-REVIEW- สีผมที่เคยทำมาทั้งหมด [รูปเยอะมากๆๆ ขอโทษล่วงหน้าในการโหลด ;_;]

16 11

สวัสดีค่ะ นี่ 'พิมพ์' เองเนื่องจากช่วงนี้เห็นกระทู้ทำสีผมเยอะมากๆคิดว่าเราก็ทำมาเยอะเหมือนกันนะ 55555เลยมาลองรวบรวมดูดีกว่า (บวกกับอยากเก็บกระทู้ไว้ขึ้นเตือน on this day :P)

กล้องที่ใช้Nokia, BB, Iphone4s, Iphone6, Iphone 6s, Casio Tr35, Fuji xa2, Macbook

เริ่มเลยดีกว่า

คิดนานมากว่าจะย้อมผมดีมั้ย เพราะผมจริงสีก็อ่อนอยู่แล้ว เสียดายอีกอย่าง 'ผมน้อย' ค่ะ กลัวหัวล้าน 5555 แต่สีนี้ติดใจมาก แม่ก็ปลื้ม ย้อมรัววววววว

หลังจากตัดผมสั้น และย้อมสี Ash Brown ต่อเนื่องมานานก็ลองมาย้อมสีทองดูบ้าง เหลืองไปหมดทั้งตัวทั้งหัว ;_;

ในรูปนี้เป็นการลงแดงครั้งที่2 แล้วค่ะครั้งแรกออกแดงม่วงๆ รอบ2 เลยขอสดไปเลย ขับผิวมากๆๆ ♡

เพราะว่าเห็นคนทำผมแดงเยอะมากกกก อยากเปลี่ยนสีแต่ก็เสียดายสีแดง (เรื่องเยอะ)เลยลองทำ 2 สีดู กัดประมาณ 3 รอบ เพราะลงแดงไปเยอะ ล้างยากค่ะพอทำสีนี้ เพื่อนเรียก สายไหม ตลอดดดด ทั้งสีและสภาพผมคือใช่ แต่ไม่ละลายแถมบาดคออีกไปไหนคนก็มอง เพราะตอนนั้นยังไม่นิยม Dip Dye กันเลย มีคนแซวด้วยเถอะ wuttt??!!

พอ Dip Dye เริ่มฮิต มันดันมีคนมาว่าเรา เลียนแบบ ค่ะงงค่ะเธออออออออ ทำมาเกือบปีนะพวกเธออออ (ꐦ°᷄д°᷅)

ยอมไม่ได้ค่ะ ย้อมเปลี่ยนทันที บองช่างว่าอยากได้สีเทา เท๊าาา เทาาแต่เพราะว่าสีค้างเยอะเกินค่ะ พังงง!!! เป็นสีที่อยู่ไม่ถึงคืนลงสีน้ำตาลชมพูของ Schwarzkopf ทับทันทีออกมาเป็นชมพูอมม่วง สวยมาก แต่ไม่มีรูปอะ ;_;

เป็นช่วงที่ผมพังพินาศสุดด ดด ด ด ดดกัดผมเอง แบบหนักหน่วง และย้อม 2 อาทิตย์ครั้งทำแบบนี้วนไป 3 รอบ ผมมันยิ่งกว่าเสียอีกกกกกผมมันยืดย้วยไปหมด ผมร่วงอีก พักค่ะ สีก็ไม่ได้อย่างที่ต้องการ

สีที่เกิดจากความผิดพลาดสีที่ 1หลังจากทิ้งช่วงฟื้นฟูผม จนเราคิดว่าผมเราไปต่อได้ละเลยไปซื้อแว็กซ์มาย้อมเอง เห็นเค้าว่าผมเสียน้อยลงแต่เค้าไม่บอกว่าสีจะเพี้ยนขนาดนี้ ;_; บ้าจริ๊งงงงงงในรูปดูปกติมาก แต่ของจริงคือ โคนน้ำตาลเข้ม ต่อด้วยบลอนด์ ตามด้วยแดง จบด้วยชมพูอออออออหหหหหหหหหห!!!! 

ต่อเนื่องมาจากสีก่อนหน้านี้ รับไม่ได้อย่างแรง โดดเรียนไปแก้สีผมมาค่ะที่ร้านบอก ถ้าฟอกก็ผมพังหนักมาก 'เดี๋ยวหัวล้านจริงๆนะ' กลัวล๊าววววเลยต้องยอมจำใจ ย้อมเข้มมา ไม่ชินหน้าตัวเองเลยตอนนั้นยิ่งกว่านั้นก็คือ เพื่อนจำไม่ได้... ( ꒪Д꒪)ノ นี่พิมพ์เองงงงง!!

