้าท์ชิคๆ ได้ แถมยังมีที่นั่ง 2 โซน เลือกตามแต่ใจจะสะดวกได้เลยจ้า ชอบโล่งๆ สบายๆ ก็นั่งเคาน์เตอร์บาร์ด้านนอก แต่ถ้ามาเป็นแก๊งก็เชิญด้านในเด้อ โต๊ะใหญ่สะดวกไม่แอร์อัดด้วย มีพนักงานยืนสแตนด์บายรอให้บริการตลอดๆ

การแต่งตัวมาที่ร้านตอนกลางวันก็อาจจะไม่ต้องหรูถึงขั้นจิกส้นสูงนะคะสาวๆ เรามาแบบชิลๆ ก็ walk in เข้ามาได้เลย แต่ถ้าใครตั้งใจจะมานั่งดริ้งค์ยามค่ำคืนจิกมาก็ดีค่ะ เผื่อเจองานดีต่อใจวรั๊ยยย

มาต่อที่เมนูอาหารกันค่ะ

สปาเก็ตตี้เผ็ดเป็ดย่าง [270 บาท]

รสชาติที่เผ็ดแซ่บของเครื่องเทศคลุกเข้ากับเนื้อเป็ดนุ่มๆ ไม่คาว อร่อยดี ส่วนสปาเก็ตตี้เส้นดำแข็งไปนิส ถ้านิ่มกว่านี้ทุกอย่างจะสมูทเลยแหละ สุดท้ายเผลอแป๊บเดียวเกลี้ยงจานเหลือแต่พริกค่าา

พิซซ่าฮาวาเอี้ยน[330 บาท]

พิซซ่าฮาวาเอี้ยนมีความดีงามที่ชีสยืดมากกก วัตถุดิบดีทุกอย่างยันสับปะรด ราคาต่อถาดไซส์ขนาดนี้ถือว่าไม่แพงเลยกินได้ 4 คนกำลังดี อร่อยแนะนำให้ไปลองงงง

บรูเชสต้า มัสมั่นปูอบชีส

[260 บาท]

ชีสอีกแล้วค่ะคุณผู้โช้มมมม เมนูนี้เป็นเนื้อปูเน้นๆ นำมาอบกับชีส ตักเนื้อเต็มๆ ช้อนปาดไปที่ขนมปังอบกรอบกำลังพอดี ความกลมกล่อมรสมันๆ ของเนื้อปู ให้รสชาติคล้ายๆ ปูผัดผงกะหรี่ฟินค่ะ

ต่อที่ขนมหวานขึ้นชื่อของร้านนี้กันบ้างใครมาที่นี่ก็ต้องสั่ง

ซูเฟล์วนิลา[250 บาท]

ซูเฟล์วนิลาดึ๋งๆ ฟูฟ่องมาแต่ไกล ไซส์ใหญ่มากกกก ถ้าคิดจะมากิน 2 คนนี่ ไม่หมดนะคะบอกเลย หลังจากที่ราดซอสแล้ว คำแรกที่กินคือรสชาติและกลิ่นของไข่ที่นุ่มๆ เหมือนไข่ตุ๋นฟูๆ ไม่หวานมากกำลังดี ถ้าใครที่ชอบทานเมนูไข่ๆ คิดว่าต้องชอบแน่นอนค่ะ

เครปสตรอว์เบอร์รี่[220 บาท]

หน้าตานางร้ายมากนะคะ ที่ทำให้เราหลงกลอยากจะลิ้มลองนางแบบไม่รู้ตัว หึ แล้วนางก็อร่อยจริงๆ เครปนุ่มๆ ซอสสตรอว์เบอร์รี่ฉ่ำๆ มันสดชื่นนน

มาต่อกันที่เครื่องดื่มเบาๆ สวยๆ ตามสไตล์คนรักสุขภาพ

เฮิร์บการ์เด้น

[120 บาท]

น้ำอัญชันมะนาวรสชาติหวานปะแล่มๆ เปรี้ยวหน่อยๆ มี texture ให้เทน้ำอัญชันเห็นเป็นชั้นสีสวยงาม

มิดไนท์ กลอเรีย[120 บาท]

เป็นน้ำผลไม้รวมที่มีส่วนผสมของน้ำส้ม รสชาติเปรี้ยวปรี๊ดเว่อร์ ดูดคำเดียวนี่เผลอขยิบตาหวานให้โต๊ะข้างๆ เฉย 555555

ไม่ต้องเดินวนพารากอนหาของกินหลายๆ รอบแล้วนะคะ Townhouse Bangkok มี choice มาให้สาวๆ ได้เก็บไว้เลือกกันแล้ว ถือว่าเป็นร้านอาหารฮ่องกงที่มีเมนูดัดแปลงรสชาติตามความชอบของคนไทยได้ดีมากๆ ลองแล้วเวิร์คไม่โป๊ะค่า

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE