[How to] สวยส่งท้ายซัมเมอร์ด้วยitemเด็ดๆ (Haul ! ! )

21 11

เริ่มจากหน้าสดของเราดีกว่า ยิ้มแฉ่งเลยจ้า      

ไปทะเลทั้งทีนะคะ ครีมกันแดดเป็นสิ่งสำคัญอย่างมาก ทริปนี้ฟิวเลือกใช้ครีมกันแดดของ three เพราะทริปนี้ โดนแดดหนักมากจริงๆคะ

Haul เห่อมากกกกกกวันนี้ฟิวจะใช้  Covermark Moisture Veil LX แป้งรองพื้นขั้นเทพแทน การลงรองพื้น ค่ะ ยกเป็นFavourite item ตัวนี้เป็นแป้งผสมรองพื้นที่มีความยืดหยุ่นสูง ไม่ทำให้หน้าดูหนาจนเกินไป และก็ท่ีสำคัญสามารถปกปิดได้ดีเยี่ยม มอบความชุ่มชื่นให้แก่ผิว  ช่วยประหยัดเวลาในการแต่งหน้าได้ดี ควรค่าแก่การไปตำค่ะ ราคาแป้งพร้อมตลับ 2,200 บาท Refill 1,500 บาท Case + Sponge 700 บาท 7 เฉดสีสีผิวที่ฟิวเลือกมา  MN 02 เหมาะกับคนผิวขาวเหลืองนะคะ เป็นสีที่สวยมากจริง เข้ากับผิวฟิวมาก ฟิวไปลองที่เคาเตอร์เซนทรัล รังสิต BA แนะนำดีมากคะ กดหัวใจล้านดวงเลย

วิธีใช้แป้งรองพื้น Covermark Moisture Veil LXตัวแป้งมีเนื้อค่อนข้างละเอียดอยู่แล้วนะคะ จึงง่ายต่อการ apply บนผิวมาก1.ฟิวจะใช้พัฟปาดลงบนเนื้อแป้งและมาปาดบนผิวหน้าตามรูขุมขนนะคะ 2.ค่อยปาดไปทั่วผิวหน้าและก็กดเพื่อเพิ่มความแน่นให้กับผิวหน้า3. กดเพิ่มเลเยอร์ในส่วนที่ต้องการปกปิด เช่น ใต้ตา รอยดำรอยแดง ปล.อยากบอกว่า กระจกของตัวตลับใหญ่สะใจมาก เวลาส่องกระจกเห็นเต็มตาเลย แพ็คเกจหรูหราไฮโซเงาวับ  สรุปแล้วคุ้มค่าแก่การลงทุน ง่าย ไว สั้น รวดเร็ว มากกกกกก ฟินนนนน อาส์ สวยครบจบในแป้งร้องพื้นตลับเดียวระวังอย่าให้พัฟหรือแป้งโดนน้ำนะคะเพราะตัวนี้ไม่เหมือนแป้ง ทูเวย์ น้า มันอาจจะมีปัญหาให้จับตัวเป็นก้อนได้

ขั้นตอนการแต่งตา1. ฟิวจะใช้ พาเลท Rada ไม่รู้มีขายที่ใหนเหมือนกัน คุณแม่ซื้อมาฝาก ทาให้ทั่วเปลือกตา และใต้ตาล่าง2.ใช้สีน้ำตาลในพาเลท Sephora ทา บริเวณหางตา 3.ใช้Eye shadow pigment สี Moonlight ทาบริเวณกิ่งกลางตาจนถึงหัวตาเลยคะ4.ใช้ gel liner กรีดตา ทั้งตาบนและล่าง

ปัดแก้มฟิวจะใช้ พาเลท Toofaced สี I will alway love you

ใช้ ลิปสติก 4 u 2 x blogger สี feonalita ทาในปาก

ใช้  L'oreal tint caresse cushion lip gradation ทาบริเวณขอบปากเพื่อให้ปากเราดูombre ส้มๆแดงๆปล. ลืมบอก แอบไปติดขนตามาคือ nessychoice เบอร์03Highlight light  ที่จะใช้วันนี้คือBenefit Highlight #sunbeam เพื่อให้หน้าดูโกลว์ เหมาะกับลุคซัมเมอร์สุดๆไปเลยค่า 

Finish look 

หลังจากไปอาบแดด ตากลม เล่นน้ำ หน้ายังเป๊ะอยู่เลยค่ะ ประทับใจแป้ง Covermark โอ้ยอวยบ้านแตกไปเลยคะ ทนแดด ทนลม เหงื่อออกยิ่งกลืน ยิ่งสวย ยิ่งฉ่ำ ดูไม่ฉาบปูนไว้บนหน้า

สำหรับวันนี้ฟิวไปก่อนน้า อยากรู้จักกันมากขึ้นอย่าลืมติดตามฟิวจาก My page นะค้า สวัสดีค่าาาาาา

Teddymakeup

Teddymakeup

Get to know me
IG : F.feeling

FULL PROFILE