[Septemberthefifth] Fav Lipsticks of the Month ลิปสติกที่หยิบมาใช้บ่อยที่สุด ในรอบเดือน พฤษภาคม 2560

17 5

Helloooสวัสดีค่าา วันนี้อยู่ๆก็อยากรีวิวลิปสติกที่ชอบในช่วงนี้สะอย่างนั้น เป็นลิปสติก 5 แท่งที่หยิบมาใช้บ่อยมากๆ อีกทั้งยังเป็นโทนสีที่หยิบมาทาง่าย ไม่ต้องคิดเยอะ และใช้ดี ถูกใจ เสียเงินไปไม่เสียดายอย่างแน่นอน ขอเกลิ่นก่อนนะคะ โทนสีที่หยิบมาใช้บ่อย อาจจะไม่ใช่โทนที่ถูกใจใครหลายๆคน ยังไงลองอ่านรีวิวเพื่อประกอบการติดสินใจ เผื่อมีแพลนอยากซื้อใช้ในอนาคตน้าา

ถ้าให้เลือกว่าชอบแท่งไหนมากที่สุด คงต้องยกให้ Fresh Sugar Tinted Lip Treatment สี Rose สวยมากก ปาล์มทาทุกวันไปทำงาน ไปข้างนอก วันไหนชิลแต่อยากให้ริมฝีปากดูสุขภาพดีต้องตัวนี้เลยค่ะ เอาใจไปเลย ตอนนี้สอยสีอื่นมาลองใช้แล้ว ก็ชอบเช่นกัน แต่ตอนนี้หยิบตัวนี้มาใช้บ่อยที่สุดแล้วจริงๆค่ะ

ลองลงมาคงต้องยกให้ Maybeline Lip Gradation By Colorsensational สี Mauve1 สีชมพูอมน้ำตาล ทาแล้วให้ลุคสุภาพแต่ขับลุคการแต่งหน้าให้เด่นชัดขึ้น ดีงามในราคาไม่กี่ร้อย!

ส่วนตัว คิดว่าตัวนี้ให้ความรู้สึกดีกว่า Dior Lip Glow อีกนะคะ ด้วยสีที่ชัดเจนพร้อมกับให้ความชุ่มชื้นกับริมฝีปากในเวลาเดียวกัน คือดี คือเลิศ แต่ แต่ แต่ ... มันก็มีข้อเสียนะคะทุกคน แพคเกจทลอกง่าย ไม่ค่อยทนต่อการพกพาเท่าไหร่ ถ้าอยากได้เรื่องแพคเกจด้วย เจ้า Dior Lip Glow คงดีกว่าเยอะมาก แต่ถ้ามองข้ามไป เรื่องการหลุด ทลอก ของปลอก เจ้าตัวนี้ก็ชนะใจปาล์มไปเลยยย เนื้อสีดีมากก ติดทนด้วยนะเห็นอย่างนี้ ทานข้าวไปแล้วยังติดอยู่เลย ดี๊ดี หมดแล้วซื้อใหม่แน่นอนจ้าา

คะแนน 4.5/5 หักคะแนนตรงปลอกนี่แหละ หน้าจะทนต่อการพกพา ไม่ทลอกหรือเป็นรอยง่ายแบบนี้

ตอนแรกที่ซื้อมา ไม่ค่อยคาดหวังเท่าไหร่ คิดสะว่าทาน่ารักๆ ในวันสบายๆก็น่าจะโอเคแล้ว แต่กลับกันค่ะ เมื่อทาสีนี้แล้ว ทำให้ริมฝีปากแลดูสุขภาพดีมากๆ มอบความสุขภาพดีให้กับริมฝีปากแบบไม่กี่วินาที ใครที่กำลังมองหาลิปบาล์มมีสี ที่ให้ความชุ่มชื้น ตัวนี้ตอบโจทย์อยู่ค่ะ แต่ตัวนี้จะติดทน และ ให้ความชุ่มชื่นน้อยกว่าตัว Fresh Tinted Lip Treatment นะคะ แต่ราคาถูกกว่าเกือบครึ่ง ก็พอโอเคอยู่นะ

