[ รีวิว ] อายแชโดว์สีม่วงมุ้งมิ้ง ในไดโซะ (Review WL Lame eyeshadow (PURPLE))

16 5

สวัสดีจ้าา  บุ๋มเองค่ะ  วันนี้จะมารีวิว อายแชโดว์สีม่วงมุ้งมิ้ง ในไดโซะค่ะ WL Lame eyeshadow (PURPLE) ราคา 60 บาท  ขนาด 4.5 กรัม ค่ะ  ถ้าเป็นตามแบบฉบับ คสอ. ในไดโซะ ไม่กันน้ำไม่กันเหงื่อแน่นอนค่ะ  แต่ด้วยความน่ารักของเค้า  เราให้อภัยค่ะ555 เรามาแกะดูกันเลยดีกว่า...

แกะออกมาดูอายแชโดว์ของเค้ามี 3 เฉดสีค่ะ จะมีสองสีที่มีกลิตเตอร์หยาบ ๆ คือสีขาว กับสีม่วงเข้มค่ะ  ลองสวอชสีดู  สีม่วงทั้ง 2 สีชัดดีค่ะ  แต่สีขาวทาไปแล้วแทบมองไม่เห็นเลยค่ะ  ที่เห็นในรูปคือ  เราปาดซ้ำหลาย ๆ รอบมาก ๆ เลยค่ะถึงจะพอเห็นลาง ๆ เดี๋ยวเราไปลองทาที่ตากันบ้างนะคะ

จากภาพด้านบน เราลองทาแบบอ่อน ๆ กับลองทาแบบเข้ม  ๆ ค่ะ  สีก็จะออกมาม่วง ๆ งง ๆ ประมาณนี้ค่ะ (โปรดให้อภัยกับขนคิ้วอันรกรุงรังของเราด้วย  เราเป็นมนุษย์หน้าสดบ่อย เลยไม่กันคิ้วค่ะ)  อายแชโดว์ตัวนี้เหมาะสำหรับสาว ๆ คนในที่เบื่อ ๆ กับโทนแดง ชมพู ส้ม ก็ลองเปลี่ยนมาใช้สีนี้กันดูนะคะ  โดยรวมก็ถือว่าโอเคค่ะ  ไม่ได้ดีมาก  แต่ก็ไม่ได้แย่  คุณภาพสมราคาค่ะ  แต่ถ้าลองเอาพาเลทนี้ไปผสมสีกับพาเลทอื่น ๆ น่าจะออกมาสวยกว่านี้เนาะ  คสอ. ในไดโซะ ที่เราทดสอบมา  ส่วนใหญ่จะไม่กันน้ำค่ะ  เพื่อน ๆ มีตัวไหนถูกและดีก็เข้ามาแนะนำพูดคุยกันได้นะคะ  ดูรีวิวแบบวีดีโอได้ที่ลิ้งค์ด้านล่างเลยจ้า  วันนี้บุ๋มไปแล้วค่ะ  สวัสดีค่ะ ^____^

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE