นอนไม่หลับแต่งหน้าดีกว่าา - ผิวแทน ปากแดง ver.แต่งเสร็จแล้วง่วงเลย

8 4

สวัสดีดีค่ะสาวๆจีบันทุกคนนน.อันนี้เป็นฮาวทูที่สองของเปรียว หลังจากลองเขียนอันแรกไปเมื่อสามเดือนก่อนวันนี้สาวเซเว่นรู้สึกนอนไม่หลับ เลยลุกมาแต่งหน้าว่า แต่งเสร็จหลับซะงั้น 55555ตาเล็กๆแต่งผิวแทนนี่ก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดไว้เลย จะฝ.มากหรือไม่ฝ.เลยก็ไปดูเลยคร่าาา

ขั้นตอนแรก : เปรียวใช้รองพื้นของกิฟฟารีนมากลบรอยสิวแล้วสีคิ้วที่สักมาก่อนค่ะ

ขั้นตอนที่สอง :ใช้รองพื้นของ nyx เบอร์ 19. ลงทั่วหน้าแล้วคอ(ในรูปเปรียวไม่ได้ลงตัวนะคะ อาจจะขัดตาหน่อยๆ)

ต่อมาก็เฉดดิ้งไฮไลต์ ตามภาพเลยนะคะ ใช้ของที่มีอยู่เลย

ของเปรียวคิดว่ามันยังสว่างไม่พอเลยลงรองพื้นสติ๊กทับไปอีกตามรูปเบยยย

ขั้นตอนที่สาม :ลงเเป้งตามรูปเลยจ้าาา <3

ขั้นตอนที่สี่ :ใช้ดินสอวาดโครงคิ้ว จากนั้นใช้สีฝุ่นสีอ่อนลงจากหัวคิ้วไล่สีจนถึงหางคิ้วใช้แปรงๆคิ้ว แล้วเบรนสีหัวคิ้วให้ดูไม่แข็ง จากนั้นเปรียวก็จะใช้มาสคาร่า สีน้ำตาลปัดคิ้ว ปิ้วๆๆ

ขั้นตอนที่ห้า :แต่งตามตามรูปเลยค่ะ เสร็จแล้วก็ปัดมาสคารา ติดตาสองชั้น ติดขนตา ตามแต่ใจชอบเลยค่ะ

ขั้นตอนที่หก :ในส่วนนี้งงกันมั้ย 5555 ก็ทำตามรูปเลยค่ะเส้นปะสีชมพู = บรัชออน เส้นปะสีเหลือง = ไฮไลต์ เส้นปะสีฟ้า = เฉดดิ้ง

ขั้นตอนที่หก :สุดท้ายแล้วในส่วนของปากน้องขอแดงสุด เท่าที่น้องมี 55555ปาดไปเลยค่ะ ทาเกินปากไปนิดๆเพราะปากช่างบางน้อยอะไรเช่นนี้

เสร็จแล้ววว. พอจะฝ. ยัง ยังไงก็ขอไปทำตัวดีๆกว่านี้ก่อนน้าาา

เสร็จแล้วไปดูกันเลยยย.

.

.

.

เป็นยังไงบ้างคะ ทำไมเป็นยังไงบ่อยจังง 5555

ยังไงชอบหรือไม่ชอบ ก็ติชมกันได้นะคะ แล้วจะพยายามฝึกไปเรื่อยๆให้เก่งกว่านี้แน่นอนค่ะ แล้วก็กดไลค์กดแชร์ให้สาวเซเว่นผู้อู้งานมาเขียนกระทู้คนนี้ด้วยนะคะ บุ้ยๆๆ

the little eye style piano

the little eye style piano

ฝากด้วยนะคะ ชื่อเปรียวนะคะ ไม่ใช่เปียโน

FULL PROFILE