ก่อนหน้านี้ไปต่อผมมาค่ะ แต่ผมน้ำตาลเหมือนเดิมหลังจากเอาผมปลอมออก ก็คิดถึงผมแดงอีกแล้ว ♡(ในรูปแดงเริ่มเฟดแล้ว)

หลังจากปล่อยผมมาจนยาว และไม่ค่อยได้ย้อมเกิดนึกอะไรขึ้นมาอีกก็ไม่รู้ ว่าอยากลองผมดำสุดๆจัง (มาเสียใจตอนล้างสี)ดำกว่าผมธรรมชาติไปสุดขอบโลกเร๊ยยยยย หน้าดูดุมากกกตอนแรกคิดว่าแม่จะชอบ ว่าผมสีปกติ สรุป แม่ไม่ปลื้มข่าาาาาแต่สุดท้ายก็ปล่อยให้เป็นสีนี้จนเรียนจบ คิดว่าย้อมอะไรทับก็ไม่ติดหรอก

เรียนจบแล้วเธออออ !!!!!ย้อมผมฉลองใส่ชุดครุยดีกว่า (ไม่เข้ารับจริงนะคะ)แต่เพราะว่าลงดำมา ล้างไม่ออกค่ะ 55555กัด 3 รอบได้เท่านี้ คิดไว้ว่าอยากได้สีส้ม copper

ปล. เราไม่ได้หัวเถิกนะ ;_; แค่ 4 นิ้วทาบ

สาแก่ใจแล้ววว ว ว ถึงจะไม่ copper ฝรั่งจ๋าาาแต่ก็ถือว่าเป็นส้มที่ต้องการ (灬♥ω♥灬)

งานหมั้นพี่สาวเลยกะจะไปกัดโคนย้อมเพิ่มแต่เกิดการสื่อสารผิดพลาดนิดหน่อยเราบอกช่างว่าเอา ส้มเข้มกว่าเดิม สรุปกลายเป็น สีเข้ม... เฉยๆ ส้มหายหมดกันการฟอก 3 รอบของชั้นแต่ไม่เป็นไร ชุดไทยก็ต้องผมเข้มสิ!! เอาใจพ่อแม่

ผ่านไป 3 เดือน (มั้ง) ใกล้ถึงวันแต่งจริงเราเลยถามแม่ว่า พิมต้องทำผมสีไร ให้เข้ากับธีมน้ำเงินแม่ : ชอบสีส้มรับปริญญา....... อ่าาาาาาว!!! ก็นึกว่าชอบเข้มๆ

แต่ๆ ๆ ๆ จะล้างสีลงส้มมันธรรมดาเกินไป ขอซ่อนม่วงชมพูนิดนึงง

เป็นช่วงที่ผมสีอ่อนแล้ว อยากย้อมอะไรก็ย้อม 555555สีนี้เกิดจากการผสมมั่วๆอีกแล้ว (ส้มพีช + ชมพูนม)

เห็น pony ทำค่ะ ทนไม่ไหว อยากลองบ้างงง ง งนับว่าเป็นสีในดวงใจ ชอบมว๊ากกกกกชมพูสดมากกกกกก แต่สีม่วงอ่อนกว่าที่คิดไปหน่อย หลุดเร็วอีกก

ยังไม่สะใจกับผมชมพูค่ะ ไม่ยอมแพ้ ย้อมอีกรอบกับสีใหม่เข้มกว่าเดิมรูปขวาคือสีลอกแล้ว แต่ม่วงก็ยังอยู่นะเธออออ ~

หลังจากย้อมได้ 2 อาทิตย์ เหมือนสวรรค์ลงโทษต้องถ่ายรูปทำวีซ่า กลัวผมชมพูเค้าจะไม่ให้ผ่านใส่วิกก็ไม่เนียน สเปรย์ยิ่งปลอมมม ต้องย้อมน้ำตาลทับแต่เพราะว่าใช้แว็กซ์สีเลยเป็นน้ำตาลอมม่วงแดงมากกว่าสีลอกออกมาก็สวยดี ♡

หลังจากวีซ่าผ่านไปเรียบร้อย สีก็ลอกเรียบร้อยก็ไปทำไฮไลท์ม่วงอีกรอบ ทิ้งท้ายก่อนไป USA

