[ Review ] จัดเต็ม 11 สูตรกับมาส์คหน้าอันจิ๋วจาก Innisfree Capsule Recipe Pack

62 30

สวัสดีค่าา  มาพบกับกระทู้มาส์คหน้ากับเมย์อีกแล้วว  กระทู้ที่แล้วก็มาส์คหน้า  แต่!!  คราวนี้ไม่ใช่มาส์คแผ่นนะคะ  เรามากับมาส์คที่มาในรูปแบบกระปุกเล็กๆ น่ารักที่ทาง Innisfree เค้าเรียกว่าแคปซูลค่ะ  เรื่องของเรื่องคือเมย์เลื่อนๆ ดูแอพซื้อของค่ะแล้วดั๊นนนนไปเจอเจ้าตัว Innisfree Capsule Recipe Pack ที่ราคาเบาๆ แถมอันนึงเค้าบอกว่าใช้ได้ตั้ง 3-4 ครั้ง  แล้วจะรออะไรคะ  จัดไปเลยจ้า 11 สูตร 55555 (ยอมรับว่าตอนนั้นหน้ามืดมาก)  อันที่จริงเค้ามีทั้งหมด 12 สูตรค่ะ  แต่อีกสูตรนึงหมด 555 มาส์คหน้ารุ่นนี้มีทั้งแบบ Wash Off และแบบ Sleeping Mask นะคะ  แบบ Wash Off มี 6 สูตร  และแบบ Sleeping Mask อีก 6 สูตรจ้า  ปริมาณ 10 ml ทุกสูตร  ราคาอันละ 90 บาทค่ะ  ถือว่าไม่แพงเลยเมื่อเทียบกับปริมาณ  ใช้ได้หลายครั้งด้วยนะเอ๊ออออ งั้นเราจะมาเริ่มกันที่แบบ Wash Off หรือแบบล้างออกกันก่อนดีกว่า  ตัวนี้เนื้อจะเป็นเนื้อโคลนค่ะ  ให้มาส์คทิ้งไว้ 10-15 นาทีแล้วล้างออกเลยจ้าา

1. Innisfree Capsule Recipe Pack : Bija & Tea Tree

ช่วยดูแลผิวมีสิวที่มีความบอบบาง  ให้ผิวเรียบเนียนและช่วยคงความชุ่มชื่น

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อโคลนเป็นสีเขียวอมฟ้า  กลิ่นแปลกๆ นิดนึง  คือมันเหมือนกลิ่นโคลนผสมกลิ่นทีทรีอะทุกคน 55555  แต่กลิ่นไม่ค่อยฉุนนะ  คือรับได้ไม่มีปัญหา  เนื้อโคลนละเอียดมากกก  ไม่บาดผิวเลย  ทาทิ้งไว้ซัก 10 นาทีก็เริ่มแห้งแตกระแหงแล้วค่ะ  หลังล้างหน้ารู้สึกสดชื่นจริง  แต่ผิวแอบแห้งนะ  ไม่แนะนำคนผิวแห้งอย่างแรง 555

2. Innisfree Capsule Recipe Pack : Aloe

สูตรเย็นช่วยปลอบประโลมผิว  ลดการระคายเคือง  และเติมความชุ่มชื้น

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อมาส์คมาแปลกกว่าทุกตัวเลย  เหมือนมีเนื้อว่านหางจระเข้ผสมอยู่ด้วย  แต่เนื้อจริงๆ จะเป็นสีใสๆ นะ  กลิ่นหอมสดชื่นมากกกก  ชอบบบบ  พอโปะหน้าแล้วแบบเย็นสมคำเคลมมาก 55555  พอกแล้วไม่ไหลนะ  แต่ก็แอบล้างออกยากหน่อย  ต้องค่อยๆ ถูให้ละลายน้ำ  พอล้างแล้วหน้าเฟรชมาก  นุ่ม  ชุ่มชื้น  ขอ recommend สูตรนี้เลยจ้าา

3. Innisfree Capsule Recipe Pack : Red Kiwi

ผสมสครับ  ช่วยขจัดเซลล์ผิวเสื่อมสภาพ  เพื่อผิวที่สดใส

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อมาส์คนางจะมาเป็นครีมสีขาว  มีเม็ดสครับที่เหมือนจะเป็นเม็ดกีวี่  กลิ่นไม่ค่อยเหมือนกับที่คิดไว้เลย 555  หอมแบบหวานๆ อ่อนๆ  ล้างแล้วรู้สึกหน้านุ่มขึ้น  คนผิวแห้งน่าจะชอบ  แต่เม็ดสครับที่ใส่มาหวังผลไม่ค่อยได้เท่าไหร่  เพราะใส่มาน้อยเกินไป 555

4. Innisfree Capsule Recipe Pack : Canola Honey

เติมความชุ่มชื้น  และให้สารอาหารผิวอย่างล้ำลึก

ความรู้สึกหลังใช้ : เหมือนเอาน้ำผึ้งมาใส่กระปุกเลยง่ะ  แอบชิมก็หวานๆ ขนๆ 55555  เนื้อจะออกเหลืองอ่อนๆ  กลิ่นหอมน้ำผึ้งอ่อนๆ ไม่ฉุนนะ  ฟีลตอนทาจะอุ่นๆ เหมือนเราเอาน้ำผึ้งเพียวๆ มาทาหน้าเลยจ้าา  เกลี่ยง่ายมาก  ไม่ไหลเยิ้มง่ายเหมือนน้ำผึ้งจริง  ล้างง่ายที่สุดแล้วในทุกตัว  เพราะโดนน้ำแล้วละลายออกกไปเลย  หน้าก็นุ่มชุ่มชื่นพอสมควร  หน้านิ่มขึ้นนิดๆ

5. Innisfree Capsule Recipe Pack : Volcanic Cluster

มาส์คโคลนช่วยดูดซับน้ำมันส่วนเกินให้รูขุมขนสะอาด  ให้ผิวหน้ากระจ่างใส

ความรู้สึกหลังใช้ : เป็นเนื้อโคลนสีน้ำตาลอมเทาอ่อนๆ  กลิ่นเหมือนโคลนจริงๆ นะ 555  เนื้อเจ้มจ้นมากกก  แต่เกลี่ยง่าย  เนื้อเนียนละเอียด  ไม่บาดผิวเลย  แต่ก็ล้างออกค่อนข้างยากตามสไตล์โคลนพอกหน้า  หน้าสะอาดมาก  แอบแห้งนิดๆ แต่ยังพอไว  รู้สึกว่าทาครีมแล้วซึมเร็วขึ้นด้วยนะ

6. Innisfree Capsule Recipe Pack : Seaweed

สูตรให้ความอุ่น  ขจัดเซลล์ผิวเสื่อมสภาพและสิ่งสกปรกที่ฝังอยู่ในผิวเพื่อผิวที่สะอาดใส

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อเจลสีเขียวใสดูน่าใช้มาก  แต่ทว่ากลิ่นนางเหม็นเขียวมากกก 55555  มีเม็ดสครับเล็กๆ สีเขียวเข้มข้างในเยอะพอสมควรค่ะ  น่าจะเป็นสาหร่ายนะ  ทาไปแล้วรู้สึกอุ่นๆ ที่ผิว  ไม่ถึงกับร้อน  ได้ฟีลผ่อนคลายผิวหน้า  ดีทุกอย่างยกเว้นกลิ่น 555  หวังผลในเรื่องของการสครับได้มากกว่าสูตร Red Kiwi ค่ะ

คราวนี้เราก็มาดู Sleeping Mask กันต่อค่ะ  เมย์ได้มา 5 สูตรค่ะ  ขาดไปสูตรนึง 555

7. Innisfree Capsule Recipe Pack : Bija & Aloe

อุดมด้วยสารสกัดจากผลบิจาและว่านหางจระเข้  ช่วยลดการระคายเคืองและเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวที่เป็นสิวง่าย

ความรู้สึกหลังใช้ : ตัวนี้เมย์ใช้คู่กับตัว Wash Off สูตร Bija & Tea Tree ค่ะเพราะตอนนั้นสิวที่กดแล้วเจ็บๆ มันเริ่มจะผุด  เราจะฆ่ามันด้วย 2 ตัวนี้แหละค่ะ 55555

8. Innisfree Capsule Recipe Pack :Green Tea

อุดมด้วยสารสกัดจากชาเขียว  เพื่อประสิทธิภาพในการเติมเต็มความชุ่มชื้น  เสมือนกับการดีท็อกซ์ผิวเพื่อกระตุ้นให้ผิวสร้างเซลล์ใหม่

ความรู้สึกหลังใช้ : มาเป็นเนื้อเจลสีขาวขุ่นค่ะตัวนี้  กลิ่นหอมอ่อนๆ แบบสดชื่นดีนะ  เนื้อค่อนข้างหนืดกว่าเจลนิดนึง  เกลี่ยลงบนผิวค่อนข้างง่าย  ไม่ได้ลื่นปรื๊ดดดเหมือนเจลทั่วไป  ตื่นมาหน้าไม่ค่อยมัน  แต่เมย์ว่าหวังผลในเรื่องความชุ่มชื้นมากไม่ได้  เหมาะกับผิวมันขาดน้ำอะไรงี้มากกว่า

9. Innisfree Capsule Recipe Pack : Bamboo

อุดมด้วยสารสกัดจากไม้ไผ่  ช่วลดการระคายเคืองบนผิวให้ผิวเรียบเนียน  และช่วยเพิ่มความสดชื่นชุ่มชื้นให้ผิว

ความรู้สึกหลังใช้ : มาเป็นเนื้อเจลใสๆ แบบนี้เลยค่า  กลิ่นจะหอมไผ่อ่อนๆ สดชื่นมากกก  อารมณ์คล้ายๆ ตัวบนเลย  ไม่ต้องแช่เย็นก็ทาแล้วเย็นสดชื่นนะตัวนี้  ชอบๆ 555  เนื้อซึมไวด้วยนะ  แต่สำหรับคนผิวแห้งคงเอาไม่อยู่

10. Innisfree Capsule Recipe Pack : Pomegranate

สูตรเย็น  อุดมไปด้วยสารสกัดจากทับทิม  ช่วยให้ผิวตึงกระชับและเรียบเนียน

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อจะออกสีแดงอ่อนใสๆ  กลิ่นเหมือนผลไม้เปรี้ยวๆ เลย  เจลจะแอบเกาะตัวเป็นกลุ่มก้อนเล็กน้อย  แต่เกลี่ยลงผิวแล้วก็กระจายตัวออกดีนะคะ  ทาไปแล้วรู้สึกว่าเคลือนหน้า  ฟีลเหมือนทา sleeping mask จริงๆ  คือทาแล้วหน้าจะฉ่ำเลยแต่ไม่เหนอะ  ตื่นมาหน้าก็ฉ่ำอยู่แบบนั้น  รู้สึกหน้าไม่ค่อยโทรม  ตอนล้างรู้สึกว่ามันเคลือบหน้าไว้ชัดเจนมาก

11. Innisfree Capsule Recipe Pack : Rice

อุดมด้วยสารสกัดจากข้าว  ช่วยบำรุงให้ผิวสะอาดสว่างใส

ความรู้สึกหลังใช้ : เนื้อเจลสีขาวมีกลิ่นหอมหวานแบบข้าวมากก  แอบชอบกลิ่นนะ 555  ทาแล้วจะไม่ฉ่ำเท่าตัวบน  ซึมดีกว่านิดนึง  ตื่นมาผิวดูสะอาดดีนะ  แบบผิวมันดูเนียนเรียบ 555  แต่ก็ยังชอบสูตร pomegranate มากกว่าอยู่ดี

ทั้งหมดทั้งมวลนี้หาซื้อได้ที่ชอปของ Innisfree เลยจ้าา  หรือถ้าใครไปเกาหลีก็ลองซื้อมาเล่นกันดู  เมย์ว่าที่เกาหลีน่าจะถูกกว่าที่ไทยนะ 555  นี่กว่าจะรีวิวหมดทุกตัวใช้เวลาหลายวันม๊ากกก  บางวันก็ขี้เกียจ  อุปสรรคเยอะเหลือเกิน 55555  ใคร! ที่กิเลสเยอะเหมือนเมย์ก็ไปตำมาใช้ตามเมย์ด้วยนะ  เราจะสลายกิเลสไปด้วยกันน 55555

เจอกันครั้งหน้านะคะXOXO

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE