ใหม่!! Cute Press Eye&Cheek Mini Palette เป็นยังไงมาดูกัน

18 12

สวัสดีค่ะ ; )  วันนี้วีวี่จะมาขอเม้าท์มอยเล็กๆ แบบกรุบกริบๆพอดีวันนี้วี่ไป Cute Press มาจ้าตอนแรกก็ตั้งใจจะไปซื้อแค่กันแดด เพราะตอนนี้มีโปรลด 25% อยู่

แต่ดันเดินไปเจอตัวนี้ที่เพิ่งออกใหม่พอดีวี่เลยลองปาดเล่นๆโอ้วว ดีงามอ่ะ

Cute Press Eye&Cheek Mini Palette1 Palette ประกอบด้วย 4 Eye shadow และ 1 Blush Onเหลือบไปดูราคา 199฿อุ้ย ราคาก็น่ารักๆและแพคเกจเล็กๆ เหมาะกับการพกพามากๆค่ะ

เปิดตลับออกมา ก็จะเป็น 2 ชั้นแบบนี้นะคะชั้นบนเป็น Eye Shadow 4 สีชั้นล่าง เป็น Blush On

ซึ่งสีที่วี่ซื้อมา คือ สี 03 Sunrise ค่ะ

สี 03 Sunriseโทนสี Eyeshadow จะเป็นสีโทน ทอง ส้ม น้ำตาล

(แต่จริงๆข้างกล่อง เขียนว่า เป็นโทนสีชมพู นะจ๊ะ)

สีบลัช คือ สวยมาก เป็นโทนสีพีช ชมพูอมส้ม มีชิมเมอร์วิ้งๆ ปัดแล้วดูผิวบ่มแดด

กราบขออภัยในความขนเยอะนะคะ ( -"- ) สีสวยมั๊ยคะแอร้ย นี่ชอบมากเป็นโทนที่ชอบอยู่แล้วด้วยราคาก็น่าคบ ก็เลยตำมาแบบไม่รู้ตัว

ยิ่งพอออกแดด อู้วววว คุณขามีความวิ้งวับ

Eye & Cheek Mini Palette รุ่นนี้ มีให้เลือก 3 โทนนะคะเบอร์ 01/ 02/ 03 ลองไปเลือกกันดูเนอะ

พอไปแคปสีทั้ง 3 อันมาให้เพื่อนๆดู ปรากฎว่า เพิ่งเห็นใน cute press ขาย Online ตัวนี้แค่ 169฿ เท่านั้นนนนกรีดร้องงงงงง งอแงหนักมากฮือ 199 ว่าถูกแล้ว ออนไลน์ยังถูกกว่าไปอีก

เอาน่ะ 30 บาท เพื่อปาดแล้วรีวิวให้สาวๆจีบันดูเนอะ555 คิดบวก ยิ่งสวยขึ้น

อันนี้ลองเทียบ Size ให้ดูค่ะตลับเล็กๆน่ารักSize พอๆกับตลับแป้ง 1028 เลยพอพกไว้คู่กัน ดูตะมุตะมิมากกก

สรุปว่า ดีงาม ประทับใจ ตลับเล็ก พกพาสะดวก ในตลับมีกระจก แต่ขาดแปรงแพคเกจสีและลายน่ารัก แต่ตลับเป็นพลาสติก อาจดูไม่แข็งแรง แต่ก็น้ำหนักเบาดีนะ 

ส่วนเรื่องความติดทนนั้น วี่ยังไม่กล้าคอนเฟิร์มเพราะเพิ่งตำมาเมื่อกี้ ปาดแล้วรีวิวเลยต้องติดตามกันต่อไปจ้าไว้ใช้แล้วจะมาเม้าท์เพิ่มเติมนะคะ

เลิฟๆ• Vivie Gift•

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE