มันก็จะดีงามแบบไม่เกิน200...

18 15

สวัสดีชาวจีบันทุกท่านค่าาา หายหน้าหายตาไปนานพอควรได้ฤกษ์งามยามดีมาทำรีวิวกะเค้าซักทีจาก3-4เดือนที่ได้เสียทรัพย์มากับของดีงามตัวฮ๊อทฮิทแถมราคาเป็นมิตรแบบไม่เกิน200บาท(จริงๆงก)5555 แต่เอาเป็นว่าใช้แล้วชอบจริงๆจังๆละดันถูกด้วยเป็นผลพลอยได้ละกันนะคะ ไปดูกันเลยดีกว่าว่ามีอะไรบ้าง^^

หลักๆก็จะเป็นพวกลิปสติกอย่างที่เห็นนะคะ แต่แต่ละอย่างนั้นอยู่ที่100ถึง200กว่าๆเท่านั้นสบายๆมาก(ถ้าไม่เอามารวมกัน)แหะๆ มาเริ่มกันเลยนะคะกับลิปสติกก่อนเลยย

อันแรกเป็นของMei linda ลิปดินสอที่กระแสตอบรับดีมากเลยทีเดียวราคาก็อยู่ที่180เท่านั้น ลิปหอมมมลูกอมซูกัสเป๊ะๆ เนื้อนุ่มทาง่าย เป็นสีแมทที่ละมุนดีค่ะ แต่ต้องมาเหลานี่แหละที่ไม่ค่อยชอบแต่นางมีกบแถมมาให้อะยอมๆ เลยจัดมาสองสีค่ะ

ถัดมาเป็นของIn2itค่าา รุ่นที่ซื้อจะออกเป็นเนื้อครีมแบบมอยเจอร์ๆใครสายแมทผ่านไปค่ะ แต่ทาแล้วชุ่มชื่นดี สีชัด รุ่นนี้สีสวยเยอะมากกค่ะ แต่ติดไม่ค่อยทนนะคะด้วยความเป็นเนื้อเชียๆครีมๆอย่างเก่งเลยนางจะติดได้ประมาณ2ชั่วโมงค่ะ(ต้องไม่กินอะไรด้วยนะเออ) แต่โดยรวมชอบนางอะทาสนุกดีราคาอยู่ที่200กว่าๆ

ถัดมาเป็นคิวของแบรนด์เจ้าแม่ดรักสโตร์อย่างMaybelline (นิวหยวกขึ!)กันบ้างนะคะรุ่นแรกเป็นรุ่นRebel Bouquet เป็นรุ่นที่สาวๆนิยมนำมาDupeกับแบรนด์อื่นๆ ส่วนทางโอลีฟซื้อมาไม่กะจะDupeกับเค้าแต่ซื้อเพราะสีสะดุดตาล้วนๆค่ะ5555 เนื้อรุ่นนี้จะเป็นเนื้อออกครีมๆชายน์ๆ มีความหนึบหนับพอสมควรเลยเวลาทาแต่ยังพอรับได้ติดทนระดับนึงค่ะ ราคาอยู่ที่200กว่าๆอีกเช่นกัน

ถัดมาเป็นรุ่นThe Powder Matte กำลังโปรโมทกันอยู่เลยตอนนี้ไอ่เราก็อยากจะMake It Happenกะเค้าบ้าง บอกเลยซื้อเพราะเกรซค่ะ5555 แต่ในความเชียร์นางนั้น เนื้อลิปโอกว่าที่คิดนะเออ คือมันเป็นความรู้สึกใหม่ที่Strong!มากค่ะเนื้อแบบนุ่มละมุนนีสุดๆแต่สีแซบเป็นแมทที่นัวๆมากเออดีอะ อยู่ที่200กว่าบาทค่ะ

สุดท้ายจากMaybellineค่ะเป็นลิปเนื้อแมทรุ่นปลอกดำเบสิก เนื้อนุ่มๆ ชอบกลิ่นสุดละคือหอมมมากกกทาแล้วผ่อนคลายบอกไม่ถูก ทาเรียบเนียนนั้นแล้วแต่การบำรุงปากค่ะรุ่นนี้บางทีแอบเป็นคราบเบาๆแต่ซับออกนิดๆละเติมก็ได้อยู่ค่ะราคาประมาณ100กว่า แต่พอช่วงโปรเหลือ99หรืออาจจะมีถูกกว่านั้นค่ะดีงาม

มาถึงคิวของ Cute Press กันบ้างนะคะ รุ่นแรกเป็นลิปMermaid นางเงือกน้อยหอยขมอันโด่งดัง!!ที่ตบตีแย่งชิงกับเบอร์สามกันมานานนมสุดท้ายได้มาโดยขุ่นพ่อค่าาาน่ารักมากกนางไปคอยตามดูสาขาใกล้ๆให้จนได้มา^^ มาพูดถึงเนื้อลิปเป็นเนื้อลิปที่ทาลื่นมากในสามโลก คือทาง่ายมากก ออกเงาๆเป็นแบบกึ่งน้ำๆครีมๆคือไม่เหนียวหนึบแต่ให้ความชุ่มชื่นได้ดี กลิ่นก็หอมฟรุ๊ตตี้ๆสดชื่น คือง่ายๆใครได้ลองก็จะหลงรักง่ายๆเลยเว้นแต่คุณจะเป็นสายลิปแมทจริงจัง ความติดทนตามสีค่ะสีเข้มมากจะทนมากทนยิ่งกว่าทิ้นท์อีกขอบอก ราคาอยู่ที่259 แต่ถ้าสอยช่วงโปรก็เหลือแท่งละไม่ถึง200

ยังอยู่กับCute Pressกันต่อนะคะ แต่มาถึงคิวของBeauty and The Beast (บิ๊วตี้แอนด์ดะบีสท์ อะบูดาบีอะเดบายอ...) พอละๆ เข้าเรื่องที่เนื้อลิปนะคะ ขอบอก ณ จุดๆนี้ว่า เจอแล้วววค่ะ ลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมทที่ข้าพเจ้าทาแล้วไม่เป็นขุยไม่หลุดเป็นก้อนนและราคาย่อมเยาว์!! น้ำตาจิไหลเคยไปตั้งกระทู้ถามเมื่อนานมาแล้วในที่สุดก็ค้นพบTTดีใจ ไม่ได้ค่าโฆษณาจากคิ้วเพรสแต่อย่างใดนะคะแต่รุ่นนี้ดีจริงชอบจริง แอบอยากให้ทำสีเพิ่ม เนื้อลิปเบาสบายปากมากๆทาแล้วไม่รำคาญ มีเทคนิคคือถ้าอยากไม่ให้ลิปมันดูโป๊ะหรือหนาไปให้แค่แต้มๆลิปบนปากไม่ต้องเยอะแล้วใช้นิ้วก้อยของเราเกลี่ยๆค่ะเนื้อลิปจะเนียนไปกับปากเลยดีเว่อวังมาก 259บาทเช่นกันค่ะแต่ซื้อโปรลด30%ถูกไปอีก

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดจากCute Press เป็นลิปทิ้นท์บาล์ม จากคอลเลคชั่นAlice ลิปบำรุงมีสี ชอบกลิ่นมากกอันดับแรกเลย กลิ่นออกมะพร้าวใบเตยยังไงไม่รู้ทาแล้วหิวหนมปังสังขยา5555 ชุ่มชื่นดีค่ะออกสีกลางๆทำให้ทาอยู่บ้านก็เก๋ๆเบาๆหรือทาก่อนนอนตื่นเช้ามาก็ยังมีสีที่ปากทำให้ไม่ศพเกิน ใช้ทุกคืนเลยค่ะช่วงนี้ ราคาประมาณ100ต้นๆค่ะ

