เปรี้ยวปริ๊ซกับคลื่นผมสั้น [ดัดพร้อมทำสี]

วันนี้น้องบุ๋มบิ๋มมาโมผมใหม่ หลังจากหลายไปแรมปี บอกว่าอยากตัดสั้น อะไรก็ได้สวยๆ

โฉบไปดูบุ๋มบิ๋มดัดผมครั้งล่าสุด ตอนเดือนสอง

บุ๋มบิ๋มผมเริ่มยาวและคลาย แต่ลอนยังเด้งอยู่ น่าจะเพราะการดูแลที่ดีด้วย แต่วันนี้ขอสั้นเท่านั้น!!!

สั้นเท่านั้น!!! [ตาช่างรับทราบ]

บุ๋มบิ๋มแอบตัดหน้าม้าเองซะกว้างเลย ไม่มีอะไรมาปิดแก้มอีกต่อไป ดังนั้นเราจะแก้เคล็ดด้วยการตัดให้สั้นขึ้นไปอีก เพื่อให้หน้าดูยาวขึ้น แต่ผมข้างแก้มที่เหลืออยู่ก็ให้สั้นระดับคาง

ย้อมผมกันหน่อยด้วย Maji.lift 12.7 [บลอนด์หม่น] บริเวณด้านบน และ Majirel 7.11 [น้ำตาลหม่น] ด้านล่าง เพิ่มให้ผมดูมีมิติทุยขึ้น

ต่อด้วยการดัดผมให้เป็นคลื่นอ่อนๆ กับพระเอกวันนี้ น้ำยาดัด Synchrone จาก Loreal Professional

Synchrone คือน้ำยาดัดคับ
จุดเด่น - สามารถดัดหลังทำสีได้เลยคับ
ลอนที่ได้ - คลายปานกลางถ้าเซตผม / คลายมากถ้าไม่เซตผม
Tip. - การดัดผมด้วย Synchrone จะแนะนำว่าให้เซตผมทุกครั้งคับ เพราะสปริงผมที่ได้จะอ่อนมาก

งวดนี้ดัดผมให้น้องบุ๋มบิ๋มเป็นลอนเล็กคับ โดยเน้นด้านบนให้เป็นลอนชัดกว่าด้านล่างหน่อย

ดัดตามขั้นตอน ทิ้งเวลาน้ำยาทำงานเพียง 20 นาที คับ เมื่อจบขั้นตอนทั้งหมดก็ล้างสารเคมีและทรีทเม้นด้วยโลชั่นสีฟ้า [Alfaparf] คับ

การเซตผม
การดัดผมงวดนี้กะให้ลอนเด้งกว่าทรงที่อยากได้หน่อย เพราะต้องการเซตให้ดูพลิ้วเบา และลอนอ่อนที่สุด ด้วยการใช้ Styling ที่ไม่เพิ่มลอนผม
... งวดนี้ลองใช้กับ Sunsilk Style : straight&sway เพื่อให้ผมจับตัวขึ้นเล็กน้อยโดยไม่กระชับลอนผมคับ [ประทับใจกลิ่นกับตัวครีมมากๆ]

หลายๆ คนมีความเชื่อว่าหน้ากลมตัดผมสั้นไม่ได้ เอาเป็นว่าให้น้องบุ๋มบิ๋มเป็นเคสตัวอย่างละกันนะคับ
... เห็นแววตาน้องบุ๋มบิ๋มแล้วเชื่อเลยว่าของแบบนี้มันอยู่ที่ใจจริงๆ เอิ๊กๆ
... หัวเดียวแต่พาช่างลิ้นห้อยได้เลยคับ เหอะๆ

เริ่ดค้า สวยในแบบของตัวเอง

สวยอ่า.. ดูสดใสขึ้นมากเลยอ่ะค่ะ ชอบลอนแบบนี้เหมือนกันนะคะ
เซตแบบไม่ได้ตั้งใจ ดูธรรมชาติดีอ่ะค่ะ
อยากตัดสั้นเหมือนกัน เบื่อตัวเอง
ชอบลอนมากค้าบ สวยได้ใจ

น่ารักดีอ่ะ
พี่แป๊ะวันที่ 26 เจอกันค่ะ
บิมก็ไม่รู้ว่าผมจะยาวได้ที่ยัง
เอาแบบฟูๆๆเลย อิอิ

แนวค่ะ มาทำให้บ้าง
เห็นแล้วอยากตัดผมเลยอ่ะ
ดัดแบบนี้ดูน่ารักขึ้นเลยอ๊าาา

ชอบทรงนี้จัง

เอาทรงนี้แต่เอายาวๆ มันจะเข้ากันป่าวคะ

มะอยากจะตัดสั้นขนาดนี้  ยังเสียดายผมอยู่เลยอ่ะ

อิ.อิ

โปรมากมาย

สวยเปรี้ยวจังเลย..เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง
เก๋ไก๋ น่ารักมากค่ะ

ดูสบายหัวจังเลยน้องแป๊ะ

อยากทำกับคุณแป๊ะจัง แต่คิววันอาทิตย์แน่นจัง
เง้อรอต่อไป

เปรี้ยว + แนวมากๆเลยค่า
ทำไมคุณแป๊ะทำออกมาแล้วมันดูดี ทำไมเราไปทำแล้วมันดูเยิน กี๊ดดดดด

อยากทำทรงนี้มั้งจังเลยยยยยยยยยยยยยยย

แนวมากมายอ่ะค่ะ

ชอบๆๆๆ

โอ๊ย อยากตัดหัวเอาไปให้ดัดผมมั่งจัง อิจฉาอะ
อยากตัดผมบ้างจัง 

เห็นแล้วอยากดัดบ้างจัง

เจ๋งอ่ะน้องแป๊ะ ชอบมากๆๆๆๆ

โอ๊ะ ถ้าอยู่กทม.จะให้พี่แป๊ะดัดให้เลยนะเนี่ย

งามมากค่ะ ดูเด็กขึ้นเป็นกอง

ตัดออกมาแล้วสวยอะ ชอบๆๆ

สวยเก๋ค่ะ ว่าแต่ร้านคุณ sushiboy69 อยู่ที่ไหนค่ะ อยากดัดมั่งจัง

อยากมั่ง!!

แต่ผมยาวช้า มะอาวๆT^T

สวยอะ แนวขึ้นจมเรย
น่ากลมเหมือนกัน
แต่ให้ช่างตัดแต่ละที ไม่เข้าใจเราเรย
ตอนนี้ตัดสั้นจนจะเท่าติ่งหูอยู่แระยังไม่ได้ที่ต้องการเรย
โกนซะดีไหม๊เนี่ย

โอ้กรี๊ดดด
เห็นแล้วอยากเปลี่ยนทรงผมค่ะ!

ตอนนี้ผมเราเหมือนผมคุณบุ๋มบิ๋มก่อนยังไม่ตัดเลย

อยากเปลี่ยนทรงซะแล้วสิ.. 555

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again