How To รู้จักสวย l DIY มาส์กหน้าสูตรตามใจฉัน #สวยได้ภายใน5สเต็ป

16 8

สวัสดีค่าาาาา วันจันทร์แบบนี้

มาเติมความสวยด้วยกันกับ

รายการ How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

อ่ะๆ ไม่ต้อง งง ค่าาา เพราะการ "DIY สูตรมาส์กหน้าตามใจฉัน" ก็คือ การที่เราเอาน้ำตบหรือ

เอสเซนส์บำรุงผิวที่เราใช้ประจำมา mix รวมกันแล้วก็หย่อนเม็ดมาส์กลงไปนั่นเองงง :) ง่ายๆ 

ใช้อุปกรณ์แค่ 3 ชิ้นเท่านั้นนนน

ซึ่งข้อดีของการทำสูตรมาส์กหน้าเองเนี่ย คือเราสามารถ "อะแดปสูตรได้ตามใจชอบหรือตามปัญหาผิวของเราด้วยแหละ"  อิอิ สำหรับเพื่อนๆ ที่ผิวมันก็ใส่แค่พวกเอสเซนส์ที่เป็นเนื้อบางๆ ก็พอนะจ้ จะได้ไม่หนักหน้าจนเกินไป แต่ถ้าใครผิวแห้งจะใช้ครีมบำรุงที่ใช้เป็นประจำผสมลงไปก็ได้น้าาาา ผิวจะได้รับการบำรุงแบบจัดเต็ม ชุ่มชื่นตลอดทั้งคืน แถมที่สำคัญประหยัดทั้งเงินและเวลาด้วยแหละ :)

ซึ่งเม็ดมาส์กก็หาซื้อไม่ยากน้าาาา มีขายตามที่ร้าน beauty ทั่วไป มีทั้งแบบกล่องและแบบซองค่ะ ราคาไม่เกิน 150 บาท ว่าแล้ว ก็ลองไปดูกันเลยดีกว่า ว่า "สูตรมาส์กหน้าตามใจฉัน" เนี่ย จะง่ายอย่างที่บอกมั้ย?

เห็นมั้ย ภายใน 5 สเต็ปก็สวยแล้วววว แต่ครั้งหน้า "หมวยลี่" มีเทคนิคในการแต่งตาด้วย liquid lipstick มาฝากด้วยแหละ

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE