รีวิว BIORE UV PERFECT FACE MILK กันแดดซับมัน น้องใหม่จ้าาาา

14 5

สวัสดีค่ะ   สาวๆ จีบันและทุกๆท่านนะคะ         ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ เมย์ ค่ะ เป็นน้องใหม่หัดรีวิวค่ะ ซึ่งก็แอบส่องอยู่ในจีบันมานานสักพักแล้วค่ะ ซึ่งวันนี้เค้าได้รับรางวัลจากกิจกรรมในจีบันมาค่ะ ต้องขอขอบคุณทางจีบันที่มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ให้ร่วมสนุกนะคะ และเนื่องจากก่อนหน้านี้เค้าเองได้ซื้อกันแดดรุ่นนี้มาใช้ก่อนแล้ว จึงอยากจะบอกต่อว่าดีอย่างไร

ฉะนั้นแล้ววววว !!! เค้าจะมาแกะกล่องและรีวิวให้ชมกันค่ะ 

รางวัลที่ได้รับก็คือ BIORE UV PERFECT FACE MILK ค่ะกันแดดซับมันสูตรใหม่ ครีมกันแดดเนื้อน้ำนมบางเบาที่ช่วยควบคุมความมันได้อย่างยาวนานด้วย  Sebum Absorbing Technology ช่วยให้หน้าไม่มัน กันน้ำ กันเหงื่อแถมช่วยให้เมคอัพต่างๆติดทนนานด้วยจ้า

• เนื้อสัมผัสเหลว สีขาวขุ่น มีกลิ่นค่อนข้างแรง และ ก่อนใช้ต้องเขย่าขวดด้วยนะคะ ซึ่งข้างในจะมีลูกกลิ้งอยู่ด้วย
  • เมื่อทาแล้วกันแดดซึมซาบเร็ว แห้งไว มีความรู้สึกเหมือนแป้ง แมทๆ ผิวลื่นๆ เนียนๆ ไม่ขาววอก 

ลำดับต่อมา ขอรีวิวเปรียบเทียบกับกันแดด 3 ชิ้นด้วยกันค่ะ1.  Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF50+PA+++ 50g  ตัวนี้เค้าใช้มานานตั้งแต่ออกมาใหม่เลยค่ะ เนื้อสูตรน้ำ ไม่เหลวมาก สีเหลืองอ่อน    หลังการใช้ - ซึมเร็วแห้งไว กันแดดดี แต่รู้สึกผิวมันเร็ว    คะแนน - 4/5 

2.  Srichand - Luminescence Fabulous UV Shield SPF 50 PA++++ 

ตัวนี้เพิ่งออกมาใหม่ค่ะ เลยซื้อขนาดทดลองมาใช้ ราคาร้อยกว่าบาท (ขออภัยค่ะ จำได้ไม่แน่นอน เนื่องจากซื้อจากร้านใกล้บ้าน ราคาอาจคลาดเคลื่อนกันต่างจากร้านอื่นค่ะ)ทางแบรนด์เคลมมาว่าเหมาะกับผิวมันและผิวผสม เนื้อบางเบา ไม่เหนอะหนะ เนื้อสีขาวขุ่นเหมือนเนื้อครีม มันๆ     หลังการใช้ - กันแดดบางเบาเกลี่ยง่าย ซึมเร็ว แต่มีความเหนอะหนะ ผิวมันเร็ว      คะแนน - 2/5

3. BIORE UV PERFECT FACE MILK SPF 50+ PA+++     น้องใหม่ตระกูลกันแดดบิโอเร คุมมันยาวนาน ไม่มัน ไม่เยิ้มจริงค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนใจมาหลงรักหลงใช้ตัวนี้ทุกวันเลยค่ะ ชอบตรงที่มีความแมท เหมาะกับอากาศร้อน กันน้ำ กันเหงื่อ  ถึงแม้ว่าตามภาพจะมีความมันออกมาที่กระดาษซับมันเยอะกว่าตัวอื่นและผิวหน้าอาจจะมีความมันบ้างช่วงทีโซน แต่ก็เหมาะกับผิวมันและผิวผสมจริงๆค่ะ แนะนำๆ     หลังการใช้ - กันแดดเหลว บางเบา แต่ต้องรีบเกลี่ยนะคะ เพราะแห้งไวมาก แมท ลื่น เนียน ไปกับผิวค่ะ     คะแนน - 5/5 เลิฟสุดๆ ค่ะ 

ขอแนะนำค่ะ  เนื่องจากส่วนตัวเป็นคนไม่แต่งหน้าด้วยค่ะ แค่ทากันแดด แป้งฝุ่น ลิปมัน เป็นอันจบค่ะ จึงอยากแชร์แป้งฝุ่นที่ชอบมากแบรนด์นึงค่ะ นั่นก็คือ......

แป้งฝุ่นทานาคา นั่นเองค่ะ เนื้อแป้งเนียนละเอียด สีเหลืองนวลๆค่ะ คุมมันดีมาก ยิ่งถ้าได้ทาคู่กับกันแดดบิโอเรตัวนี้ด้วย ผิวหน้ามีความแมทมากค่ะ คุมมันยาวนานยิ่งขึ้นไปอีก แม้จะผ่านไป 6 ชม.แล้วก็ตาม อาจจะมีมันๆบ้างช่วงจมูก แก้ม แต่ก็ไม่เยิ้มกลับดูผ่องๆนวลๆอีกค่ะ       

คำเตือนนะจ๊ะสาวๆ : หากใช้แล้วมีความผิดปกติเกิดขึ้น เช่น ผิวแดง มีผดผื่นขึ้น สิวอักเสบขึ้น แสบ ร้อน ต้องหยุดใช้นะคะ เนื่องจากขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ                                       

หวังว่าสาวๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆคน จะชอบกันนะคะ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยค่ะ แนะนำติชมบอกกันได้ค่ะ น้อมรับฟังและนำมาปรับปรุงค่ะ ขอบคุณจีบันและทุกคนด้วยนะคะ 

may795

may795

FULL PROFILE