คะแนน 4.5/5 ให้ความชุ่มชื้นน้อยไปนิ๊ดดด แต่โดยรวม คือ ดีมากๆๆค่ะทุกคนน กรี๊ด

เนื้อครีมมี่ ต้องยกให้ตัวนี้เลยค่าาา ดีงามมากๆ ทาแล้วสีแน่น แตะๆนิ้วเดียวเอานิ้วเกลี่ยก็โอเคแล้วค่ะ สำหรับใครที่ชอบเนื้อแน่น สามารถทาตัวนี้โดยไม่ต้องใช้นิ้วเกลี่ยนะคะ เลิศไม่แพ้กัน สีนี้ค่อนข้างชมพูจ๋า บางคนอาจจะไม่ชอบ แต่สาวสายหวาน รับรองชอบสีนี้ หยิบมาทาได้บ่อยแน่นอนน ทำให้ลุคการแต่งตัววันนั้น ดูมีอะไรขึ้นมาเลยค่ะ ปาล์มจะชอบหยิบมาใช้ สำหรับวันไหนที่ต้องการแต่งลุคที่สดใส สีสัน Colourful อะไรทำนองนั้น แต่โทนสีก็ยังคงความดูดี ไม่หวานจนเกินไป ลงตัวมากๆค่ะ

คะแนน 5/5 แพคเกจชนะเลิศจ้าา พร้อมทั้งเนื้อครีมมี่ขั้นสุด พิกเมนท์แน่นและติดทนในระดับนึงเลยจ้า

ตัวนี้ไม่คาดคิดว่าจะเป็นลูกรักเลยค่ะ โดยเฉพาะสีนี้นะ ต้องสีนี้เท่านั้น! ทาทีไร คนถามทุกทีว่าใช้ลิปของอะไร สีอะไร ให้ลุคน้ำตาลหม่นๆ นู๊ดๆ กำลังดีมากๆเลยค่ะ ใครที่โทนสีปากสีชมพู อาจจะทาออกมาแล้วไม่น้ำตาลหม่นเท่าไหร่นะคะ ต้องเน้นๆทาย้ำๆสักหน่อยเนอะ ลิปตัวนี้มีสองด้าน อีกด้านเป็นเนื้อลิป อีกด้านเป็นฟองน้ำ ใช้เกลี่ยเนื้อลิป บอกเลยว่าดีมากกก กรี๊ดดด ใช้เกลี่ยเนื้อลิปหลังจากทาเบาๆ ให้ความละมุนที่ดีงามมากๆค่ะ อีกทั้งสียังติดทนในระดับนึงเลยน้า ดี๊ดีอะ หยิบมาใช้บ่อยมาก เวลาไปเที่ยว ไม่รู้ทำไมนะคะต้องใช้ตอนไปเที่ยว ฮ่าๆๆ

คะแนน 5/5 ไปเลย ราคาไม่แพง คุณภาพดี แถมสีนี้ทาแล้วให้ลุคผู้ดี เรียบร้อย เรียบหรูอะไรทำนองนั้นเลยค่า

สีสุดท้าย ท้ายที่สุด และแพงที่สุดในบรรดา 5 แท่งนี้แล้วค่า ฮ่าๆ ตัวนี้ชอบมาก สีนี้เป็นโทนสีที่ไม่ค่อยมีใครทากันนะคะ คือมองจากเนื้อลิป สีจะอมม่วง สำหรับบางท่านอาจจะไม่ชอบโทนสีทำนองนี้ก็คงไม่มองสีนี้เลย แต่ปาล์มชอบโทนสีที่ทาให้สดใส ให้ความเป็นธรรมชาติและไม่เว่อร์วังจนเกินไป หยิบมาทาได้ทุกวัน สีนี้ก็ตอบโจทย์ค่ะ ราคาแพงมาพร้อมกับคุณภาพที่เลอค่า เนื้อดีมากก พิกเมนท์แน่นลืมและไม่แมทจนเกินไป ทาแล้วปากไม่แห้ง ไม่ตกร่องและเนื้อสีเกลี่ยง่ายมากก กรี๊ดด  ตอนนี้สอบเพิ่มอีกสีเป็นที่เรียบร้อยค่ะ ท้าให้ลอง แล้วจะรัก!!

คะแนน 5/5 ทั้งแพคเกจ ทั้งคุณภาพของลิปสติก เอาไปเลยค่ะ เต็ม เต็ม เต็มมม

คลิป รีวิว Yurica Lip Shield เป๊ะ หรือ โป๊ะ ก็ใช้ ลิปสติก Chanel Rouge Allure นะค๊า สามารถไปดูสีลิปได้ เนื้อลิปเกลี่ยง่ายและเนื้อดีมากๆพิกเมนท์แน่นเต็มสิบไปเลยค่า

วันนี้ขอลาไปเพียงเท่านี้นะค๊าทุกคนน เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่า See youu ♥ 

สามารถอ่านกระทู้ที่แล้ว "Russia Haul 2017 เปิดถุงของฝากจากมอสโคว์ ประเทศรัสเซีย!!" เพิ่มเติมได้ที่ คลิก

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE