REVIEW : Dance Body & Hand Perfume Lotion (Season2)

9 3

สวัสดีค่าทุกคนมาพบกับนุ่นคนนี้อีกเช่นเคยนะจ๊ะ <3วันนี้นุ่นมีไอเทมถูกและดีที่มีขายใน 7-11ตัวนึงมารีวิวให้เพื่อนๆ ได้ชมกันนะจ๊ะ Dance Body & Hand Perfume Lotion(แดนซ์ บอดี้ แอนด์ แฮนด์เพอร์ฟูม โลชั่น)

ซึ่งน้องไก่ สำหรับ น้องไก่ (So in Love) จะเป็นเกลิ่นหอม หวาน ละมุน แนวฟลอรัล (ดอกไม้)

และสำหรับ น้องเพนกวิ้น (Kiss me Babe) กลิ่นหอม หวาน แนวฟรุ้ตตี้ (ผลไม้)

เดี๋ยวเรามาดูกันดีกว่าว่าเนื้อครีม และกลิ่นจะเป็นยังไงบ้าง

สำหรับเนื้อครีมทั้งสองตัวในตอนแรกที่ทาจะค่อนข้างลื่นนิดๆ นะคะ พอเราเกลี่ยไปเรื่อยๆ มันจะค่อยๆ ซึม ความรู้สึกในตอนหลังทานี่รู้สึกว่าผิวเรานิ่มขึ้นมากๆ เพราะว่าครีมมันซึมสู่ผิวเราแล้วนั่นเอง

น้องไก่ (So in Love) นุ่นว่ากลิ่นมันเหมือนกับกลิ่นดอกไม้ทั่วๆ ไป แต่มันจะมีความนวลๆ ละมุนๆ ละก็ไม่ฉุนเลยเหมาะกับสาวหวาน แต่ไม่เลี่ยน

และสำหรับ น้องเพนกวิ้น (Kiss me Babe)  ความรู้สึกนุ่นคือกลิ่นเหมือนกับแคนตาลูปที่แบบ หอมหวานๆ ฉ่ำๆ ได้กลิ่นแล้วรู้สึกสดชื่นมากๆ กลิ่นนี้นุ่นชอบมากกกกกก ได้กลิ่นแล้วฟิน ><

ในเรื่องความเล็ก กระทัดรัด พกพาง่ายนี่ก็ยกให้น้องสองตัวนี้เลยจ้า เพราะนางมีขนาดที่เล็ก พกพาสะดวกมากๆ จะพกไปเติมระหว่างวันที่ไหนก็สบายเลย

สินค้าตัวนี้มาพร้อมกับราคาสบายกระเป๋ามากๆ แค่ 69 บาทเท่านั้นนนน 

มีจำหน่ายที่ 7-Eleven ทุกสาขานะจ๊ะ

จบแล้วจ้าสำหรับรีวิว Dance Body & Hand Perfume Lotion (Season2) หวังว่าทุกคนจะชอบกันน้า สำหรับวันนี้นุ่นขอตัวลาไปก่อนน้า ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้านะจ๊ะ บะบายยย

NuneSarita

NuneSarita

แต่งหน้าเบาๆ ไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าแต่งหน้าจัดๆ นี่ขอให้บอกกกกกก

ชื่อนุ่นน้า รับเม้ามอยเรื่องความสวยความงามทั่วราชอาณาจักรจ้า อิอิอิ

FULL PROFILE