เล่าประสบการณ์ LA MER SERVICE DAY บำรุงผิวหน้าทุกขั้นตอนค่า ♡ | PRAPAIPA

19 11

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน

หายกันไปสักพัก วันนี้ภากลับมากับรีวิว ประสบการณ์ที่ภาได้ไปรับบริการจาก แบรนด์ LA MER ค่า

ทุกๆวันที่ 15 ของเดือนทาง LA MER จะมีให้เราสามารถโทรจองเข้าลองรับบริการ treatment หน้าโดยไม่คิดค่าบริการใดๆทั้งสิ้น แถมได้ลองผลิตภัณฑ์เยอะแยะมากมายอีกด้วย

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนว่า เคยอยากลองใช้ LA MER นะ แต่ราคาสำหรับเรามันแพงมาก!!!! รู้สึกว่าเสียดายเงินสุดๆถ้าจะต้องเสียไป แล้วไม่รู้ว่าอีกว่า ซื้อมาจะแพ้ไหม จะดีจริงรึเปล่าอีก พอมีบริการนี้จาก LA MER ภาเลยไม่รอช้าที่จะโทรเข้าไปจองเข้ารับบริการเลยค่า

งั้นไปดูกันเลยเนอะว่าเค้ามีบริการอะไรบ้าง

ก่อนจะเริ่มทาง BA ก็จะให้เรานั่งและนำน้ำแร่มาให้ดื่มค่า จากนั้นเค้าก็จะเล่าเกี่ยวกับ LA MER และ ผลิตภัณฑ์ของเค้า

สินค้าเด็ดประจำเดือนมิถุนายนนี้ที่เค้านำมาโปรโมทก็คือ LA MER THE CONCENTRATE ค่ะ ซึ่ง BA บอกว่า เซรั่มตัวนี้มีส่วนประสมของ Miracle Broth เข้มข้ม (ซึ่งมีส่วนประกอบของสาหร่ายซีเคลป์) ที่ช่วยประโลมผิว และ ปกป้องผิวจากมลภาวะ ทำให้ผิวแข็งแรงขึ้นค่า

จากนั้นเค้าก็จะมีผ้าคลุมผมให้เรารวบผมขึ้นเพื่อที่เค้าจะได้เตรียมลง Skincare ให้เราค่า

จากนั้นพี่ BA เค้าก็จะถามว่าให้ลบ Makeup ทั้งหมดเลย หรือ เว้นช่วงบริเวณตาไว้ ภาให้เว้นบริเวณตาไว้ค่ะ

ผลิตภัณฑ์ที่ภาได้ลองใช้ก็มีตาม lists นี้เลยค่า

1. The Cleansing Micellar Water

2. The Tonic

3. The Treatment Lotion

4. The Concentrate

5. The Moisturizing Soft Cream

6. The Eye Concentrate

7. The SPF 30 UV Protecting Fluid PA+++

8. The Lip Balm

ตอนที่ลง Skincare ให้ พี่ BA เค้าก็จะเหมือนนวดหน้าให้เราไปด้วยค่ะ รู้สึกสบายมากๆ เค้าจะทาวนจนผลิตภัณฑ์ซึมเข้าผิวเลยค่ะ ระหว่างนั้นเค้าก็จะอธิบายคุณสมบัติของผลิตภัณฑ์แต่ละตัวว่ามีประโยชน์ยังไงบ้าง

จากนั้นพี่เค้าก็จะถามว่า ให้ลงรองพื้นให้ไหม? ภาต้องตอบว่า เอาค่ะ ตอบแบบไม่ต้องคิดเลย อยากรู้ว่า รองพื้นราคา 4,500 บาท มันดีแค่ไหน 5555

สรุปผลหลังใช้รองพื้นของ LA MER ภาว่าก็โอเคเลยนะ ให้ 7/10 หักราคาล้วนๆ! คือภาทาตั้งแต่ประมาณบ่าย 2 ถึง 3 ทุ่ม ก็ประมาณ 7 ชั่วโมง โดยไม่ได้ซับหน้าเลยค่ะ ก็มีความมันวาวๆแต่ไม่เยิ้มจนน่าเกลียดค่ะ

ก่อนจะกลับภาเหลือบไปเห็นครีมกันแดด Limited Edition จากทาง LA MER ก็เลยขอพี่บีเอลองด้วยค่ะ จริงๆตั้งใจจะขอแค่ลองเนื้อกับกลิ่นบีบนิดเดียวก็พอ แต่พี่ BA บีบออกมาทาให้ทั่วแขนจนถึงไหล่เลยค่า 2 ข้างเลย พี่ BA น่ารักมากๆ

โดยรวมทั้งหมดประทับใจ BA มากๆ เค้าบริการดีมากค่ะ โดยที่ไม่มีการขายของหรือคะยั้นคะยอให้ซื้อผลิตภัณฑ์ใดๆทั้งสิ้นค่ะ เหมือนไปรับบริการ Treatment Free และ ได้ความรู้เรื่องการดูแลผิวหน้าเพิ่มเติมอีกด้วย 

ก่อนจะออกมา พี่ BA บอกว่า เดือนหน้าอย่าลืมติดตามนะว่าเค้าจะโปรโมทสินค้าตัวไหน แล้วให้เข้ามารับบริการได้อีก คือประทับใจมาก เหมือนเค้าตั้งใจดูแลเราจริงๆ ไม่ใช่แค่ผ่านมาผ่านไป มาแล้วก็มาได้อีกด้วย happy!

ถ้าเพื่อนๆสนใจ เดือนหน้าอยากลืมโทรไปจองคิวกับทาง La Mer กันได้นะคะวันนี้ภาขอตัวไปก่อนนะคะเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่า

bye byexoxo.Paa.

*กระทู้นี้ไม่มี sponsored นะคะ ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆค่า

PRAPAIPA.

PRAPAIPA.

Welcome to
PRAPAIPA's Beauty Diary ♡

“The most beautiful makeup of a woman is passion. But cosmetics are easier to buy.”- YSL

FULL PROFILE