รวมความบ้าคลั่งจากลิปสติกกันไปแล้วมาถึงคิวอย่างอื่นบ้างนะคะวันนี้จะมาแนะนำสองอย่างคือแป้งกับมาสคาร่าที่ชื่นชอบอยู่ในตอนนี้ค่ะ

ลีฟขอแนะนำแป้งกันก่อนเลยละกันนะคะ แป้งตัวใหม่จากCathy doll ด้วยความที่ตามหาแป้งที่ใช้เป็นเบสก่อนลงพวกแป้งรองพื้นหรือเอาไว้สำหรับทาวันสบายๆอยู่บ้านไปตลาดในราคาย่อมเยาว์ก็มาเจอตัวนี้แหละค่ะ เขียนว่า Oil control แต่จริงๆก็ไม่ได้คอนโทรลเท่าไหร่ยังมีความมันว่องไวอยู่แต่โดยรวมเบาบาง ไม่ทำให้สีรองพื้นหรือสีแป้งอื่นๆเพี้ยน ไม่อุดตัน มีตลับมินิใน7-11ให้ลองก่อนด้วยราคาไม่ถึงร้อยจ้าา ตลับใหญ่189 ผ่านจ้ะๆ

ถัดมาเป็นมาสคาร่ารุ่นOpen Upใหม่จากมิสทีนค่า คำเครมเค้าว่าทำให้ขนตางอนยาวดุจนกยูงรำแพน200องศาอะไรก็ว่าไป ไม่รู้ไม่สนต้องลองดู ปรากฏ เอ้อ! ดีเว้ยเฮ้ย ไม่ได้ทำให้งอนเว่อวังแต่ยาวมากกก แถมไม่หนักตาแล้วที่สำคัญคือล้างออกง่ายค่าา ไม่แห้งกรังๆแข็งๆ ไม่ทำให้ขนตาเดิมหลุดเพิ่มเติมจัดว่าเด็ดค่ะคุณแม่ฝากซื้อสองกล่องเลยทีเดียว ราคาตามบุญตามกรรมที่ทำมาเลยค่ะรุ่นเปิดตัวเขียนว่า159แต่ตอนซื้อเองได้มา139ซื้อให้แม่ได้129คาดว่าถ้าเจอแหล่งดีๆคงมีลงไปกว่านี้อีก

ก็จบแล้วนะคะกับรีวิววันนี้ที่อยากจะมาแนะนำให้ชมกันนะคะรูปอาจจะมีแสงไม่เท่ากันบ้างก็ขออภัยนะคะช่วงนี้ครึ้มฟ้าครึ้มฝนแสงมาๆหายๆไม่อยากแต่งให้สีมันเพี้ยนไปจากเดิมค่ะเลยnoฟิลเตอร์ล้วนๆเห็นยันไรหนวดกันเลยทีเดียว ใช้ดีใช้โดนก็มาแชร์กันนะคะไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้าขอบคุณที่ติดตามค่าา^^

Olive Violet

Olive Violet

สวัสดีค่า ชื่อโอลีฟนะคะ เป็นแฟนจีบันตั้งแต่สมัยเรียนจนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งแล้ว^^
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า เป็นคนชอบทาลิปมากเลยจะมีรีวิวลิปสติกซะเยอะ จะพยายามมาอัพเดทรีวิวอยู่เรื่อยๆนะคะหลังๆเลี้ยงตัวเล็กเลยไม่ค่อยมีเวลา ถ้าตามกระทู้เพื่อนๆคนไหนไม่ทันต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ
ยินดีรับฟังทุกคำติชมค่าา:) ขอบคุณทางจีบันด้วยนะคะสำหรับของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆและพื้นที่ให้เราได้แชร์ในสิ่งที่ชอบค่าา

FULL PROFILE