Lavish C Serum สารสกัดใหม่จากธรรมชาติใกล้ตัว ช่วยลดรอย อัพหน้าขาว จากผลงานวิจัยคนไทยแท้ๆ

4 2

สวัสดีค่ะ,ห่างหายกันไปนานกับการรีวิว  Skincare นะคะ เพราะมีอยู่ช่วงนึง ยังไม่เจออะไรที่รู้สึกใช่หรือว่าโดนเลยสำหรับอีฟก็วนลูปๆ เดิมใช้ครีมตัวเดิมๆ ไป วันนี้หลังจากได้ทดลองใช้ครีมตัวนึงก็ขอกลับมาบอกเล่ากันหน่อยอีฟได้มีโอกาสสัมผัสกับสกินแคร์แบรนด์นึงค่ะ ทราบมาว่าเหมือนจะเป็นงานวิจัยของคนไทยเรานี่ด้วย เพราะเป็นสกินแคร์ ที่มีส่วนผสมของ “ยางพารา”ฟังแล้วแปลกใหม่มากสำหรับอีฟ ยางพารานำมาผสมทำสกินแคร์?เพราะไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าสามารถสกัดมาทำอะไรแบบนี้ได้ด้วย ผลิตภัณฑ์ตัวนั้นก็คือ...

“ Cream De Latex Lavish Emulsion Intensive White-Repair Serum”   ก็เพิ่งรู้วันนี้นะว่ายางพาราก็สามารถมีส่วนในการช่วยบำรุงผิวได้!สายทดลองอย่างเราก็ไม่รอช้าสิคะ รออะไร 

ตัวกล่องมาแบบดูดี แข็งแรงแน่นหนามากนะคะ กล่องใหญ่เอาเรื่อง จริงๆ ผลิตภัณฑ์ของเค้ามีพวก Day Cream, Night Cream ด้วยนะแต่ตัวที่อีฟทดลองใช้ไปนี้เป็นตัว “เซรั่ม” ค่ะเท่าที่ดูหลักๆ จะเน้นการลดรอยบนใบหน้า และช่วยให้หน้าขาวใสขึ้น

ตัว package แอบดูหรูหรานะคะ มาในขวดสีเขียวมรกตเลยหัวเป็นขวดปั๊มใช้งานง่าย ปริมาณก็คิดว่าคุ้มราคานะเพราะบีบออกมาปลายๆ นิ้วก็วนทาได้ทั่วหน้าแล้ว 

อีฟได้ทดลองใช้อยู่ประมาณ 2 เดือนได้นะคะ โดยจะเลือกทาช่วงก่อนนอนค่ะแล้วก็ไม่ได้ทาครีมบำรุงอะไรเพิ่มเติมเลยนะ (เป็นคนใช้ครีมเป็นอย่างๆ ไป เหมือนเวลาที่รีวิวสกินแคร์มาตลอดเนอะ) อย่างแรกเลยคือตัวอีฟ “ไม่มีอาการแพ้” เมื่อใช้เซรั่มตัวนี้ซึ่งทางแบรนด์ก็เคลมมาว่าทดสอบมาอย่างดีฉะนั้นรอบดวงตาอะไรแบบนี้จะไม่ระคายเคืองเลย  ตอนแรกที่บอกว่าผสม “ยางพารา” ยอมรับว่าความรู้สึกแรกคือกลิ่นคงไม่เป็นที่พอใจของเราเท่าไหร่ แถมยังเป็นเซรั่มแบบไม่ผสมน้ำหอมเนื้อครีมก็คงเหนียวๆ หนืดๆ บนหน้า แต่ผิดคาด!     กลิ่นคือดีมากกก อารมณ์เหมือนพวกน้ำมันนวดสปาเนื้อเซรั่มสีขาวเกลี่ยง่าย และก็ซึมซับลงบนใบหน้าได้เร็วดีไม่มีความเหนอะหนะเลยค่ะ ที่สำคัญคือใช้แล้วหน้าไม่มันนะ เซรั่มบางตัวตื่นมาหน้าเงาเลย (ฮ่า)

หลังจากทดลองใช้อยู่อีฟก็รู้สึกได้ว่าผิวหน้าขาวขึ้นจริงๆ ขนาดคนในบ้านเห็นกันทุกวันยังทักว่าใช้อะไรทำไมหน้าดูผ่องๆ ขึ้น 

ตัวอีฟมีรอยกระหางๆ ตาหน่อยนะคะใช้ตัวนี้กระบางลงขึ้นเยอะ เริ่มไม่ค่อยเห็นแล้วค่ะ ไม่ต้องพึ่งรองพื้นแบบปกปิดเลยตอนนี้แค่แป้งอัดแข็งผสมรองพื้นสีโทนเดียวกับผิวก็เอาอยู่แล้วและที่สำคัญคือตัวนี้ช่วยให้แต่งหน้าแล้วแป้งติดดีขึ้นด้วยนะแป้งตัวเดิมๆ ที่เราเคยต้องเติมระหว่างวัน เรียกว่าติดหน้าได้นานขึ้นเลยค่ะ

ด้วยราคา 1550 บาท กับปริมาณที่ใช้ไม่เปลืองเห็นผลชัดเจนแบบนี้ แนะนำเลยว่าคู่ควรแกการสอยมาใช้มากกกก   ใครที่สนใจลองเข้าไปหาข้อมูลได้ที่ทางเว็บของเขาเลยนะคะอาจจะมีผลิตภัณฑ์อื่นๆ ที่เพื่อนๆ สนใจด้วยก็ได้ไว้คราวหน้าเจออะไรถูกใจ จะเอามาบอกกล่าวกันอีกค่ะ ;)   -   Yveshann   - 

Yveshann

Yveshann

TH/HK • Asian • Business Woman
FB PAGE : Somewhere Hideaway by Yveshann
Contact work : Yveshannblog@gmail.com

FULL PROFILE