ซ้าย : เพิ่งถึง Marryland ไม่นาน (เดือนมกรา) อุตส่าแบกชุดครุยมาถ่ายกับหิมะ 55555มีย้อมผมบ้าง 2-3 ครั้ง ใช้สี Smokey pink, Smokey lavender - L'orealขวา : ย้ายมาอยู่ New York (เดือนมิถุนา) สีหลุดเกือบหมดแล้ว เหลืองบลอนด์มาก

สีต่อจากนี้จะไม่กัดโคนผมแล้วนะคะ

อากาศหนาว อาบแต่น้ำร้อน ผมร่วงจนหัวแหว่งแล้ว

ผมเหลืองได้ที่แล้ว อยากลองทำสีรุ้งบ้างเดินเข้าร้านไปถามราคาก็ $500 ค๊าาาาา (ตอนนั้นเรท 37)ไม่ยอมแพ้ ซื้อสีมาทำเองก็ได้ ยังไงสีก็มั่วๆอยู่แล้ว ให้รุ่นพี่ป้ายให้ผลออกมาตกใจอีกแล้ว  สีมันตรงบ้างเพี้ยนบ้างเลอะบ้าง ;_;

สีลอกไปจนเกือบหมดแล้ว ก็ได้เวลาลองของใหม่เห็น ig ฝรั่ง รีวิวเยอะมาก ทนไม่ไหวต้องกดสั่ง(บวกกับอยากล้างผมแบบไม่ต้องกัดสี)มันคือ shampoo no yellow by Fanolaในรูปคือใช้ไปประมาณ 3 รอบค่ะจากผมสีเหลืองเกือบเท่าก่อนย้อมสีรุ้งมันก็ออกมา silver แบบที่ต้องกัดกัน 3-4 รอบอะ ดีงามมมผมไม่เสีย ที่เห็นด่างๆนั่นคือ พื้นเดิมผมสีไม่เท่ากันนะคะ

พอสีมันเทาๆหม่นๆ เราก็ซนอีกแล้ว 55555สินสุดการทำสีโทนร้อน ก็ต้องต่อด้วยโทนเย็นสินับว่าเป็นสีที่ทำออกมาถูกใจเป็นอันดับ 3 เลย (แต่อยู่ไม่นาน ;_;)เป็นการมั่วที่ออกมาเกินคาด 55555 

สีที่เกิดจากความผิดพลาดสีที่2หลังจากสีเหลือจากก่อนหน้านี้ เลยลองเอาผสมกันเพราะขี้เกียจแบ่งช่อ ออกมาเป็นม่วงทึมๆ ?!

สีที่เกิดจากความผิดพลาดสีที่3จริงๆสีมันน้ำเงินมากกกก แต่ถ่ายรูปออกมาสีเหมือนสีม่สงก่อนหน้านี้เลย

มันน้ำเงินเกินไป เกือบเท่าสีเสื้อ อากาศ -10 ก็ไม่สนแล้วว

สระผมมันเกือบทุกวันให้หลุดๆไป

มันจะมีช่วงนึงที่ทำสี Aquamarine ตลอด 5555เพิ่งรู้สึกว่าสีนี้ก็เข้ากับเราดีเหมือนกันแต่เพราะยังเป็นคนขี้เบื่อเหมือนเดิมก็มีเติมปลายผมด้วยสีแดง (แต่ออกมาม่วง)

ปัจจุบันอยู่กับสีนี้ค่ะเป็นสีที่เกิดจากความผิดพลาดสีที่4ม่วงไม่ค่อยติดเลย แถมผสมกันจนเป็นน้ำเงิน Navy อีก ( ◞᷄દ◟᷅ )ต้องรอลุ้นช่วงเฟดกันต่อไป

หมดซักที จากคนที่คิดว่าชีวิตนี้จะไม่ย้อมผม เป็นไงหล่ะ 5555555ขอบคุณเส้นผมที่เหลือรอดมาทุกวันนี้ ทุกเส้นทำหน้าที่ได้ดีมาก ʕ ⊃・ ◡ ・ ʔ⊃ส่วนเส้นที่กำลังจะร่วง อยู่ด้วยกันก่อนนะ ชั้นไม่อยากเป็นเจ้าสาวผมบาง ( ɵ̥̥ ˑ̫ ɵ̥̥)

☺ จบการรีวิวค่ะ ♡รูปเยอะมาก ซอรี่นะ อิอิ

pimagineㅅ

pimagineㅅ

A girl should be two thing "classy" and " fabulous"

FULL PROFILE